• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme đảm bảo với anh em là rất đẹp

vetblack

Banned
Bạn mở Icon có sẵn bằng Photofilltre và Blank icon có sẵn của bạn, vào Icon có sẵn, vào phần edit vào canvan size tạo kích thước đúng bằng blank icon của mình (102*95px), coppy toàn bộ bank icon paste vào icon có sẵn là xong (nhớ đặt lại độ tương phản và ánh sáng cho icon có sẵn đó nhé, vọc nó 1 hôm là được mà.
Còn hình mờ phía trên là Overlay, ban ko xóa nó được nhưng có thể sửa nó thành trong suốt, nó là Undergrossoverlay.png trong widget/clock/background bạn có thể sửa nó thành trong suốt là OK, muốn biết các Overlay hoặc các widget nằm ở đâu đọc trong widget.html nó sẽ chỉ cho mình đường dẫn tới đó.

@ vetblack: tối nay mình sẽ up cho bạn ( 20 font lockclock font dùng thoải mái) nhé.
Wên vụ này à bác

hongcongdh

dow gì thế

Ko xem mấy trang gần đây à vetblack? Ừ tối nay nhé, mình quên.

@tthieu87: Cậu xem lần lượt từ trang đầu sẽ thấy các link đã được Up lại, dow vô tư, ví dụ 3 theme đầu bác Xuân truong đã xóa đi do lâu rồi nhưng mình đã Up lại link trong Topic

aphodit

Có bro nào có đầy đủ theme vista của trang 1 ko . Chứ mình down lại cái theme bổ sung thì thấy thiếu các icon ở dock và cái lịch hiển thị ngày và picture

IPHONE12

Bác nào bầy em cách cài theme này với ạ :-??

b phải cài icon blank hướng dẫn ở trang 1.hoặc vao cydia cài nhé. Muốn được hiện y như vậy bạn cài thêm liveclock trog Cydia nữa

tthieu87

Tiếp nhé anh em: WM theo phong cách nào thì cúng chẳng biết chỉ đơn giản đảm bảo với anh em là rất đẹp;
Link: http://www.mediafire.com/?2miw2rc1gmd
http://www.mediafire.com/?sharekey=68c5d0c38ac4b6b74012e8015643d9c81b8acbe471f50b5e

b phải cài icon blank hướng dẫn ở trang 1.hoặc vao cydia cài nhé. Muốn được hiện y như vậy bạn cài thêm liveclock trog Cydia nữa

Bạn cài Categories sau đó dùng "SSH no Wifi" Coppy 3 icon trong Folder "Categories icon" gửi kèm trong File "vista" vào var/stash/categories/icon . Tiếp theo bạn vào Categories tạo 3 icon như hình và add các app hoặc game vào từng icon mà bạn thích; Sau đó thoát ra ngoài, lúc này trên Springboard của bạn chỉ còn 3 Folder mà thôi. Để sắp xếp icon như hình bạn phải cài thêm các icon trắng (blank) để chèn. (Chú ý: Theme Vista cần cài đủ: Vista; caledar wiget; analogue wiget.) Để cài các icon trắng bạn dowload file "Webclip" mình gửi kèm dùng SSH coppy theo đường dẫn: var/mobile/librrary/webclip - Set 755 là sẽ có các icon trắng. Sau đó sắp xếp lại là được thôi

bạn ơi bạn nói rõ hơn chút đi. Sao mình làm mà các app ngoài màn ko được như được trong hình vậy. Mình làm theo cách trên bác hongcongdh nói nhưng ko được :|

IPHONE12

Ax,ax máy b đã cài categorie chưa,cài icon blanh chưa (icon trong suốt)nếu chưa cài vô cydia cài nhé rồi resping. khi cài xog 2 thứ trên b chỉ cần lấy tay ấn vô 1 icon bất kỳ khoảng 5s rồi b xắd xếp lại theo ý muốn nhe.trog them me Vsta có 3 mục nhỏ b chép riêng 3 mục vào winterboard rồi vào check đúng 3 mục b vừa chép vào là ok thôj.hoặc cứ làm theo trang 1 ý.dùng Winscp no_wifi chép dô nha.Nếu vẫn không được thì để lại Nick Yahoo; 7h tối nay lên mạng tôi chỉ cho

hongcongdh

Giờ mới chịu post có vẻ theme INAV đang rất hót.

Hehe sau khi share cho trinhphatdat xong la minh thôi theme này luôn, do nhiều blank quá (có thực sự cần thiết không?). Mình Reset lại và làm cho mình riêng 1 bộ rất hợp với phong cách của mình. Hehe

IPHONE12

Hehe sau khi share cho trinhphatdat xong la minh thôi theme này luôn, do nhiều blank quá (có thực sự cần thiết không?). Mình Reset lại và làm cho mình riêng 1 bộ rất hợp với phong cách của mình. Hehe

Thế bộ của bác đâu share hình len coi good hêm=))

thanvankhanh

Mình dơn không được bạn ơi, cứ như vầy hoài à: Processing download request...

Có thể cho link khác được không bạn

thanvankhanh

Mình down không được bạn ơi, cứ như vầy hoài à: Processing download request...

Có thể cho link khác được không bạn