• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Belle Black đẹp - bộ icon Dark Illusion voa Fix Full by Ntv_79

leminhhai111

@ NTV_79 you cho mình xin cái icon của thư mục media với , hay you cho mình biết uid của thư mục đó trên rồi mình lấy icon cũng dc , tại icon đó nó kg thay đổi trên máy của mình. thanks you

Mr_Kjrby

Bác ơi cái này cài với Fw của Tùng thì thư mục game bị khác. Hôm nào bác rảnh làm một bộ Icon full gần hết ứng dụng phổ thông cho anh em :D> Bộ này còn thiếu nhiều app quá. Có gì cứ bảo anh em report các app thiếu cho ạ

Luu_Tan_Vu

Bác ơi cái này cài với Fw của Tùng thì thư mục game bị khác. Hôm nào bác rảnh làm một bộ Icon full gần hết ứng dụng phổ thông cho anh em :D> Bộ này còn thiếu nhiều app quá. Có gì cứ bảo anh em report các app thiếu cho ạ
mua bản update 14/12 trên ovi là có hơn 500 icon rồi, bản này bản đầu nên thiếu icon

Mr_Kjrby

Mình góp ý thế :D. Có phải ai cũng mua được đâu bạn. Tinh thần forum và Internet của người VN Share vẫn là hàng đầu mà. mình dung Cái Dark Illusion cũng thiếu độ chục cái thôi :D

Ntv_79

Mình góp ý thế :D. Có phải ai cũng mua được đâu bạn. Tinh thần forum và Internet của người VN Share vẫn là hàng đầu mà. mình dung Cái Dark Illusion cũng thiếu độ chục cái thôi :D
Chắc cũng không theme nào đáp ứng 100% được. Vì phần mềm phát triển ngày một nhiều -> Theme theo không kịp. Và sở thích cá nhân mỗi người dùng cũng khác, thậm chí khu vực cũng khác. Ví dụ các theme tích hợp tới 500-600 ứng dụng bên thứ 3 của các tác giả (nước ngoài) nhưng về Việt Nam, anh em PV dùng thì lại vẫn thiếu tùm lum. Mình fix tiếp full các phần mềm mình hay dùng mà ae vẫn không thể full được mà. Tuy nhiên thiếu phần mềm gì bạn cứ để lại tên PM, uid. Nếu làm được mình sẽ làm!

Luu_Tan_Vu

mua bằng sim vina hay mobi đều được, cái gì cũng share thì lấy đâu share giờ bạn nếu k có người bỏ tiền mua, vậy ai sẽ là người đó, ai cũng chọn việc nhẹ nhàng gian khổ sẽ dành phần ai, mua 1 2 cái theme cũng là trân trọng công sức của người ta thôi. Chỉ có diễn đàn việt nam mới khuyến khích hàng premium mà free, các nơi khác post lên là bị ban ngay

Ntv_79

mua bằng sim vina hay mobi đều được, cái gì cũng share thì lấy đâu share giờ bạn nếu k có người bỏ tiền mua, vậy ai sẽ là người đó, ai cũng chọn việc nhẹ nhàng gian khổ sẽ dành phần ai, mua 1 2 cái theme cũng là trân trọng công sức của người ta thôi. Chỉ có diễn đàn việt nam mới khuyến khích hàng premium mà free, các nơi khác post lên là bị ban ngay
Nhưng mua rồi thì share được chứ nhỉ! Ah, mà thỉnh thoảng mình down mấy app trên ovi thấy nó cài luôn chứ chẳng lưu vào máy!

Luu_Tan_Vu

Nhưng mua rồi thì share được chứ nhỉ! Ah, mà thỉnh thoảng mình down mấy app trên ovi thấy nó cài luôn chứ chẳng lưu vào máy!

thì tìm cách để có file cài hoặc đưa acc cho người ta lấy rồi down. Nhiều cách lắm

YinYang

Active Member
dùng sim vina, mobi thì mua kiểu j. thấy toàn yêu cầu thẻ visa....

Lori_hd

thêms này đẹp,lại dc cái tool bar gẫn như trong suot,cài lên đẹp thật

anhnhanctv

Chào bạn! Mình đang dùng bản CFW#13, hôm nay thấy cái theme Belle của bạn quá đẹp nên cài vào. Bạn cho hỏi sao mình dùng PCsuit vào phần app intall mà không thấy những theme cũ mà mình đã cài trước đây, mình muốn xoá bỏ những theme cũ đó. Thanks!!!!!!!

Ntv_79

Chào bạn! Mình đang dùng bản CFW#13, hôm nay thấy cái theme Belle của bạn quá đẹp nên cài vào. Bạn cho hỏi sao mình dùng PCsuit vào phần app intall mà không thấy những theme cũ mà mình đã cài trước đây, mình muốn xoá bỏ những theme cũ đó. Thanks!!!!!!!

Dùng x-plore vào X:/ resource/skins/ và X:/private/10207114/import/ (X: là ổ mà bạn đã cài theme trước đó) xóa hết các folder trong đó!

ngpcuong

Bạn Ntv ơi. Mình cài theme này vào bản FW belle của bạn sao Icon vẫn không full được. Trong đó 2 Icon ứng dụng & Games không thể thay đôi được. Nó Vẫn hiện Icon cũ. Bản chỉ giúp Mình cách đổi 2 Icon này với. Mình Đa thử dùng các cách trên diễn đàn nhưng vẫn không được. Mình rất thích theme này. Thanks bạn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

ace_hp7

Active Member
icon game và ứng dụng bạn thay = siscontent nhé ,dùng siscontent bung theme ra ,vào tab resorce gõ chữ applications folder , applications ( thay 2 cái cùng 1 icon ứng dụng nhé ) ,còn folder game thì bạn bấm vào add resource ,chọn Major ID : 101F86E3 ,Minor ID 0x2184 sau đó chọn icon rồi ok là xong