• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Theme và skin cho Spb Mobile Shell 3.5.x

black_raven

Android & Hero themes cho SPB 3.5

Android&Hero themes

Link Download: http://www.4shared.com/file/145047461/5bef34bb/Android__HERO_Theme_v20__4_SPB35_QVGA_-_WQVGA.html

Cách cài đặt :
1. Cài SPB 3.5
2. Cài Androidbar.cab hoặc Sencebar.cab
3. Copy file qp_menu_btn.dat trong thư mục Android Spb Menu vào thư mục Spb Mobile Shell trong Program File
4. Copy tất cả các file trong thư mục Android Spb Menu vào thư mục Spb Mobile Shell trong Program File
5. Khởi động lại máy và thưởng thức.

Chú ý:
- Các icon theo mặc định sẽ chưa có sẵn trên các widget các bạn phải thêm và change skin cho các icon đó.
- Bản mình up lên chỉ hổ trợ cho màn hình QVGA thôi, Mọi dòng máy cài được SPB 3.5 đều có thể cài theme này.

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
@ black_raven Lần sau giới thiệu vào đúng chuyên đề nhé, tôi đã di chuyển cho bạn vào đây rồi đó!

Nên nói rõ skin hỗ trợ cho những loại màn hình nào để thành viên khác đỡ thắc mắc! ;)

black_raven

@ black_raven Lần sau giới thiệu vào đúng chuyên đề nhé, tôi đã di chuyển cho bạn vào đây rồi đó!

Nên nói rõ skin hỗ trợ cho những loại màn hình nào để thành viên khác đỡ thắc mắc! ;)

Thanks mod nha. Mình đã update thông tin lai rùi đó

thononday

Không biết ai đã post chủ đề này chưa nhỉ? (Nếu có Mod xóa dùm nha)

Android&Hero themes

Link Download: http://www.4shared.com/file/145047461/5bef34bb/Android__HERO_Theme_v20__4_SPB35_QVGA_-_WQVGA.html

Cách cài đặt :
1. Cài SPB 3.5
2. Cài Androidbar.cab hoặc Sencebar.cab
3. Copy file qp_menu_btn.dat trong thư mục Android Spb Menu vào thư mục Spb Mobile Shell trong Program File
4. Copy tất cả các file trong thư mục Android Spb Menu vào thư mục Spb Mobile Shell trong Program File
5. Khởi động lại máy và thưởng thức.

Chú ý:
- Các icon theo mặc định sẽ chưa có sẵn trên các widget các bạn phải thêm và change skin cho các icon đó.
- Bản mình up lên chỉ hổ trợ cho màn hình QVGA thôi, Mọi dòng máy cài được SPB 3.5 đều có thể cài theme này.

Link này bác ạ.
Thân!

black_raven

Chỉnh sửa cuối:

d4mt3r

Thêm một skin nữa cho các bác sài đỡ nhé, đây là bản Ziphone 2.0 mình "lượm" được bên XDA

ZIPHONE V2.0

Cài đặt:
Cài SPB 3.5 lên, Sau đó chạy file cab tùy loại màn hình là có giao diện mới.
Mình up lên 2 link cho các loại màn hình: QVGA & WQVGA; VGA & WVGA
Link:
QVGA & WQVGA:http://www.4shared.com/file/145314440/421f349f/MC_QVGA_WQVGA_Ziphone_20.html
VGA & WVGA:http://www.4shared.com/file/145314566/9888991f/MC_VGA_WVGA_Ziphone_20.html

cái này có phải làm theo đúng các bước của bản android hok pác?

QuangThang89

Bạn cố ý spam hay là ko bít vậy, ko thấy có hướng dẫn cài đặt nằm ngay trên đầu đó rồi hay sao mà còn hỏi kiểu như vậy nữa :-?

black_raven

Không đâu bạn ạ! Vì theme này được đóng gói dưới dạng file cab nên chỉ cần cài SPB 3.5 lên và cài file cab đúng với loại màn hình là được. Thân!

cuongking

Bạn cố ý spam hay là ko bít vậy, ko thấy có hướng dẫn cài đặt nằm ngay trên đầu đó rồi hay sao mà còn hỏi kiểu như vậy nữa :-?

sao giọng điệu của bác này nghe thấy ghét thế nhỉ, người ta k biết mới hỏi, bác k trả lời thì thôi, bác xem lại có cái hướng dẫn nào như bác nói k?cứ phải nói thêm như vậy nữa, tốn tài nguyên thêm chứ được j..tôi thấy có đầy thành viên 5 sao ,,, vipmen vẫn hỏi khi không biết đấy thôi, nhìu khi còn hỏi những câu hỏi phổ thông hơn nữa. vô diễn đàn đọc những câu trả lời như vậy thấy bực mình. xin lỗi các thành viên khác

QuangThang89

sao giọng điệu của bác này nghe thấy ghét thế nhỉ, người ta k biết mới hỏi, bác k trả lời thì thôi, bác xem lại có cái hướng dẫn nào như bác nói k?cứ phải nói thêm như vậy nữa, tốn tài nguyên thêm chứ được j..tôi thấy có đầy thành viên 5 sao ,,, vipmen vẫn hỏi khi không biết đấy thôi, nhìu khi còn hỏi những câu hỏi phổ thông hơn nữa. vô diễn đàn đọc những câu trả lời như vậy thấy bực mình. xin lỗi các thành viên khác

Tôi ko muốn tranh cãi, nhưng bài giới thiệu đã có hướng dẫn rõ ràng rồi, do mem đó ko chịu đọc kỹ.

