• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme iPhone đẹp nhất từ trước tới nay đây!!!

Ntv_79

Những theme này mình đã mất nhiều thời gian để edit cho chính mình dùng (N97) và cho các bản CFW của mình, thấy đẹp không nỡ dùng một mình nên chia sẻ cho a e PV! Các dòng máy khác nếu thích các bạn tự test và tốt nhất cài trên thẻ vì có một số bạn các dòng máy khác cài báo lỗi (nếu lỗi tháo thẻ ra rồi xóa theme đi) tránh thắc mắc nhé!
Tiêu chí cơ bản là đẹp, trau chuốt từng chi tiết và full icon!

iWhite theme

Lưu ý: Nên cài trên thẻ nhớ ngoài vì rút kinh nghiệm từ những theme iPhone mình edit có một số bạn báo lỗi. Mình làm cho các bản CFW N97 của mình nên các bạn dùng được thì Thanks, không thì chịu khó không kêu ca ở đây nhé! Thanks mọi người.
Pass: Ntv_79
DOWNOLAD

Phiên bản hình nền iPhone 4 hạt nước

DOWNLOAD

Bản cập nhật sửa lỗi chữ Tàu ở lịch, tin nhắn và cài đặt!

DOWNLOAD

Phiên bản iBlack OS4

DOWNLOAD

iBack OS
Có gì mới:
- Fix vạch mờ nhỏ trên cùng ngoài HS -> Các bạn thích sài wall giờ như ý rồi nhé!
- Fix lại nền của ghi chú thành đen luôn (bản cũ còn cái viền)
- Fix lại các nút khi bấm vào xanh sáng nhìn đẹp hơn
- Thêm và chỉnh sửa lại một số icon ứng dụng
- Fix chữ Tàu cả ở Có tin nhắn mới.
Và đây là hình ảnh của theme:

Pass mediafire: Ntv_79
DOWNLOAD

iWhite OS theme nền trắng
Có gì mới:
- Đầu tiên là fix cột pin và sóng (bỏ vỏ pin giả đi và thay bằng dạng nấc cho anh em dùng các máy khác N97 không bị lệch...)
- Fix vạch mờ nhỏ trên cùng ngoài HS -> Anh em thích dùng wall giờ ưng ý rồi nhé: full wallpaper!
Và đây là một vài hình ảnh:

DOWNLOAD

iWhite OS theme nền hạt nước iOS4:

DOWNLOAD

iBlack theme
Nền Đen xì

Nền bóng mờ

DOWNLOAD nền bóng mờ
DOWNLOAD nền đen xì

Theme iBlue

DOWNLOAD

iSteel theme

DOWNLOAD

iOS 4 theme

DOWNLOAD

DOWNLOAD

iAbstract and iColour theme by Ntv_79

DOWNLOAD

Hình nền
attachment.php

THEME IOS TRONG SUỐT

Một theme iOS trong suốt đến tuyệt vời nữa được trích từ bản CFW #12 N97 của mình share cùng anh em đây!

DOWLOAD iOS4 nền hạt nước

DOWLOAD iOS4 nền đỏ

Chỉnh sửa cuối:
rất đẹp bạn ah.nhưng mà chỉ lỗi có chút xíu là một vài icon còn có tiếng Trung thui.hj.ah,nhân tiện cho t hỏi:t thấy có rất nhiều theme đẹp nhưng rất hiếm có icon của:chuyển dữ liệu trong máy,real player và đồng bộ ovi nữa,thành ra vẫn chưa full.thank b nha

sc3111987

cái này mà xài bản flash special của anh ntv79 + freeisms +slide unlock + N desk là như iphone luôn.có khi chức còn thuận tiện hơn là xài iphone nữa chứ vì còn xài được cái homescreen + bluetooth + multitask.đang mong chờ cái firmware v30 của n97 mà sao không thấy.thằng nokia này nó dìm hàng lâu quá trong khi mấy cái cảm ứng khác đã có firmware mới hết trơn rồi

Ntv_79

cái này mà xài bản flash special của anh ntv79 + freeisms +slide unlock + N desk là như iphone luôn.có khi chức còn thuận tiện hơn là xài iphone nữa chứ vì còn xài được cái homescreen + bluetooth + multitask.đang mong chờ cái firmware v30 của n97 mà sao không thấy.thằng nokia này nó dìm hàng lâu quá trong khi mấy cái cảm ứng khác đã có firmware mới hết trơn rồi

Nokia không chịu ra thì mình phải tự thân vận động vậy! Mình sắp có bản CFW#10 nhiều cái mới. Chờ nhé!!!

viethan2

icon rất đẹp nhưng mình nghĩ Ntv_79 nên để nền đen ,như vậy icon trông nổi hơn, đồng thời khi viết tin nhắn hay văn bản khỏi căng mắt ra nhìn ᒰ .Mình chỉ góp ý vậy thui. Có j Ntv bỏ wa hen. Thank !

