• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Belle Black đẹp - bộ icon Dark Illusion voa Fix Full by Ntv_79

Ntv_79

Thấy bộ icon đẹp và nhiều anh em thích quá, nên hì hục ngồi fix lại Full icon để anh em nào thích dùng chơi hoặc làm nguồn múc sang theme khác!=D>

DOWNLOAD Pass: Ntv_79

Chỉnh sửa cuối:

AyTeeZ

đẹp lắm a ak,nhưng em vẫn thích pop icon n9 hơn,tìm mãi mà ko có bộ nào full cả,toàn phải lẫn cả icon anna vào

Ntv_79

đẹp lắm a ak,nhưng em vẫn thích pop icon n9 hơn,tìm mãi mà ko có bộ nào full cả,toàn phải lẫn cả icon anna vào
Uh, quan trọng là phải đồng bộ, giờ nhiều theme icon lẫn nhau nhìn kỹ cũng hơi khó chịu! Bộ này cài trên theme nền sáng thì có độ nổi đẹp hơn trên theme đen! Vẫn đang tiếp tục nghiên cứu với cái iTheme.

anhhung105

chào các bạn! Chả là dạo này mình không download được những file mà các bạn up lên mediafile. bạn nào có cách nào khắc phục chỉ mình với. cảm ơn trước nha

Ntv_79

chào các bạn! Chả là dạo này mình không download được những file mà các bạn up lên mediafile. bạn nào có cách nào khắc phục chỉ mình với. cảm ơn trước nha

Mediafire mới nâng cấp giao diện, có thể một số máy trình duyệt mặc định phiên bản cũ khó down, bạn thử với trình duyệt khác xem sao!

leminhhai111

Chủ thớt có thể cho mình xin cái uid của pm mạng xã hội { social } tại mình có cái theme mà sao mình thay icon đó hoài kg dc , mà cái theme của you thì mình thấy nó có thay đổi icon của pm đó nên mình xin cái uid pm đó , mình thay với uid 0x2000dbbc mà kg thấy nó thay đổi mình kg biết uid của nó đúng kg nửa , thanks

jesse2

cho mình xin bộ icon này được kô? mình dùng siscontents
thay icon cho app của mình mà không thấy đổi icon

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

cho mình xin bộ icon này được kô? mình dùng siscontents
thay icon cho app của mình mà không thấy đổi icon

Dùng phần mềm đổi icon cho theme là sẽ được mà bạn.

Chỉnh sửa cuối:

jesse2

cho mình bộ icon này với, bạn có thể hướng dẫn mình cách thay icon cho app va game java dc không?

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Kjrby

Thay đổi Icon cho app thì bạn phải thay đổi icont cho themes xem hướng dẫn ở đây.
Mã:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?98963-Thay-%C4%91%E1%BB%95i-Icon-cho-Themes-S60V3-5-b%E1%BA%B1ng-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-SiScontent

Thay đổi icon cho JAVA thì trước khi cài chuột phải vào chọn Open with >>> WinRAR. Tìm file icon của nó (thường là .png) xóa nó đi. sau đó kéo file ảnh bạn muốn làm Icon thả vào. Nhớ là tên và định dạng file mới phải giống hệt file cũ. Sau đó cài vào máy là được.

Icon bạn có thể tìm ở đây
Mã:
http://www.iconspedia.com/

Nếu icon nó dạng file .SVG thì bạn vào đây để tạo icon SVG từ file ảnh

Mã:
http://www.orison.biz/apps/svg-icon-maker/
Ví dụ như cái shMessenger này mình đã đổi Icon

Bộ Icon của bác này khá đủ cho ứng dụng rồi. Chỉ cần đổi Icon cho game bạn hay chơi là chính :D. Mình cài theme này chỉ thiếu 1 số ứng dụng Như RAMblow. Power Cal, Photo book và Super Cleaner :D

jesse2

sao mình giải nén bằng winra lúc đóng gói lại cũng bằng winra mà cài vào điện thoại lại báo tập tin không được hỗ trợ? chỉ mình với. Thanks

ace_hp7

Active Member
sao mình giải nén bằng winra lúc đóng gói lại cũng bằng winra mà cài vào điện thoại lại báo tập tin không được hỗ trợ? chỉ mình với. Thanks
theme thì phải là sis chứ bạn

Ntv_79

Chắc là hỏi mấy ứng dụng java. Bạn cứ mở bằng winzar rồi thay icon trực tiếp bằng cách add thêm nội dung vào file nén bằng winrar. Nếu giải nén ra, thì lúc nén lại bạn phải chọn tất cả các file rồi nén (không phải nén 1 folder gồm các file). Rồi đổi tên thành .jar

Chỉnh sửa cuối:

jesse2

thanks bạn mình sửa được rồi. ai có bộ icon cho game cho mình với. hay có phần mềm chỉnh sửa hình ảnh cho giống icon anna không?