• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME FINAL FANTASY CHO P990i

sonnguyen_uiq3

đây là theme lịch sự mình up để đền bù cho bác lucky000 nói riêng,và up cho anh em nói chung.do mình có ít hình về fantasy quá,nên theme này quay đi quay lại chỉ có 2 hình mà mình ưng ý nhất.anh em nào có hình về chủ đề fantasy thì up cho mình với.

dqt

Tôi xin có ý kiến 1 chút. Việc làm theme kiểu này thực sự rất đơn giản, chỉ cần có cái hình ưng ý là xong. Với cá nhân mình, theme đẹp là theme đơn giản và dễ nhìn, dễ thao tác khi dùng máy. Những theme có màu sắc sặc sỡ thế này thực ra rất khó nhìn.
Tôi thấy, chỉ cần sửa lại cái themes mặc định trong máy 1 chút (làm biến mất nền activity) và sau đó thay cái hình nền bạn yêu thích thì bạn đã có 1 theme đẹp, dễ dùng, dễ nhìn và ổn định.

CongVoi

Super V.I.P
Tôi xin có ý kiến 1 chút. Việc làm theme kiểu này thực sự rất đơn giản, chỉ cần có cái hình ưng ý là xong. Với cá nhân mình, theme đẹp là theme đơn giản và dễ nhìn, dễ thao tác khi dùng máy. Những theme có màu sắc sặc sỡ thế này thực ra rất khó nhìn.
Tôi thấy, chỉ cần sửa lại cái themes mặc định trong máy 1 chút (làm biến mất nền activity) và sau đó thay cái hình nền bạn yêu thích thì bạn đã có 1 theme đẹp, dễ dùng, dễ nhìn và ổn định.

Bạn nói như thế này,là phũ bỏ công lao của người khác đấy.Làm đơn giản nhưng có phải ai cũng làm đâu.Ví dụ như bạn,bạn đã làm đc cái nào chưa???Có người lại thích màu sắc sặc sỡ đấy.Nói chung là mỗi người một kiểu,thích thì tải về dùng ko thích thì thôi nhé

trecononline

anh em đã mất công làm ông kia k cảm ơn thì thôi cũng k nên nói khó nghe thế!ai thích thì dùng k thì thôi!free rồi mà gặp cái ông này nói nghe mất cả hứng

tuanhung1433

Bác chủ topic đọc bài của caohieu88 để đổi bộ icon full luôn cho nó đẹp. Chứ cất công chép bộ icon mới rồi mà có cái hình mặt người nhìn chẳng ưa tí nào cả :)):)):))

sonnguyen_uiq3

Bác chủ topic đọc bài của caohieu88 để đổi bộ icon full luôn cho nó đẹp. Chứ cất công chép bộ icon mới rồi mà có cái hình mặt người nhìn chẳng ưa tí nào cả :)):)):))

uh,thật lòng cảm ơn bạn,đã có lòng.mình cũng có đọc wa bài đó rồi.mình thấy anh em từ bỏ nó.nên mình để lại.cho có cái gì đó riêng riêng cho mình.hehehe.mình cảm ơn các bạn đã ủng hộ theme của mình làm nha.chứ mình đọc bài của dpt gì đó xong nản lòng lắm.mình ko pm lại bạn ấy vì mình nghỉ từ nay chắc mình ko dám post bài nào nữa rồi

sonnguyen_uiq3

he he he làm gì bi quan thía bác, cứ tiếp tục đi nào. vẫn còn nhiều a e ủng hộ bác mà=D>
để tui kiếm giúp bác mấy cái hình Final Fantasy để bác tiếp tục nhá

Số mình đen thế đó bác NOKUA70 ơi.bác nhớ vụ trước mình bị trách móc về cái theme đầu sọ ko.bây giờ tới vụ này.buồn thẹt.cũng may có bác và các bạn ủng hộ..một lần nữa cám ơn bác tìm giúp mình vài tấm hình fantasy nha.

Caohieu88

Đừng quá lo lắng về điều đó bạn nhé, mình muốn chia sẻ và cảm thấy có ích cho mọi người là tốt rồi! Đôi khi mình cũng bị rơi vào cảm giác như bạn nhưng sẽ qua mau vì dù sao mình cũng đã làm việc có ích cho người khác!

NokuaN70

Well-Known Member

àh mà sao kg thấy bác up cái theme nào bác tự làm cho a e chiêm ngưỡng với.:D

dqt

Bạn nói như thế này,là phũ bỏ công lao của người khác đấy.Làm đơn giản nhưng có phải ai cũng làm đâu.Ví dụ như bạn,bạn đã làm đc cái nào chưa???Có người lại thích màu sắc sặc sỡ đấy.Nói chung là mỗi người một kiểu,thích thì tải về dùng ko thích thì thôi nhé
- Hic. Sáng nay vào đọc bài mới thấy hình như mọi người "ghét" mình quá. Có thể các bạn không hiểu hết ý mình rồi. Mình không có ý phũ bỏ công lao của bạn ấy. Bạn không thấy là mình đã viết "Với cá nhân mình ..." sao???
- Đây chỉ là mình xin có ý kiến thôi mà. Hoàn toàn không chê bai hay rũ bỏ gì hết. Đừng nghĩ vậy. Có thể là ngôn từ mình dùng làm các bạn hiểu sai ý. Nếu vậy thì mong mọi người thông cảm. Cá nhân mình xin lỗi bạn Sonnguyen.