Ntv_79

icon rất đẹp nhưng mình nghĩ Ntv_79 nên để nền đen ,như vậy icon trông nổi hơn, đồng thời khi viết tin nhắn hay văn bản khỏi căng mắt ra nhìn ᒰ .Mình chỉ góp ý vậy thui. Có j Ntv bỏ wa hen. Thank !

Góp ý để đẹp hơn thì tốt chứ bạn. Nhưng mình nghĩ thay hình nền thì đơn giản thôi mà nên nếu ai thích thì tự thay thôi! Có thể mình sẽ có thêm bản hình nền là cái hình iPhone 4 hạt nước đó luôn.

binzhaha

theme này mình nhớ là của bon tung của có người post lâu rồi mà:-?? có thấy thay đổi gì đâu
toàn file SVG nên nặg lắm , chạy hay bị lag

@: Không dùng được thì thôi, không xì pam lung tung nhé!!!

Last edited by a moderator:

binzhaha

@: Không dùng được thì thôi, không xì pam lung tung nhé!!!

Chán lắm , nbị phát hiện lấy theme của người khác ko chịu nhận lỗi còn bảo người khác spam , cái kiểu mod như ông thì kinh rồi, cái theme này tôi dùng từ đời nào rồi mà giờ post lên bảo của mình tạo ra, nực cuời (lại chuẩn bị xóa bài của tôi đi:))

NokiaXseries

ban cho minh xin 1 ban nen den xi. k co 2 cai vien ngang khi vao menu.va thay doi cai cot song va pin thi tuyet day. minh thay rat nhieu theme k co icoin cho cac ud nhu phone switch hay store hay realplayer chua thay ban nao hoan hao ca len bay h van dung theme N8 nen xanh icoin mac dinh nokia hi vong xe co 1 ban hoan hao

Ntv_79

ban cho minh xin 1 ban nen den xi. k co 2 cai vien ngang khi vao menu.va thay doi cai cot song va pin thi tuyet day. minh thay rat nhieu theme k co icoin cho cac ud nhu phone switch hay store hay realplayer chua thay ban nao hoan hao ca len bay h van dung theme N8 nen xanh icoin mac dinh nokia hi vong xe co 1 ban hoan hao

Bản đen xì thì đã có một topic có bản đen xì rồi mà! Bản này thay các thứ khác vào đều sẽ không đẹp đâu bạn à? Một số icon thì không thể thay được dù làm thế nào đi nữa nên chấp nhận thôi, ko có bản nào là hoàn hảo được đâu bạn à

Ntv_79

Chán lắm , nbị phát hiện lấy theme của người khác ko chịu nhận lỗi còn bảo người khác spam , cái kiểu mod như ông thì kinh rồi, cái theme này tôi dùng từ đời nào rồi mà giờ post lên bảo của mình tạo ra, nực cuời (lại chuẩn bị xóa bài của tôi đi:))

Thực ra mình không hiểu bạn vào đây phát biểu vậy với mục đích gì nên nhắc khéo vậy thôi! Mình đã nói ngay từ đầu là mình edit cho riêng CFW của mình nhưng thấy nhiều anh em xin nên mình chia sẻ thôi! Bạn dùng từ lâu nhưng chắc là bạn chưa dùng cái này rồi!!! Nếu dùng rồi bạn sẽ thấy nó khác cái bạn đã dùng thế nào! Và dùng rồi thấy đẹp thì nên chia sẻ cho anh em cùng thưởng thức.

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

hay thật giờ còn có kiểu xoá bài viêt ko vi phạm nôi quy để lấp liếm nữa à, theme iphone của người khác post lên thì bị khoá theme "của mình" đi lấy của người khác về thì post hẳn 1 topic riêng , hài

TM có khóa được Topic đâu :| Vs lại mình thấy cái theme này NTV đã xài từ CFW of bác ấy mà ?