• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

hongkien89

Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0

Đã có skin riêng cho loại màn hình QVGA. Hình ảnh minh họa bộ Skin và Theme này, khá tuyệt vời.
Các anh cho em hỏi link donwload mấy cái skin ở trang đầu die rồi
Các anh cho em link download cái skin Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0 nhé
em cảm ơn

Lesangmd

Các Bro cho hỏi có themes VGA nào cho wisbar advanced 3.1 mà chỉ cần cài đặt file CAB thôi không . Em không biết sử dụng cái soft này mặc dầu đã thích từ lâu rồi !
Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Các Bro cho hỏi có themes VGA nào cho wisbar advanced 3.1 mà chỉ cần cài đặt file CAB thôi không . Em không biết sử dụng cái soft này mặc dầu đã thích từ lâu rồi !
Thanks!
Nếu bạn dùng VGA thì trong chuyên mục này cũng có mấy Theme WA3+WAD cài bằng file CAB đó .Đơn cử như bộ : The Black and The Light ở ĐÂY
Bạn chỉ việc cài phần mềm : WAD, WA3 và cài Theme bằng file CAB là xong:D

Lesangmd

Help!
Em đang dùng chương trình WA 3.1.7 với ROM UNI v7.4 của Ranjiu .
Sau khi cài thêm spb mobile shell 3.0 build 3258 thì máy hoàn toàn "TREO"!
Có reset lại bao nhiêu lần thì vẫn treo !
Có Bro nào bít cách khắc phục hiện tượng này không giúp em với!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Help!
Em đang dùng chương trình WA 3.1.7 với ROM UNI v7.4 của Ranjiu .
Sau khi cài thêm spb mobile shell 3.0 build 3258 thì máy hoàn toàn "TREO"!
Có reset lại bao nhiêu lần thì vẫn treo !
Có Bro nào bít cách khắc phục hiện tượng này không giúp em với!

em cũng đang bị y hệt như thế , ai biết chỉ hộ cái

Có lẽ do bị đụng soft bạn thử remove một trong 2 thằng nếu vào được today còn không thử sync với PC rồi vào program xóa 1 trong 2 thằng xem có còn bị treo không nếu vẫn bị chắc phải HS thôi. Thân!!!

0988456766

Well-Known Member
Theme Wisbar cho QVGA

Ở trong chuyên mục này cả thôi lần sau bạn nhớ tìm kĩ nhé:

http://www.4shared.com/file/21516741...ased_QVGA.html

Bác có thể cho em link khác được không, em đã thích cái WAD từ lâu mà chưa lần nào làm được cả, chàn ghê! Em làm theo mấy file hướng dẫn mà thấy hướng dẫn sơ sài quá, màn hình QVGA mà cứ dùng icon của VGA, lại phải kì công dùng photoshop chỉnh sửa(mà lại họk thạo về ptshop mấy! hix)!

Em viết bài này mong bác nào giỏi về WAD có thể hướng dẫn em từ phần tài liệu hướng dẫn đến các icon cho màn QVGA, cũng tiện cho các bạn như em có thể làm được một giao diện vista giống PC, em chán cả SPBshell rồi, mà làm cái giao diện khác thì lại mù tịt về WAD! hix.

Có lẽ do thời gian vừa rồi Diễn Đàn di chuyển sửa đổi cơ sở dữ liệu nên các link trong threat bị die hết!

Em cảm ơn bác!

nobodykiss912

các bác xem lại trong 1 và 2 đi.
em thấy link die nhiều quá, muốn thanks mà dơn không được làm sao thanks đây ^^!

các bác cho em xin cái skin and theme của Mac os với ạh,màn hình VGA,em thấy cái link dơn ở mấy trang đầu nhưng die hết rồi

Last edited by a moderator:

BadboyC

Các bác có thể share cho em vài bộ theme qvga vista được không? càng nhiều càng tốt nha các bác, và bác hướng dẫn em cách làm theme được không? em thấy có vài bộ theme đẹp quá mà khi cài vào thì không đượ như trong hình, với lại khi import theme thì cái WA3 của em báo lỗi là không tìm thấy file, mặc dù em đã setup rồi, em cài bộ the black and the light ấy
Thanks các bác nhiêu nha

