• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme effect trên n82 n95 và một số máy s60v3 !

Status
Không mở trả lời sau này.

pekuon

Chủ topic mang đồ chơi từ bên oóó về đây chơi thì chỉnh sửa đôi chút nha!
Nếu ai dùng ROMPatcherPlus mod lại của tienquoc thì đã có sẵn c2z4bin rồi, và muốn dùng c2z4bin của chủ top thì tắt c2z4bin của tienquoc trước!
Thảo nào máy mình nó full lúc nào hổng biết!! hehe..

Chỉnh sửa chỗ nào vậy bạn, bài này là do mình viết ra. Bạn góp ý để mình sửa???

phungvutuananh

Cái x-plore của em lúc vào ổ Z thì ở cái folder bin ấy nó ko tồn tại file nào cả, mặc dù em đã tích hết vào 4 cái dòng khi cài đặt. thế mới nan giải chứ.

vietnam0

bác nào E63 cho em hỏi ! Tới bước Copy e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe( mình dùng Rompatcher của bạn Tienquoc) Trong ổ C thì thấy file đấy ! ổ E không có. Hix. Thứ 2 nữa . Aply cái c2z4bin_THUMB.rmp và c2z4bin-ARM.rmp mình chỉ Apply duọc 1 cái. 1 cái có dấu X

pekuon

bác nào E63 cho em hỏi ! Tới bước Copy e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe( mình dùng Rompatcher của bạn Tienquoc) Trong ổ C thì thấy file đấy ! ổ E không có. Hix. Thứ 2 nữa . Aply cái c2z4bin_THUMB.rmp và c2z4bin-ARM.rmp mình chỉ Apply duọc 1 cái. 1 cái có dấu X

Bạn cài Rompacher ở C hay E.
Bạn apply 1 trong 2 thôi nhé. cái nào có dấu đỏ là không hợp với máy bạn.

leminhhai111

Chủ topic mang đồ chơi từ bên oóó về đây chơi thì chỉnh sửa đôi chút nha!
Nếu ai dùng ROMPatcherPlus mod lại của tienquoc thì đã có sẵn c2z4bin rồi, và muốn dùng c2z4bin của chủ top thì tắt c2z4bin của tienquoc trước!
Thảo nào máy mình nó full lúc nào hổng biết!! hehe..

Bạn nói sao chứ đâu phải full hiệu ứng là do c2z4bin đâu ? nều cò c2z4bin mà không có mấy cái kia thì lấy gì mà full. ngoại trừ ổ z của bạn có thư mục hiệu ứng

khongaibiet2004

Nhanh quá ta, đã post bài hướng dẫn lên đây rồi. A đang thử vài cái hiệu ứng khác xem có full kô nè.

khanhdbp

Mình cũng xài E63 đây.Đến bước apply, thì cả 2 cái đều đỏ lừ. Chán , ko biết mình làm sai bước nào, mà lại apply ko đc nữa. Các bước mình làm rất tốt mà.

kubin2407

ko hiểu sao máy mình mỗi lần khởi động lại phải vào theme bật on nên nhỉ,mặc định lúc khởi đông lên toàn là off phải làm gì đây.mà minh k thấy có hiệu ứng chuyển trang gì cả.chỉ bấm option thì thấy 1 vệt sáng thui à

tienquoc87

Bạn nói sao chứ đâu phải full hiệu ứng là do c2z4bin đâu ? nều cò c2z4bin mà không có mấy cái kia thì lấy gì mà full. ngoại trừ ổ z của bạn có thư mục hiệu ứng

Trời đất, kô hiểu àh!
Ý tớ là nếu ai sử dụng ROMPatcher+ do tớ mod lại thì kô cần phải apply c2z4bin_THUMB hoặc c2z4bin_ARM, có apply thì cũng kô đc vì đã có sẵn rùi là file c2z4bin tớ dùng để loại bỏ nhắc nhở java. Vì tớ cũng apply 2 file trên cũng kô đc mà sau khi cài đầy đủ thì thấy nó full lúc nào chẳng hay, kiểm tra lại thì ớ ra c2zbin mình đang dùng cùng 1 nòi với c2z4bin_ ở trên, nếu muốn apply 2 file trên thì tắt c2zbin của tớ là đc, hiểu chửa...hehe
Tớ cũng tham khảo bên symbianvn rùi, nếu bên đấy thì chéc pị mốt pekun bem lúc nèo hổng hay hem!!!

kevotinh1510

Ơ. Hiệu ứng chủ đề thế nào vậy?đẹp không mấy bạn?
Máy mình 6220 là Fp2, cũng có chức năng bật/tắt các hiệu ứng chủ đề, nhưng khi bật thì có hiệu ứng "trôi" nên đỡ đau mắt chứ không thấy có gì nữa cả
hay tại máy mình thuộc loại giá rẻ nên không có mấy hiệu ứng gì đấy dù máy mình là Fp2
nếu có hiệu ứng đẹp thì máy mình có cài được không??

volamaster00

Ơ. Hiệu ứng chủ đề thế nào vậy?đẹp không mấy bạn?
Máy mình 6220 là Fp2, cũng có chức năng bật/tắt các hiệu ứng chủ đề, nhưng khi bật thì có hiệu ứng "trôi" nên đỡ đau mắt chứ không thấy có gì nữa cả
hay tại máy mình thuộc loại giá rẻ nên không có mấy hiệu ứng gì đấy dù máy mình là Fp2
nếu có hiệu ứng đẹp thì máy mình có cài được không??
Vào link dưới sẽ biết !

Status
Không mở trả lời sau này.