dqt

àh mà sao kg thấy bác up cái theme nào bác tự làm cho a e chiêm ngưỡng với.:D

Không biết bạn thực sự cần hay là bạn đang nói "khéo" mình đây. Tuy vậy mình sẽ up theme mà với cá nhân mình (chỉ với cá nhân thôi nhé!) cho rằng nó đẹp và đơn giản. Theme này là theme mặc định và mình chỉ làm mất cái nền activity menu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Mình nghĩ vấn đề ở đây ko phải là ghét hay không mà có chia sẻ hay không, miễn là bạn thấy đẹp và muốn share thì người khác sẽ cảm ơn bạn. Tiếp tục share tiếp bạn nhé! Thanks bạn dqt!

dqt

Ok. Mình sẽ rút kinh nghiệm. Với diễn đàn có nhiều người thế này, thì việc lựa chọn ngôn từ thể hiện cũng là một "nét văn hóa". Đã pm cho sonnguyen, tự nhiên sáng nay đọc bài của mọi người cũng thấy áy náy quá!!!
Sorry tất cả nha!!!!:)

NokuaN70

Well-Known Member
Thanks bạn đã share nhé, mình kg có ý đó chỉ muốn xem cái theme như thế nào thôi.
Posted via Mobile Device

eternal_vnn

thanks anh dqt và anh Sơn,em rất thích những theme đc "chăm chút" cho P990i ^^ ,đặc biệt là cái vụ làm mất nền ActiMenu,nó ko che cái Wallpaper đã mất công chọn lựa :D

lamquangtu

Trùi ui, topic sôi nổi quá nhưng mà hơi căng thẳng.

Xin góp vài ý kiến cho căng thẳng thêm :D. Đùa tí thôi.

Thực ra mỗi người có một sở thích, một cách nhìn khác nhau về "cái đẹp" nó tùy thuộc vào độ tuổi, tính cách, phong cách sống... nói chung là nhiều lắm.
Ví dụ như mình "già" rồi với lại phong cách sống khá trầm nên thích themes đơn giản, nhẹ nhàng còn các bạn trẻ hơn, sống sôi nổi thì lại thích themes phong cách sôi nổi, màu sắc. Miễn sao người dùng themes thấy đẹp là được.

Thường thì các themes đơn giản ít người làm lắm vả lại cũng mình cũng hơi kỹ tính nên mình cũng hay tự làm themes cho mình dùng. Nhân đây cũng post luôn cho các bạn 2 themes theo phong cách của mình (1 tối màu và 1 sáng màu) đây là 2 themes mà mình thấy ưng ý nhất.

1 lưu ý nho nhỏ cho các bạn thích làm themes là cố gắng làm sao để màu chữ phù hợp với màu nền (ví dụ như các bạn tra từ điển EV màu nền trắng nhưng chữ cũng để trắng thì bó tay rồi, đọc làm sao)

@Sonnguyen: em cứ thoải mái tự nhiên mà sáng tạo đi, làm được thì post lên cho anh em, những cái mình tự làm bao giờ cũng đáng quý, có nhiều bạn thích phong cách của em mà.
Mà anh thấy dqt cũng không có ý gì xấu đâu, bạn ấy chỉ nói nên phong cách mà bạn ấy thích thôi mà đó cũng là điều bình thường trong diễn đàn này mà, ở đây có đủ anh em từ Bắc vô Nam (như anh với em) nên chia sẻ như bạn ấy cũng là một cách để anh em hiểu nhau hơn, hơn nữa qua bài của dqt anh cũng biết có người thích themes theo phong cách của anh :D.

@dqt: thực ra thì mình hiểu ý bạn và cảm ơn bạn đã chia sẻ quan điểm của mình, tuy nhiên cần lưu ý câu chữ một chút. Anh em trong diễn đàn dần dần sẽ hiểu nhau, không có ai ghét ai cả.

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

dqt

- Kể từ sau cái "sự kiện" này, thực sự mình đã rất áy náy. Việc cũng chẳng có gì, nhưng... sao cứ thấy khó chịu.
- Sau khi post bài bày tỏ ở trên (#12), hể rảnh là mình lại vào PA để xem phản ứng của "dư luận" thế nào, và của bạn sonnguyen nữa. Rồi lại len lén rút lui.

lamquangtu

- Kể từ sau cái "sự kiện" này, thực sự mình đã rất áy náy. Việc cũng chẳng có gì, nhưng... sao cứ thấy khó chịu.
- Sau khi post bài bày tỏ ở trên (#12), hể rảnh là mình lại vào PA để xem phản ứng của "dư luận" thế nào, và của bạn sonnguyen nữa. Rồi lại len lén rút lui.

Không sao đâu dqt, qua những chuyện này anh em hiểu nhau hơn và biết cách góp ý cũng như chia sẻ với nhau hơn, mà mình thấy bạn đã xin lỗi Sonnguyen rồi mà. Hơn nữa mình thấy Sonnguyen cũng là một mem rất nhiệt tình và chắc Sonnguyen cũng không giận bạn đâu, phải không Sơn Nguyễn. Em vào đây cho ý kiến để bạn yên tâm đóng góp cho diễn đàn đi chứ :)