• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đảm bảo với anh em là rất đẹp

hongcongdh

Em copy cai theme vista vao /private/var/stash/Themes.uASyrN, roi vao winterboard chọn vista, khi thoát ra thì nó vãn vậy, không đổi được theme, Bác nào biết hướng dẫn em với nhé

Cảm ơn các Bác nhiều

Trong File " Vista" có 4 File riêng: Analogue wiget, Calendar Wiget, Vista with label và Categories icon: Bạn chép riêng từng File vào đường dẫn như của bạn sau đó vào WinterBoard đánh dấu vào 3 File:Analogue wiget, Calendar Wiget, Vista with label là được , riêng các Icon trong File Categories icon bạn chép các Icon vào :vao /private/var/stash/application/icon sau đó vào Categories tạo các Folder như hình , được rồi Add các App, game.. vào các Folder này vào là được;

Mình đang tổng hợp và hoàn chỉnh "OSX leopard add one Theme kết hợp với Storm theme" anh em xem thử cho thêm ý kiến để hoàn chỉnh hơn nhé - Cảm ơn

kelvin2112

sao minh cai webclip roi nhung van k xuat hien icon trang....man hinh cua Gold theme van du 20 icon

riêng các Icon trong File Categories icon bạn chép các Icon vào :vao /private/var/stash/application/icon sau đó vào Categories tạo các Folder như hình , được rồi Add các App, game.. vào các Folder này vào là được
Phần này mình chưa rõ lắm bạn chỉ kỹ 1 chút cho mình dc kô :( , trong application ko có mục icon vậy là mình phải tạo ra folder icon này và add 3 hình kia vào àh . còn phần vào categories tạo các folders như hình ròi add app vào mình chưa rõ lắm chỉ giúp mình nhé :(

hongcongdh

Phần này mình chưa rõ lắm bạn chỉ kỹ 1 chút cho mình dc kô :( , trong application ko có mục icon vậy là mình phải tạo ra folder icon này và add 3 hình kia vào àh . còn phần vào categories tạo các folders như hình ròi add app vào mình chưa rõ lắm chỉ giúp mình nhé :(

Quên xin lỗi nhé bạn chép các Icon IP,Tool, Game vào đường dẫn: /private/var/stash/application/Categories/icon để tạo sẵn Icon trong Categories (tất nhiên bạn phải có Categories app đã) sau đó vào Categories làm như mình đã hướng dẫn.

Iphone mình kô có đường dẫn như bạn nói :( (/private/var/stash/application/Categories/icon) . chỉ tới đường dẫn ở application thôi . vậy là mình phải tạo 1 foder Categories.app àh xong ròi trong Categories mình tạo 1 folder icon ròi copy 3 icon đó vào phải kô

bebebobo

với theme Vista, bạn cho hỏi sao mình không cho chạy được wallpaper-video như những theme khác nhỉ?

bebebobo

O_Oforever_one_loveO_O: do bạn chưa cài Categories. Bạn vào Cydia là có Categories, cài ra thì bạn sẽ có đường dẫn như trên!

hongcongdh

Anh em tiếp tục dùng thử leoparp add one kết hợp với storm này nhé, tải file tại: http://www.mediafire.com/?sharekey=68c5d0c38ac4b6b7d2db6fb9a8902bda
Trong file rar có 3 file: calendar, custom leopard và Reduced 6 Day Forecast.theme anh em coppy vào stash/theme nhé, còn File: Categories icon thì coppy 3 file vào stash/application/categories/icon để tạo icon trên màn hình nhé. chú ý:
+ Để thay đổi thời tiết tại File configme.js trong
custom leopard theme anh em điền mã địa phương vào;
+ Để hiện thời tiết 6 ngày tại file configme.js trong Reduced 6 Day Forecast.theme anh em điền Var local = " tên địa phương các bạn không dấu chữ đầu tên địa phương viết hoa: Ví dụ: Ha Noi, Vietnam (viết liền tên nước nhé) là được. Mình đã thay đổi bỏ Icon settings và winterBoard trên springboard nhìn đẹp hơn. Chúc vui.

Còn hình cuối mình là theme mình đang dùng; To trinhphatdat: đúng không em?

IPHONE12

Anh em tiếp tục dùng thử leoparp add one kết hợp với storm này nhé, tải file tại: http://www.mediafire.com/?sharekey=68c5d0c38ac4b6b7d2db6fb9a8902bda
Trong file rar có 3 file: calendar, custom leopard và Reduced 6 Day Forecast.theme anh em coppy vào stash/theme nhé, còn File: Categories icon thì coppy 3 file vào stash/application/categories/icon để tạo icon trên màn hình nhé. chú ý:
+ Để hiện thời tiết 6 ngày tại file configme.js trong Reduced 6 Day Forecast.theme anh em điền Var local = " tên địa phương các bạn không dấu chữ đầu tên địa phương viết hoa: Ví dụ: Ha Noi, Vietnam (viết liền tên nước nhé) là được. Mình đã thay đổi bỏ Icon settings và winterBoard trên springboard nhìn đẹp hơn. Chúc vui.

không dow được bác ơi check lại link đi bác. bác cho e hỏi chút muốn di chuyển wether và đồng hồ đến vị trí khác bất kỳ thì sửa như thế nào vậy bác

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
không dow được bác ơi check lại link đi bác. bác cho e hỏi chút muốn di chuyển wether và đồng hồ đến vị trí khác bất kỳ thì sửa như thế nào vậy bác

Link vẫn tốt, vừa Check xong! Vào đó chọn cái thích hợp mà Down!

hongcongdh

Calendar

Có nhiều bạn dùng Calendar trong vista theme nói rằng ngày calendar chỉ nhảy khi reboot, mình đã fix lại Calendar vista.theme kèm theo, các bạn download dùng thử xem còn lỗi nữa không nhé;
Coppy: stash/theme/calendar vista theme,
uncheck calendar wiget đi nhé

Chỉnh sửa cuối:

thanhnguyen74

Các Bác làm ơn cho hỏi làm thế nào cho hiện lịch, đồng hồ ra ngoài màn hình với

Cảm ơn nhiều

IPHONE12

bác cho e xin cái theme cuối ý nhìn dẹp quá

hongcongdh

bác cho e xin cái theme cuối ý nhìn dẹp quá

Bạn muốn nói theme này phải không, mình đang hoàn thiện bạn chờ nhé, theme này được cải thiện từ Lockscreen, font : lockclock, calendar, đồng hồ digital có AM,PM và chạy đủ hh:mm:ss , bạn chờ nhé

Chỉnh sửa cuối:

vetblack

Banned

Phải nói là rất cool:-?:-?:-?

kainz

3 cái theme trên cùng ko down được cái nào hết các bác ơi. Link die hết rồi, các bác cho xin link khác đi, cám ơn nhiều !

hongcongdh

Bộ theme tenuis này dành cho anh em không thích sắp xếp các Icon vào Categories. Bộ theme này mình đã tổng hợp đựoc gần 1000 icon, anh em download về dùng nhé download tại:
http://www.mediafire.com/?sharekey=68c5d0c38ac4b6b791b20cc0d07ba4d28282bd1c62deff55
Xin giới thiệu thêm với mọi người, bộ Icon tenuis này được đánh giá là bộ Icon được xếp thứ nhất trong 15 bộ icon đẹp nhất năm 2008. Anh em nào muốn tham khảo hoặc download 15 bộ này về thì tham khảo tại đây: http://iphonetoolbox.com/news/the-15-best-iphone-iconsets-of-2008/

Chỉnh sửa cuối: