• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME FINAL FANTASY CHO P990i

sonnguyen_uiq3

Mọi chuyện đã được giải thích cận kẽ rồi.mình ko còn nghỉ gì về chuyện đó nữa đâu.có lẽ là do anh em mình chưa hiểu ý nhau lắm thôi.mà cũng wa bài này,anh em mình cũng đã hiểu nhau thêm chút ít.bạn dqt đừng có ray rức gì nữa nhá.anh em mà.chúc cả nhà sức khỏe

vnpt1706

Số mình đen thế đó bác NOKUA70 ơi.bác nhớ vụ trước mình bị trách móc về cái theme đầu sọ ko.bây giờ tới vụ này.buồn thẹt.cũng may có bác và các bạn ủng hộ..một lần nữa cám ơn bác tìm giúp mình vài tấm hình fantasy nha.

theme của bạn có cá tính ,phù hợp với men mới lớn

phkquang

sao minh cai cái theme tren ma no k change icon vậy?ban nao co thêm change icon của p990i cho mình với

Caohieu88

sao minh cai cái theme tren ma no k change icon vậy?ban nao co thêm change icon của p990i cho mình với

Theme là Theme mà Icon là Icon nhé bạn. Bạn sonnguyen_uiq3 đã đổi icon rồi nên mới có hình như bài 1 chứ ko phải đổi theme là chuyển luôn Icon đâu. Bạn vào đây, hơn 100 bộ icon khác nhau, bạn chọn loại cho dòng máy của mình nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=32461

dinhquy

Đuôi 7z mình giải nén không được :|, bác có thể up lên luôn CT giải nén 7z được không bác?
Thanhk! bác nhiều

sonnguyen_uiq3

Bác dùng winrar trên PC mà giải nén 7z,chứ trên phone thì ko có phần mềm giải nén 7z đâu.

khoa123

hjx hjx,quảng cáo che mất chứ thanks rùi,mà sao a đổi đc icon của menu ngoài thế,em đổi mãi hem đc,chắc tại máy em đang xài tiếng việt đúng hok anh:((

dqt

hjc a dqt ơi làm sao để mất cái nền activity vậy anh hjc

Lâu lắm mới vào lại PDAViet gặp anh em. Việc làm mất cái nền activity thật ra rất đơn giản, trong diễn đàn chắc có nhiều bạn biết, nhưng bạn đã hỏi tôi thì hôm nay tôi sẽ trả lời bạn.

Đầu tiên bạn phải có phần mềm Themes Creator
Xem hướng dẫn và download tại đây hoặc tại đây

Sau đó dùng Photoshop tạo 1 file Transparent.png (bạn có thể lấy file của mình gửi kèm bên dưới)
Khởi động phần mềm Themes Creator, chọn loại điện thoại đang sử dụng, phần mềm sẽ tự động load theme mặc định.
Chọn hình nền ưa thích xong xuôi, bạn làm theo hình.

Vậy là bạn có theme mất nền activity menu.

Chúc bạn thành công! Thân!

titanlys

Trước hết em xin cám ơn anh dqt đã cũng cáp chương trình làm theme và file Transparent.png cho em :)
Sau đây là thêm final fantasy mà bạn NokuaN70 đã yêu cầu:) em làm còn non kém lắm hy vọng là bạn thjk hjhj (em ko có chụp hjnh để đăng lên :( được mong là có 1 tấm lòng tốt chụp dùm e vài tấm rùi pót lên dùm em hjc)

dqt

Trước hết em xin cám ơn anh dqt đã cũng cáp chương trình làm theme và file Transparent.png cho em :)
Sau đây là thêm final fantasy mà bạn NokuaN70 đã yêu cầu:) em làm còn non kém lắm hy vọng là bạn thjk hjhj (em ko có chụp hjnh để đăng lên :( được mong là có 1 tấm lòng tốt chụp dùm e vài tấm rùi pót lên dùm em hjc)

Lòng tốt đây! :D

Nói chung thì em đã làm rất tốt và đẹp. Tuy nhiên cái hình nền của em tối, mà em lại để màu chữ đen nên khó đọc. Với nữa, em chưa có hình nền khi đóng flip.
Em rãnh thì hoàn thiện nha, rồi post lên anh dùng ké với. :p

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member

Ủa tui yêu cầu theme Final fantasy hồi nào ta? Chỉ nhớ là tìm dùm cho sonnguyen mấy tấm hình thôi muh :D. Thanks bạn nhé, tối nay sẽ click thanks bù lại sau nhé.

Posted via Mobile Device

titanlys

hjc bạn huk yêu cầu thj hoy chắc tại mjnh ham hố wa nên nhầm lẫn luôn :(
@dqt: e huk cái xài flip nên huk có quan tâm đến phần đó khj nào rảnh e fjx lại theo chỉ dẫn của anh :D