• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Full icon Anna - Trích từ Special Edition CFW by Ntv_79

nhaylau321

Bác NTV_79 ơi, cái màu đen ở HS ko trong suốt như màu nâu. Bác có thể edit lại đc ko?

shido_katori

Active Member
Mình đang dùng 1 cái Theme 1.9mb chưa cài đặt mà thấy nó rất đẹp, chỉ cần chịu khó theme Icon cho các Soft nào mình cài mà chưa được full nữa là sẽ có 1 Theme như ý.

anh cho xin link themes đó đi !

@Ntv_79: đối với themes Sillky của IND190 thì mặc định nó đã hỗ trợ đổi icon của các thư mục trong menu, nhưng với themes Horizon WhiteN-series 2 thì ko có nên đối với những CFW xài bộ icon N8 Final của binh24 sẽ ko full dc thư mục Games, với những CFW xài icon Anna mặc định thì nếu themes ko làm full dc thì thư mục game cũng là icon Anna nên sẽ ko bị lạc loài giống như với bộ icon N8, bác có thể fix dc ko ?

boy_online01

anh cho xin link themes đó đi !

@Ntv_79: đối với themes Sillky của IND190 thì mặc định nó đã hỗ trợ đổi icon của các thư mục trong menu, nhưng với themes Horizon WhiteN-series 2 thì ko có nên đối với những CFW xài bộ icon N8 Final của binh24 sẽ ko full dc thư mục Games, với những CFW xài icon Anna mặc định thì nếu themes ko làm full dc thì thư mục game cũng là icon Anna nên sẽ ko bị lạc loài giống như với bộ icon N8, bác có thể fix dc ko ?

Ông tự fix cũng đc mà. Dùng SisContent, tìm đến tab Resource > folder icon. Ở đó có mấy loại thư mục game: Game folder 1, Game folder 2, Game folder 4,... Chắc ăn thì thêm hết icon cho nó, còn lười thì tìm UID chính xác của thư mục Game trong matrixmenudata.xml rồi add cho nó cái icon là xong. Quá dễ :D

shido_katori

Active Member
Ông tự fix cũng đc mà. Dùng SisContent, tìm đến tab Resource > folder icon. Ở đó có mấy loại thư mục game: Game folder 1, Game folder 2, Game folder 4,... Chắc ăn thì thêm hết icon cho nó, còn lười thì tìm UID chính xác của thư mục Game trong matrixmenudata.xml rồi add cho nó cái icon là xong. Quá dễ :D
ok ok để làm liền ! \-/

socloc20

[DOWNLOAD][/DOWNLOAD]

vào khung search ghi chữ "Games" là xong
Siscontent thay được hết icon ngoại trừ icon add trong fw như realplaer chẳng hạn, bùn nhỉ :(

Luu_Tan_Vu

[DOWNLOAD][/DOWNLOAD]

Siscontent thay được hết icon ngoại trừ icon add trong fw như realplaer chẳng hạn, bùn nhỉ :(
theme k có icon real player

theme có icon real player

boy_online01

[DOWNLOAD][/DOWNLOAD]

Còn cả cái Menu circle cũng ko thay đc nữa.

shido_katori

Active Member
Còn cả cái Menu circle cũng ko thay đc nữa.
hồi đó tui nhớ có xài 1 themes mà đổi dc cả menu circle luôn mà bjo ko nhớ là cái nào nữa, hic, thôi thì chịu khó thay trong ROM, t thấy cái menu circle trong CFW 5k6 của vunguyenmt là ok đấy ( ok cho N8 icon thôi nhé vì nó là 3 mũi tên R-G-B vòng tròn )

Ntv_79

hồi đó tui nhớ có xài 1 themes mà đổi dc cả menu circle luôn mà bjo ko nhớ là cái nào nữa, hic, thôi thì chịu khó thay trong ROM, t thấy cái menu circle trong CFW 5k6 của vunguyenmt là ok đấy ( ok cho N8 icon thôi nhé vì nó là 3 mũi tên R-G-B vòng tròn )

Cũng có theme tác giả đưa vào thì có, không thì cũng không bít đường nào mà lần. Giống như cái biểu tượng trình bấm số ngoài hs cũng thế! Theme có, theme không.

Binkutebin

Có bác nào pro edis đồng hồ ở màn hình chính của theme NSERIES 2 BLACK thành đồng hồ vuông và đồ hồ số mặc định của nokia giống như theme NOKIA THEME WHITE ở trên topic!
Em cũng muốn tự làm lắm nhưng ở nhà không có pc mà ra nét thì không cho cấm usb! Nên em nhờ mấy bác edis dùm em. Em cảm ơn rất nhìu!! ^^

Chỉnh sửa cuối: