• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme IPHONE 4GS hoàn hảo

anhphu18

đây là bản IOS 4 trong suốt nền hạt nước của ntv_97 được mình thay bàn phím của iphone, với theme này mình đảm bào full icon và có giao diện giống chiếc iphone tới 90%>:).
xin chân thành cảm ơn luu_tan_vu, anh ntv_97 đã giúp mình hoàn thành theme này

Bộ icon cho apps:

Accel Switch
Easy keylog
Kill me
I-sms
Memcheck
N-Desk
Office Suite
Rompatch
Slick
SreenSnap
Task Manager
Uc Browser
X-plore
Zip manager

còn nhiều nữa mà chưa test hết ^^!

Bộ icon cho folder là full 100% rùi nha.

một số hình ảnh em nó:

link em nó : update 17/1/2012 ( cập nhật icon khóa và aceel-> full icon 95%) :x
http://www.mediafire.com/?nuac67uri6wevu5

dự trù cố gắng làm hết bộ icon của tất cả các phần mềm, nhưng mà, thấy theme càng nặng thì càng chậm, nên chỉ làm bộ icon cho những apps cơ bản thôi, về cơ bản thì cài theme trên xong thì có đủ icon cho cfw rùi, còn mấy bạn cài theme apps vào mà ko đủ icon thì cũng đừng bắt tội mình hix, đẹp thì nặng thôi, thà để vậy cho nhẹ, :D

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Hi, đổi bàn phím cũng mệt lắm đó! Làm rồi chắc biết thêm nhiều vấn đề nhỉ, vậy là lại có thêm một moder nữa để edit theme roài.

SunshineVietNam

Cho tớ hỏi tý, vụ thay bàn phím thì bạn thay trong phần input hết rồi, ngoài ra thì nó còn ở đâu nữa thế? Hôm trước tớ thay thì chỉ thay dc 70% thôi, còn lại phím space vs mấy thứ ở dưới nó vẫn ko thay dc ++

Ntv_79

Hình như link nhầm bản hay sao ý. Vẫn thấy như cũ. Khi up file lớn tốt nhất là đừng nén mà để nguyên .sis tránh lỗi khi giải nén trên điện thoại!

SunshineVietNam

Hình như link nhầm bản hay sao ý. Vẫn thấy như cũ. Khi up file lớn tốt nhất là đừng nén mà để nguyên .sis tránh lỗi khi giải nén trên điện thoại!

Là bản mới rồi anh ạ, e vừa chuyển thành theme DI cho nhẹ, bàn phím đẹp :)
P/s: Chủ thớt nói cho tớ những phần chứa bàn phím của theme dc ko ++, ko nói dc ở đây thì pm riêng cũng dc ++

anhphu18

Là bản mới rồi anh ạ, e vừa chuyển thành theme DI cho nhẹ, bàn phím đẹp :)
P/s: Chủ thớt nói cho tớ những phần chứa bàn phím của theme dc ko ++, ko nói dc ở đây thì pm riêng cũng dc ++

thay toàn bộ trong input hết đó bạn

Luutanvu

Hi, đổi bàn phím cũng mệt lắm đó! Làm rồi chắc biết thêm nhiều vấn đề nhỉ, vậy là lại có thêm một moder nữa để edit theme roài.

mất 10 phút để thay hoàn toàn 1 bàn phím từ theme này sang theme khác tầm 2h để thay 600 entry bằng tay khi chuyển tất cả entry của theme này vào 1 theme khác.

anhphu18

mất 10 phút để thay hoàn toàn 1 bàn phím từ theme này sang theme khác tầm 2h để thay 600 entry bằng tay khi chuyển tất cả entry của theme này vào 1 theme khác.
không hẳn là 10p đâu, khi chuyển bàn phím qua, một số chỗ ở bàn phím không được hoàn hảo lắm, để chuyển hoàn toàn phải mày mò nhiều chỗ nữa, làm từ tối qua tới giờ, mà vẫn chưa xong nữa, phải fix chỗ màu sắc nhắn tin của bàn phím chữ và số qua màu đen cho giống nữa, ai làm được làm phụ mình phần này với, hix

Luutanvu

không hẳn là 10p đâu, khi chuyển bàn phím qua, một số chỗ ở bàn phím không được hoàn hảo lắm, để chuyển hoàn toàn phải mày mò nhiều chỗ nữa, làm từ tối qua tới giờ, mà vẫn chưa xong nữa, phải fix chỗ màu sắc nhắn tin của bàn phím chữ và số qua màu đen cho giống nữa, ai làm được làm phụ mình phần này với, hix

miễn cái qwerty nó ok là tốt rồi còn cái bàn phím dọc nó có nhiều entry liên quan tới các phần khác thay sẽ bị lỗi trùng màu chữ hay tương tự.

saccerwin

chủ thớt ơi sao khi vào trình nghe nhạc mặc định của máy nó lại ra hình nền lá cây chứ không pải nền như menu ah

Chỉnh sửa cuối:

huuthuan1004

Mình cũng vất vã với cái bàn phím này lắm rồi mà vẫn chưa xong, bạn chủ topic có thể cho mình biết tên các entry của bàn phím được ko?

huuthuan1004

chủ thớt ơi sao khi vào trình nghe nhạc mặc định của máy nó lại ra hình nền lá cây chứ không pải nền như menu ah

Cái hình đó là "music player background skin" đó, bác thích hình nào thì add hình đó vô, nếu ko thì lấy cái entry background lấp vô là ok!

thanchetdepchaj2

Cái hình đó là "music player background skin" đó, bác thích hình nào thì add hình đó vô, nếu ko thì lấy cái entry background lấp vô là ok!
đúng đó.không thích thì xoá đi hay cho hình nền vào là xong.còn cái khung chạy thời gian chỉnh làm sao nhỉ.bạn nào biết chỉ mình với

huuthuan1004

đúng đó.không thích thì xoá đi hay cho hình nền vào là xong.còn cái khung chạy thời gian chỉnh làm sao nhỉ.bạn nào biết chỉ mình với

Khung dài là "progress bar frame indication", thanh chạy thể hiện vị trí đang phát là "progress bar indication/progress bar 2 indication"

thanchetdepchaj2

Khung dài là "progress bar frame indication", thanh chạy thể hiện vị trí đang phát là "progress bar indication/progress bar 2 indication"
sao mình search không thấy nhỉ.bg theme không có mà muốn add thêm vào thì add vào đâu.bạn chỉ mình đi