• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đảm bảo với anh em là rất đẹp

hongcongdh

- Đây là 3 Theme mình tổng hợp và sửa lại từ lockscreen, springboard, keyboard và các Wiget... Nói chung là đầy đủ từ A-Z mỗi File khoảng 12MB nhưng mình không biết cách upload ai cần thì mình gửi nhé hoặc ai có thể chỉ cho mình cách upload lên Mediafire hay cái gì cũng được mình sẽ gửi lên!
- Gold SBsetting để đồng bộ với Gold.theme và Coppy vào theo đường dẫn => var/mobile/librray/SBsetting/theme.
Mình sẽ Up liên tục những theme mới mình tổng hợp được, anh em ủng hộ nhé

Download 3 Theme về với User và Pass tải là => PDAVIET
Storm
Gold
Vista
Gold-SBsetting

Chỉnh sửa cuối:

Phuong88

chủ topic ơi chỉ mình cài theme vista giống như trên hình với,sao mình làm hok giống như thế hiuzhuz

hongcongdh

chủ topic ơi chỉ mình cài theme vista giống như trên hình với,sao mình làm hok giống như thế hiuzhuz

Bạn cài Categories sau đó dùng "SSH no Wifi" Coppy 3 icon trong Folder "Categories icon" gửi kèm trong File "vista" vào var/stash/categories/icon . Tiếp theo bạn vào Categories tạo 3 icon như hình và add các app hoặc game vào từng icon mà bạn thích; Sau đó thoát ra ngoài, lúc này trên Springboard của bạn chỉ còn 3 Folder mà thôi. Để sắp xếp icon như hình bạn phải cài thêm các icon trắng (blank) để chèn. (Chú ý: Theme Vista cần cài đủ: Vista; caledar wiget; analogue wiget.) Để cài các icon trắng bạn dowload file "Webclip" mình gửi kèm dùng SSH coppy theo đường dẫn: var/mobile/librrary/webclip - Set 755 là sẽ có các icon trắng. Sau đó sắp xếp lại là được thôi

hongcongdh

làm thế nào để chuyển thanh hóa thành khu vực mình ở vậy bạn.

Trong Folder "Weather" trong các Theme có File " configureMe.Js" bạn mở ra (kích phải chuột bấm edit) và sửa lại đoạn mã Var Local = " ......." bạn đánh mã địa phương bạn vào chỗ ... trên, cách tìm mã các địa phương bạn có thể tham khảo trên diễn đàn, ví dụ mình Thanh hóa thì Var local = "VMXX0025"; hà Nội thì thay VMXX0025 thành Var local = "VMXX006"....

XuanTruong

Super V.I.P
Đã Upload File Gold-SBsetting lên và Add vào bài viết kèm theo dòng hướng dẫn hộ chủ Topic rồi đó! Có gì Bạn cứ nghiên cứu để rồi tự làm nhé, Mình hỗ trợ thế thôi! Thân!;;):)

rockloccoc

Bạn cài Gold.theme sau đó cài thêm GoldSBsetting như hướng dẫn trên thì bộ Theme Gold sẽ có: Battery, SBsetting, Icon... có cùng style như nhau
Nhưng em down 2 file GoldSBsetting và Gold.theme về nó là file rar. Vậy em phải dùng SSH no-wifi thì phải copy vào đâu ạ? Application hay cái gì ạ?

vetblack

Banned
Nhưng em down 2 file GoldSBsetting và Gold.theme về nó là file rar. Vậy em phải dùng SSH no-wifi thì phải copy vào đâu ạ? Application hay cái gì ạ?
File *.rar là File nén bạn phải giải nén đã rồi mới thực hiện các bước như hướng dẫn là được

Theme thì coppy theo đường dẫn: var/stash/theme sau đó vào winterboard chọn là được. Còn SBsetting thì coppy theo đường dẫn: var/mobile/library/SBsetting/theme rồi vào SBsetting chọn là được

rockloccoc

Em đã làm được theo lời bác dặn. Đội ơn bác ! Chúc các bác sức khỏe, may mắn trong năm mới ạ.

thanh87

TRời ơi đẹp quá nhưng ko sao down về được nè.up lên chỗ nào cho anh em dễ down đi.bác nào có kinh nghiệm tổng hợp giúp về 1 file down cho dễ đi,mà dễ cài nữa.up lên như mấy cái theme cũ ấy.chứ làm như bạn nói ở trên lung tung quá mình ko hiểu cho lắm.mình còn non lắm.thanhks nha

vutrunghoa

To hongcongdh. Bro ở Thanh Hóa hả, mình cũng ở Thanh Hóa đây. bữa nào offline trao đổi về Iphone được ko. Theme đẹp lắm

startrace

Trong Folder "Weather" trong các Theme có File " configureMe.Js" bạn mở ra (kích phải chuột bấm edit) và sửa lại đoạn mã Var Local = " ......." bạn đánh mã địa phương bạn vào chỗ ... trên, cách tìm mã các địa phương bạn có thể tham khảo trên diễn đàn, ví dụ mình Thanh hóa thì Var local = "VMXX0025"; hà Nội thì thay VMXX0025 thành Var local = "VMXX006"....

TP Hồ Chí Minh có mã như thế nào vậy bạn, mình tìm mà ko thấy, thông cảm nhé:p

hongcongdh

sao mình down ko được vậy bạn

Link bác XuanTruong Up van tai binh thuong cac ban nho danh pass " PDAVIET" viet hoa

To vutrunghoa: ừ hôm nào nhé đội vetblack, trinhphatdat... offline suốt lúc nào rảnh giao lưu nhé, đội IP cơ quan tôi vô đối " 13 người - tôi ít tuổi nhất còn lại các xếp toàn nghe mình xui dùng 3G hết rồi - 12 người - hehe"

To Startrace: Bạn thay: Var local = "VMXX0007"
.

Chỉnh sửa cuối:

hongcongdh

Anh em tiếp tục nhé

Đang tổng hợp lại bộ này, anh em cho ý kiến nhé, Icon có 2 loại: Đen và trắng. Nếu anh em thích anh em thì Download tại đây thử xem, mình chưa có ACC nên chỉ được vài ngày thôi: http://www.mediafire.com/?w3wrnjsp05v

Chỉnh sửa cuối:

thanh87

Link bác XuanTruong Up van tai binh thuong cac ban nho danh pass " PDAVIET" viet hoa

To vutrunghoa: ừ hôm nào nhé đội vetblack, trinhphatdat... offline suốt lúc nào rảnh giao lưu nhé, đội IP cơ quan tôi vô đối " 13 người - tôi ít tuổi nhất còn lại các xếp toàn nghe mình xui dùng 3G hết rồi - 12 người - hehe"

To Startrace: Bạn thay: Var local = "VMXX0007"
.
trời ơi down ko được.chỉ lun cách down đi huynh.lần này sao khó down wa vậy