• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

tanlinhub

Super V.I.P
- Là nơi để các bạn giới thiệu các bộ skin và công cụ, dữ liệu tạo theme cho WISBAR ADVANCE DESKTOP VÀ WISBAR ADVANCE 2.
- Giới thiệu themes phải có hình ảnh rõ ràng, hướng dẫn cách cài đặt cụ thể.
- Rất mong nhận được sự hỗ trợ, đóng góp xây dựng của các bạn.

Last edited by a moderator:

tanlinhub

Super V.I.P
Skin Vista của WA2 dành cho Màn hình VGA

Skin Vista của WA2

Skin với phong cách Vista khá ấn tượng. các bản tải về, giải nén và coppy vào thư mục themes của WA2. Rất tiếc, chỉ dùng được cho VGA, bạn nào muốn dùng cho QVGA thì có thể resize, nhưng... cùng khá vất vả:D

Skin Vista tại đây

MX31214

bác duy chung chưa gì đã spam 1 phát rùi,mà cái skin của WAD theo hình bên phải của bác tanlinh chỉ dùng được khi cài bản WAD 1.0.5 thôi,chứ cài mấy bản mới thì ko chạy được,đó là chưa kể khi dùng cho WM5 thì mất 1 số icon nữa

AnhTu

Super V.I.P
Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0

Đã có skin riêng cho loại màn hình QVGA. Hình ảnh minh họa bộ Skin và Theme này, khá tuyệt vời.

Các bạn có thể bắt đầu tại đây.
Chúc vui.

MX31214

trong đó còn 1 số cái hỗ trợ nữa,nên dung lượng hơi lớn,bạn down về dùng rất tốt
ps:bác tanlinh ơi,bác có thể bỏ chút thời gian sửa cái skin Vista pocket Vga thành Qvga được ko vậy,e thấy cái skin đó có mấy cái icon volume,sóng... khá đẹp,hơn hẳn Vista Portable Edition,e thì ko nắm được quá trình sửa skin nên ko sửa được

Vietvnn

Super V.I.P
trong đó còn 1 số cái hỗ trợ nữa,nên dung lượng hơi lớn,bạn down về dùng rất tốt
ps:bác tanlinh ơi,bác có thể bỏ chút thời gian sửa cái skin Vista pocket Vga thành Qvga được ko vậy,e thấy cái skin đó có mấy cái icon volume,sóng... khá đẹp,hơn hẳn Vista Portable Edition,e thì ko nắm được quá trình sửa skin nên ko sửa được
đúng đây, anh Linh giúp mọi người thì giúp cho trót luôn, không thì anh hướng dẫn cách làm để em làm giúp mọi người vậy:D

MX31214

ah,e quên nói,anh có thể chỉnh sửa các bọ skin để dùng trên WM5 được ko,tại như lần trước e đã nói,có 1 số skin khi dùng trên WM5 bị mất icon,rùi hình ảnh icon hiển thị được.

CaoHungVN

Vừa làm xong, coi như ra mắt cái :D cũng chưa cài WA2 vào máy nữa kia, anh em xài hộ cái :D hôm nọ làm xong mà không lưu lại, up lên host rồi xóa luôn nên nay mất công làm lại hic hic

Vietvnn

Super V.I.P
MX31214 cài xong chạy ổn chứ, tớ cài WA2 xong, nhưng khi khởi động lại rồi kích hoạt lại thì bị treo máy luôn:-? có cách gì khắc phục không nhỉ?

yingzhou

Portable Vista Edition VGA

Không giới thiệu phiên bản cho VGA thì thật là thiếu sót quá! :D

Windows Vista Portable Edition Skinpack VGA v1.0

Windows Vista Portable Edition WAD

Vào Kho hình nền PV's để lấy Wallpaper đẹp nha! b-)

O2 Atom

Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0

Đã có skin riêng cho loại màn hình QVGA. Hình ảnh minh họa bộ Skin và Theme này, khá tuyệt vời.

Bro chỉ mình cách import cái skin của WAD được ko ? Mình ko thấy được cái file skin nó nằm đâu hết... hic hic...

MX31214

muốn import cái skin cho WAD thì bro chỉ cần chép thư mục chứa skin vào trong folder themes\destop\...(bro phải tạo folder) ,cái folder đó có thể để trên thẻ,hoặc trong máy...sau đó bro vào mục theme mânger của WAD mà đưa đường dẫn tới folder themes mà bro đã tạo,sau đó ok,rùi bro vô lại trong Themes manager và chọn sikin của bro muốn,chúc vui

Status
Không mở trả lời sau này.