• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

longnhi88

cài cái này nó cũng làm chậm máy nhưng mà cũng ko đáng kể,e dùng cả wa2 và wad trên 02 mini chạy vù vù,bác thử dùng xem sao
thân!

ĐỐi với mini thì có thể vù vù bởi vì mini xài WM2003 nhưng với những dòng dùng WM5 như miniS hoặc Neo thì cài vào sẽ chậm đi rất nhiều,có thể gây ra tình trạng đơ máy đó,kể cả Atom Exec hay Exec nếu cài bộ skin nặng đôi khi cũng đơ máy,bởi vậy các bạn lựa chọn để có cho mình 1 bộ skin thích hợp nhé.Thân!

xac_uon

Thể theo nguyện vọng anh em, resize lại bộ này dùng cho QVGA anh em nhé... anh em load nhé:

Xin bác cho cái link khác nhé, link này die rùi:p Thk bac nhìu.

Namtuoc

có bác nào có bộ đo storage,Sd,ram..... cho qvga nào đẹp ko? úp cho em với nha.Thanks các pác trước ;;)

mdapro

các bác có thể cho em xin bộ Icon VGA để gắn cho shortcut Game, chứ để cái Icon mặc định của game đó xấu lắm. THanks nhiều!

bkit06

cho em hỏi làm cách nào để lưu theme lại , mỗi lần softreset là mấy cái icon bị văng lung tung hết , icon trong dock thì bị mất hết T__T

chanchukk

Uhm, mình đang dùng con O2 ATOM, nạp Wisbar Advance 2 vào chạy cực kỳ chậm và đứng máy luôn. Vậy mình dùng Wisbar Advance nào thì thích hợp nhỉ, vì mình thấy giao diện đẹp nên mình rất thích, bạn nào biết chỉ mình với. Tks.

longnhi88

Uhm, mình đang dùng con O2 ATOM, nạp Wisbar Advance 2 vào chạy cực kỳ chậm và đứng máy luôn. Vậy mình dùng Wisbar Advance nào thì thích hợp nhỉ, vì mình thấy giao diện đẹp nên mình rất thích, bạn nào biết chỉ mình với. Tks.

Wisbar Advance là Wisbar Advance chứ còn cái nào nữa hả bạn,bạn cài vào máy chậm có thể do máy bạn đã cài nhiều soft hoặc có thể bạn cài WA lên thẻ nhớ nên nó load chậm đó,nên cài lên main bạn nhé.Muốn chạy được nhanh bạn cũng nên chọn bộ skin nào nhẹ 1 chút,làm việc sẽ nhanh hơn,chúc vui!

huudat15

Lần đầu tiên cài Wisbar thấy tính năng sử dụng rất hay nhưng giao diện không được đẹp lắm, hôm nay vào đây thấy có nhiều giao diện rất đẹp. Rất cảm ơn các Bác đã post các skin này!

sportdinh

Mình có cái O2mini, nhìn cái skin của bác tanlinh,cái skin nhìn pro mà nhìu ng yêu thích thấy ghiền quá mà ko biết có thể cài lên O 2 mini được ko?
Muốn cài cái skin này cần cài thêm phần mềm gì nữa ko các bác.
Rất mong được các pro hướng dẫn. Càng chi tiết càng tốt nhé vì mình là dân amateur
thank

tanlinhub

Super V.I.P
Mình có cái O2mini, nhìn cái skin của bác tanlinh,cái skin nhìn pro mà nhìu ng yêu thích thấy ghiền quá mà ko biết có thể cài lên O 2 mini được ko?
Muốn cài cái skin này cần cài thêm phần mềm gì nữa ko các bác.
Rất mong được các pro hướng dẫn. Càng chi tiết càng tốt nhé vì mình là dân amateur
thank

Skin thì chỉ cần coppy, còn trước đó thì phải cài wisba advance (WA2) và wisba advance desktop (WAD)

sportdinh

Mình đã cài vào thẻ nhưng loay hoay hoài mà chẳng làm sao đưa lên màn hình được?
Làm sao vậy bạn?

tsthanhhai

Crossbow Professional Edition *QVGA*

Vô trang Wisbar thấy cái Theme này đẹp quá cưỡm về đây cho a e :D

Crossbow Professional Edition *QVGA*

Trọn bộ gồm:
Wisbar Advance 2 Theme (With versions for Mobile 2003/SE and 2005)
Font for Wisbar theme
TSK for the full Crossbow today screen
Sound scheme replacement
UI Tweaker system colors
The *Original* Crossbow Media Player skin

mdapro

Các bác cho em hỏi bộ icon game (64x64) Expea2 để dùng cho iLauncher down ở đâu???

vutungcmg

Skin thì chỉ cần coppy, còn trước đó thì phải cài wisba advance (WA2) và wisba advance desktop (WAD)

Sau khi cài đặt WA2 và WAD xong, Mình đã copy skin vào thẻ nhưng không các nào load skin lên được, các bạn ra tay giúp với.

Mình có thử import vào nhưng không thấy hẹn ra trong settings/mytheme

tanlinhub

Super V.I.P
Sau khi cài đặt WA2 và WAD xong, Mình đã copy skin vào thẻ nhưng không các nào load skin lên được, các bạn ra tay giúp với.

Mình có thử import vào nhưng không thấy hẹn ra trong settings/mytheme

Về việc này, từ đầu topic đến trang này, đã có rất nhiều người hướng dẫn, bạn xem lại tý nhé.

Đầu tiên cài WA2 (để thay đổi skin của thanh cộng cụ phía trên): coppy các bộ theme của WA2 vào thư mục Lakeridge Software Wisbar Advance/Themes
Sau đó vào menu/settings/my theme của nó để thiết đặt.

Tiếp tục cài WAD (thay đổi toàn bộ theme của PPC để có thể thay ảnh nền, tạo shotcut các PM trên màn hình, tạo thêm các Page, Dock...): tùy vào việc bạn để theme của WAD ở đâu (có thể trên Main, storage và storage card) để coppy theme của WAD vào thư mục Themes/Desktop (do khi cài WAD tạo ra). Sau đó vào Theme Manager của nó để thiết đặt.
Chúc thành công

Status
Không mở trả lời sau này.