• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME CHO WISBAR ADVANCE

Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P

vhquangduc

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho hỏi là các theme này có sử dụng được trên O2IIi không ? Vì khi mình install vào máy là nó báo lỗi "This theme was designed for a different screen resolution" - Nếu không dùng được trên O2i thì tiếc quá.
Cái đấy là dùng cho màn hình QVGA. máy của bạn là màn hình VGA .Bạn dùng bộ này đẹp luôn :D:D:D:BLACK REMIX

http://www.4shared.com/file/21524934/3356776d/Vista_REMIX_black_WA2.html

Chúc bạn vui vẻ

vanhoangvdb

Bạn ơi mình tưởng là OIIi là QVGA chứ?
Bạn có biết bài nào hoặc bạn có thể hướng dẫn mình cách để cài cái này được ko? Mình đọc trong diễn đàn thấy khó quá.

Trân trọng cảm ơn!

Topic này chỉ dành để post themes cho WA thôi, ko thảo luận trong topic này nhé!

ancola66

Super V.I.P
Bạn ơi mình tưởng là OIIi là QVGA chứ?
Bạn có biết bài nào hoặc bạn có thể hướng dẫn mình cách để cài cái này được ko? Mình đọc trong diễn đàn thấy khó quá.

Trân trọng cảm ơn!
He he he Bé cái nhầm:D đúng rồi của bạn là QVGA.Nhưng vấn đề ở đây là bạn muốn cài WA2 ,WAD hay dùng cả hai cái kết hợp?

longgiang81

Super V.I.P
Giới thiệu với các bạn bộ Skin Suite Whatsta :
< Sưu tầm từ 4rum sbsh.net >

longgiang81

Super V.I.P
Bổ sung thêm cột sóng và hiển thị Pin và hình nền dành cho WAD của bộ Whatsta này :D

VUNHATVAN

Atom life thì dùng themes của WA2 nào các bác, sao em đưa bộ themes đang dùng của O2s vào mà không dùng được

anluuvn

Sao mình tạo một cái dock mới là Taskbar dock, nhưng khi reset lại máy thì cái dock đó mất tiêu, mỗi lần reset là phải tạo cái taskbar dock. Anh em nào biết xin chỉ dùm mình cách khắc phục nhé. Thanks alot :)
Àh quên nữa, mình xài cái thêm này "Windows_Vista_Portable_Edition_QVGA"

E

Echop

Guest
Bác ơi! bác có cái theme BlackVista2QVGA cho WA2 không?Share cho anh em với. Nhìn cái theme này phê wa

thangna

Windows Vista Portable Edition Skinpack QVGA v1.0

Đã có skin riêng cho loại màn hình QVGA. Hình ảnh minh họa bộ Skin và Theme này, khá tuyệt vời.

Các bạn có thể bắt đầu tại đây.
Chúc vui.
Bác làm ơn up lại hộ em cái này với ! em chịu ko load đc, hình như cái link này die rùi bác ơi:((

anhmmoj

Hiện tại trong tay mình có một số bộ theme của WA2. Và mình muốn thay một vài biểu tượng(Connection,Volume, Signal Strength....) trên thanh Topbar của một bộ theme này bằng một bộ biểu tượng của một bộ theme khác.

Nếu chỉ là thay hình và cop đè hình mới lên hình cũ hoặc vào file *.skin để sửa lại thì không sao. Mọi thứ đều hiển thị tốt.Các hiệu ứng của vạch pin và cột sóng vẫn OK.

Nhưng nếu làm như vậy thì lại phát sinh một vần đề đó là có một vài icon của bộ theme mà mình thay vào có màu nền không "ăn nhập" lắm với màu của Topbar nên mình đã sửa lại bằng PhotoShop. Khi dùng lại các icon đã sửa này thì việc hiển thị chúng vẫn ok, nhưng tính năng "động" của cột sóng và vạch pin thì biến mất. Nghĩa là lúc nào nó cũng chỉ hiện Pin 100% và Sóng 100%, mất hẳn các hiệu ứng khi cắm sạc thì vạch PIN lên xuống hay vạch sóng lúc nhiều lúc ít tuỳ vị trí địa lý mình đứng.

Mặc dù các thông số về kích thước cũng như định dạng ảnh icon mình vẫn giữ nguyên(chỉ Open và sửa rồi Save lại bằng PhotoShop).

Bạn nào biết cách khắc phục hiện tượng này thì hướng dẫn cho mình với. Mình đã xem rất kỹ cấu trúc file *.Skin và hình như các định dạng ảnh làm icon cũng không có gì đặc biệt cả.

Mình cám ơn trước nha !!!!

Status
Không mở trả lời sau này.