• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

yingzhou

Cái này không có skin bạn à! :D Chỉ có những Icon dành cho mình tự thiết kế thôi! Đồng chí CaoHungVN làm lại một bài hướng dẫn WAD cho anh em nha! :D

MX31214

MX31214 cài xong chạy ổn chứ, tớ cài WA2 xong, nhưng khi khởi động lại rồi kích hoạt lại thì bị treo máy luôn:-? có cách gì khắc phục không nhỉ?

mấy hôm này cái máy vi tính die rùi ,nên ko down về test thử được,để sửa xong còn ko thì khi mua máy mới về e sẽ test thử cho bác.Nhưng sao lại đứng máy được nhỉ,cùng lắm là ko hiển thị icon hoặc ko kích hoạt được thôi chứ nhi.Vậy tạm thời bác dùng bộ skin khác đi,e thấy cũng có nhiều cái đẹp :D

Bro chỉ mình cách import cái skin của WAD được ko ? Mình ko thấy được cái file skin nó nằm đâu hết... hic hic...

sorry,hồi này e đọc ko kỹ nên nhầm,tường bác hỏi cách đưa skin của WAD vào hoạt động,chứ còn cái skin mà bác trích dẫn đó thì chỉ cùng cho WA2 thôi,WAD thì ko có đâu,dể bữa nào e up cái skin của WAD lên cho bác thường thức vậy,còn ko thì bác tự tạo skin WAD riêng cho bác cũng được,tuy hơi lâu.

Last edited by a moderator:

O2 Atom

Hihihi... Dzị đợi cái file skin của MX... :p :p Vì mình chỉ mới xài WA2 với WAD nên chẳng biết làm sao để create hết... Giờ tạm thời xài của người khác goy từ từ tìm hiểu sau vậy... ^_^ ...

MX31214

Cái skin của WAD mà e đang dùng là lấy từ bộ skin vista của bác tanlinh,nhưng e đã chỉnh sửa lại cách thức và kiểu dáng 1 chút cho hợp với e,tuy nhiên phong cách thì vẫn gần như lúc đầu,e đưa các hình ảnh minh họa,còn bộ skin thì có thể nhờ bác tanlinh đưa lên giùm cho anh em thưởg thức
lý do:cái pc của e nó die nên chưa thể up lên ngay được

dưới đây là trình diễn bộ skin nguyên bản của bác tânlinh :D:D

Last edited by a moderator:

O2 Atom

Hic... Nhìn bộ skin thèm quá mà hông biết làm sao cho nó hiện lên dzị nữa... Bác Tấn Linh ui dô giúp dùm bà con đi... :(( :((

mdapro

các bác chỉ em làm thế nào để đưa đc cái setting và remove program ra ngoài, em tìm mãi cái đường dẫn của nó mà không thấy

LittleBuk

bác ơi cho em hỏi pass giải nén của theme mac os là gì thế ... có phải mobifuns.net kô ?? em kô giải nén đc

tanlinhub

Super V.I.P
V-Inspiration QVGA - Theme cho WA2

V-Inspiration QVGA - Theme cho WA2

Theme cho WA2 - Màu sắc khá ấn tượng.

Theme cho WA2 tại đây

tanlinhub

Super V.I.P
các bác chỉ em làm thế nào để đưa đc cái setting và remove program ra ngoài, em tìm mãi cái đường dẫn của nó mà không thấy

Bạn đã cài WA2 và WA, bạn chỉ cần tạo 1 shortcut, nhấn và giữ trên màn hình: WAD/NEW/SHORTCUT/ Ở Ô PATH TO EXCUTABLE BẠN CHỌN ĐƯỜNG DẪN ĐẾN THƯ MỤC CHỨA WISBAR ADVANCE/CHỌN CONTROL; Ở Ô PATH TO IMAGE BẠN CHON ĐƯỜNG DẪN ĐẾN ICON (BẠN THÍCH NẾU BẠN KHÔNG MUỐN DÙNG ICON MẶC ĐỊNH CỦA NÓ), OK LÀ XONG.

Nếu thích thì bạn có thể tạo 1 file text, rồi save lại với tên Add_Remove, sau đó đổi đuôi file .txt thành .link, xong xuôi, bạn coppy vào đâu đó trên máy, tạo shortcut và dẫn đường link đến đó. Như thế bạn đã có thể đưa Add_Remove ra ngoài màn hình. Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

longnhi88

em thấy có bộ skin juni's Navigator rất đẹp.Em đã có bộ đó nhưng ko đầy đủ,thiếu icon của ilauncher,anh nào có có thể post lên cho anh em xài đc k ạ

yingzhou

Lấy bộ này cũng ok nè! :D Còn nhiều lắm! Chọt cái này, chọt cái kia cho phong phú! :D

Crystal Like ICO

Định dạng ICO nha!

LittleBuk

bạn ơi sao mình kô cài đc cái mac os vào máy ... và cả skin của vista nữa nó chỉ thay 1 vài icon còn mấy cái như media player hay phonedial vẫn như cũ ... cả destop cũng kô thay đổi luôn

longnhi88

k anh nào có Juni's Navigator VGA à?Sao em post bài xin skin Navigator mà ko đc,trong khi mda pro xin cái đc ngay anh???Em đóng góp cho diễn đàn nhiều hơn mà.

O2 Atom

k anh nào có Juni's Navigator VGA à?Sao em post bài xin skin Navigator mà ko đc,trong khi mda pro xin cái đc ngay anh???Em đóng góp cho diễn đàn nhiều hơn mà.

hì hì... Bạn nói dzị sao được... Đâu phải người ta có sẵn đợi bạn hỏi cái đưa bạn liền đâu. Dzới lại đâu phải ai cũng rảnh rổi 100% free time, cũng có công việc riêng mà, rùi có chuyện gì nữa thì sao. Giống như MX máy tính bị hư, dzị sao upload được.. Phải thông cảm cho người ta chứ...

Status
Không mở trả lời sau này.