• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme Turnatables - cho những người thích DJ

m0nk3y86

dow về k có hướng dẫn cài đặt.cúng pó tay thui :))

Trong box Theme đã có n bài hướng dẫn làm n theme kỉu này, bạn phải tìm đi chứ. Chẳng nhẽ mỗi lần gthiệu theme kỉu này lại phải làm 1 bài hướng dẫn dài ngoằng sao?

stone0_0heart

Xem lại link đi pro ơi! Có mỗi cái ảnh.png của theme!!!!!!!!!!!!!!!!

Trước hết xin lỗi chủ thread là không để ý trang 2! Nhưng thực sự là liền mấy ngày không vào được: "Error in count on line 126.
./data/habl66/Theme Iphone/Turntables.rar is already defined". Bi giờ "ngon" rùi! Theme đẹp! Thank!!!!!!

misstele

Xin 1 bài hướng dẫn làm theme này với. Monk3y86 bạn ơi ko phải mình làm biếng kiếm theme tương tự có trên diễn đàn nhưng nếu đã giới thiệu theme thì cũng nên ghi rõ các chương trình soft cần thiết của theme này cần hoặc ít ra thì cũng nên ghi kèm theo chú thích là cách làm theme giống như cách làm theme nào đó tương tư trên diễn đàn để mọi người biết mà search chứ.

stone0_0heart

Xin 1 bài hướng dẫn làm theme này với. Monk3y86 bạn ơi ko phải mình làm biếng kiếm theme tương tự có trên diễn đàn nhưng nếu đã giới thiệu theme thì cũng nên ghi rõ các chương trình soft cần thiết của theme này cần hoặc ít ra thì cũng nên ghi kèm theo chú thích là cách làm theme giống như cách làm theme nào đó tương tư trên diễn đàn để mọi người biết mà search chứ.

1. Theme này không do m0nk3y86 giới thiệu bạn ah,!! ^^
2. Thực sự thì cũng khó nói lắm, cách cài các theme 99,9% là giống nhau mà, chứ không phải mỗi 1 theme cài 1 kiểu đâu ( khác nhau chỉ là cách sắp xếp icons thôi )! Bạn vào "CYDIA" cài winterboard, openssh => trên PC thì bạn cài 1 chương trình để "thâm nhập" IP ví vụ như WIN SCP . Kết nối PC với IP ( bằng wifi, USB cable.....) rùi tìm đến đường dẫn /private/var/stash/Themes.xxxxxx với xxxxx là chuỗi ký tự trên các máy khác nhau! copy "theme" vào đó! Vào WB chọn "theme" , sắp xếp ký tự theo phong cách của mình hay giống theme đã giới thiệu là do bạn thui. Resping hoặc khởi động lại IP rùi thưởng thưc thôi!

misstele

Nói như bạn cũng ko có đúng đâu. Cách chép theme vào máy rồi dùng winterboard mở lên thì bình thường rồi ai cũng biết hết. Nếu như bạn có làm rồi thì cho mình hỏi cách sắp xếp trang 2 3 4 như thế nào. Tạo các folder nào và sắp xếp ở đâu. Theme này chỉ để mỗi 1 cái hình trang 1 lên nên đâu thể nào dựa theo hình mà sắp xếp cũng như tạo folder. Mình chỉ muốn dùng icon của theme này thôi nhưng mình ko biết cách bỏ phần giờ và weather ai biết chỉ dùm mình nha.

stone0_0heart

Nói như bạn cũng ko có đúng đâu. Cách chép theme vào máy rồi dùng winterboard mở lên thì bình thường rồi ai cũng biết hết. Nếu như bạn có làm rồi thì cho mình hỏi cách sắp xếp trang 2 3 4 như thế nào.
Bạn nói vậy mình không hài lòng lắm đâu, mình thôi chơi IP lâu rùi chuyển sang HD2, nhưng với chút kinh nghiệm ít ỏi mình có thấy bạn hỏi câu hỏi nằm trong phạm vi có thể trả lời được thì mình mới nói, tất nhiên là làm rùi và còn đã từng thiết kế theme thì mình mới dám nói, tại bạn không chịu tham khảo kỹ thôi chứ nhìn qua là biết ý đồ tác giả mà, theo mình hiểu thì tác giả không để icons ở trang 2,3,4........mà dùng "stack" & "categories" để sắp xếp gọn các icons trên 1 trang...
Mình chỉ muốn dùng icon của theme này thôi nhưng mình ko biết cách bỏ phần giờ và weather ai biết chỉ dùm mình nha.
Khi giải nén bộ theme ra bạn có các file ảnh và vài file .html , .js dùng notepad để mở và thay đổi "code" trong đó theo ý bạn ,ví dụ như ngày tháng từ tiếng pháp sang tiếng việt, nơi bạn sống để update thời tiết.....
Hình như nó nằm trong thư mục "private"!!! Bạn lưu thêm bản sao thư mục đó rùi xóa thư mục đó khỏi bộ theme xem kết quả thế nào!?!! Mình không dám chắc lắm nhưng chúc bạn thành công!!

Chỉnh sửa cuối:

xemtynhi

Bạn ơi k down đc .... link DIE rùi bạn ạ ... kiển tra lại đi , thick DJ lém :((

namthanh13

HTML:
Bạn down về máy xong, dùng WinSCP kết nối với IP, sau đó bạn vào theo đường dẫn /private/var/stash/Themes.XXXX
(trong đó XXXX là một dãy kí tự bất kì tùy thuộc vào từng máy)
Bạn hãy copy theme bạn muốn cài vào thư mục này sau đó chạy winterboard sẽ thấy tên theme trên list.