ancola66

Super V.I.P
Các bác có thể share cho em vài bộ theme qvga vista được không? càng nhiều càng tốt nha các bác, và bác hướng dẫn em cách làm theme được không? em thấy có vài bộ theme đẹp quá mà khi cài vào thì không đượ như trong hình, với lại khi import theme thì cái WA3 của em báo lỗi là không tìm thấy file, mặc dù em đã setup rồi, em cài bộ the black and the light ấy
Thanks các bác nhiêu nha
*Các bộ theme cho WA và WAD có rất nhiều trên diễn đàn ở trong các chuyên mục về Theme cho WA và WAD. Bạn chịu khó tìm nhé
* Bộ theme Black and the Light được cài bằng file CAB và chỉ hỗ trợ màn hình VGA. Trước khi cài bộ theme này thì bạn phải cài 2 phần mềm Wisbar Advance Desktop, Wisbar Advance 3 và S2U2 ( Lưu ý :Bạn phải cài phần mềm Wisbar Advance Desktop trước khi cài phần mềm Wisbar Advance 3 )

Max_zin

giúp e vơi

chac em pót nhầm bõ!!nhưng củng xin các huynh chỉ giáo!!có thể chĩ dần từng bước cách cài đặt skin vista cho đệ đươc k ah??thk cac bác nhiu!!!!

horkbajir

Vista Mobile

Bộ theme tuyệt vời dành cho PDA của bạn, hỗ trợ cả QVGA và VGA, tiện lợi cho những người thích dùng ngón tay hơn là dùng stylus =D>

Bonus thêm wallpaper cho S2U2 ^^

Hướng dẫn sử dụng:

Tải file mình up lên về, giải nén sẽ được 2 file nén khác, giải nén từng file và làm theo các bước sau:

1. Open the .zip file and extract the contents to a temporary folder on your PC.
* If you're an advanced/experienced user of WA/WAD, may want to take a look through the file structure before copying the files to your device, as you may already know where to put them.

2. Initiate an ActiveSync connection if you haven't done so already.

3. Using Windows Explorer, copy the folders from the _copy_to_device_MAIN_memory_(root) folder to the device's main memory.
* The files in \My Documents\My Pictures are the wallpapers that should be used. These may be kept anywhere on the device, but you'll need to tell Wisbar Desktop where their new home is, since the theme is preconfigured for this path.
* The files in \Program Files\Lakeridge\Wisbar Advance\Themes\Vista are the main Wisbar Advance (WA) theme resources that should be copied to wherever you keep your WA themes.
* The files in \Themes\Desktop are the Wisbar Advance Desktop (WAD) theme files which should be copied to where your WAD themes are kept. Note that if you do not have WAD installed, you do not need to copy this folder.

4. Open up WA and select the VistaMobile v1.0 theme that should now be in your list (try restarting WA if you have any issues).

5. Apply the theme, and change any other settings if needed.

6. WA should now be skinned, and next up is WAD. Simply click and hold on an open area on your WA Desktop and choose Theme Manager (note that "Author Mode" must be active).

7. Select either "vistaMobile_P_VGA" (portrait)or "vistaMobile_L_VGA" (landscape) depending on what your current screen orientation is.

8. Enjoy using Vista Mobile!

Extras Included:
----------------

* The following files are found within the _extras folder in the .zip
* Slide2Unlock v2.0 (S2U2) theme included (simply copy the files, overwriting the originals on your device)
* Random wallpapers sized to 640 x 480
* Blank large icon background for creating your own main icons
* Marshall WaitCursor Touch Skin (replaces the traditional 4-colour/slice WM wait cursor)
* Segoe UI fonts (Pocket Tweak or many other PPC programs will allow you to change the default system font to whatever you choose).

Và đây là phần quan trọng nhất ^^ Download:
[HIDE="^^"]
Link 4shared:http://www.4shared.com/file/42316028/e05d73d4/Vista.html

Link Mediafire:http://www.mediafire.com/?co03rkxe9b1
[/HIDE]

connguab

* Một bộ skin chỉ có thể nói được trong 2 từ "tuyệt vời" !!!!
* Hỗ trợ:
- Màn hình VGA PocketPC
- Hệ điều hành: WM 5 or WM 6
* Yêu cầu: PPC đã cài các phần mềm:
Wisbar Advance 2 or 3.
- Wisbar Advance Desktop.
- S2U2.
Theme đã được đóng gói thành file .cab, nên các bạn chỉ cần cài đặt và thưởng thức

sao mình bấm thank rồi vẫn k thấy link đâu nhỉ

0988456766

Well-Known Member
theme cho QVGA??????

có bác nào có theme wisbar cho màn QVGA không cho em xin với! Mấy link trong diễn đàn die hết mất rùi. Mà em toàn thấy theme cho VGA, có phải làm wisbar cho QVGA khó và xấu hơn vì màn nhỏ hơn không ah?
Thanks các bác nhìu!

Status
Không mở trả lời sau này.