Cài đặt:
Cài SPB 3.5 lên, Sau đó chạy file cab tùy loại màn hình là có giao diện mới.
Mình up lên 2 link cho các loại màn hình: QVGA & WQVGA; VGA & WVGA

d4mt3r

này pác
e hỏi vì là vì e ko biết cách làm
nếu như chỉ cài file cab như bt và đc thì ko nói làm j,nhưng đăng này nó ko đc,nên e mới hỏi là có phải làm như android ko?
như pác nói là e ko đọc kĩ!vậy e hỏi pác nếu e ko đọc kĩ thì lấm sao e biết đc là phải như android?
pác có lòng thì trả lời hộ e,còn ko có lòng thì cũng đừng có nói như vậy

VGA/WVGA:
- MSkip_ProPlus_Ultimate_Elegance_3.5_VGA_102209 :
HTML:
http://rapidshare.com/files/296604362/MSkip_ProPlus_Ultimate_Elegance_3.5_VGA_102209.cab.html
[/HTML]

ljnk này die roài pác ơi,pác cho e lại ljnk khác với
e mới up lại rom khác nên bộ nhớ ram cũng hơi nhiều,muốn vọc con này 1 lát
mà hình như e kết con SPB này rùi các pác ah:O:O:O

Last edited by a moderator:

QuangThang89

này pác
e hỏi vì là vì e ko biết cách làm
nếu như chỉ cài file cab như bt và đc thì ko nói làm j,nhưng đăng này nó ko đc,nên e mới hỏi là có phải làm như android ko?
như pác nói là e ko đọc kĩ!vậy e hỏi pác nếu e ko đọc kĩ thì lấm sao e biết đc là phải như android?
pác có lòng thì trả lời hộ e,còn ko có lòng thì cũng đừng có nói như vậy

Cài file *.cab thì trước khi cài thì bạn phải thoát khỏi MS đi rồi mới cài, sau đó SR rồi bật lại, một người ghiền MS như bạn thì những cái như vậy còn lạ gì nữa từ khi xài phiên bản 3.0 chứ :-?

Chỉnh sửa cuối:

d4mt3r

Cài file *.cab thì trước khi cài thì bạn phải thoát khỏi MS đi rồi mới cài, sau đó SR rồi bật lại, một người ghiền MS như bạn thì những cái như vậy còn lạ gì nữa từ khi xài phiên bản 3.0 chứ :-?

ghiền MS? đúng là như thế
nhưng chỉ mới đây thôj,vì trc kja xài bản rom 6.5 nặng kí wa',ram còn 15Mb sau khi cài nên ko đụng vào con MS này đc.mấy ngày nay cài lại bản rom 6.5 khác,ram còn nhiều 1 tẹo mới vọc con MS này
nói chung là sau khi cài thử các bản: zjpphone(có icon như của ifone thì phải),Elegance và Ultjmate, android thì chưa làm đc nên chưa biết thế nào
thì thấy rằng chỉ nên cài thử cho biết,xong rùi thì wang nó đi vừa nó ko tiện dụng =MS nguyên bản
vd như con zjpfone chẳng hạn,nhìn thì có vẻ hay nhưng thực ra chỉ là cái mã bề ngoài nhìn cool 1 tẹo
e Elegance thì..................ài......pác nào xài rùi thì biết,việc lật trang của nó thì nhanh thì cũng nhanh nhưng bất tiện lắm(vì chỉ mới hơi đưa tay nhẹ 1 xju là nó lật sang trang luôn,nhất là những lúc mình chỉnh sửa) sau khi vọc 1 hồi thấy chán wa' e lại way về với MS nguyên bản cho chắc cú
he he..........pác nào đã mò đc cái SMS 2D viewer chưa,nhìn hoành tá tràng lắm...........e kết nhất ở điểm này,nhìn con 02 ếch đếch cùi pép của e trình diễn tjn nhắn 3D nhìn sướng cả mắt>:)
phần thời tiết mà pác nào làm cho nó hiện đc nhiều thành phố thì ok tuyệt luôn
mà có pác nào xài MS như e hok? ở phần Enabled Layouts e cho nó hiện cả 2style luôn,thế là chán cài này chỉ cần vuốt lên or xg là có ngay 1style khác,sẽ thấy khác hẳn,mang lại cảm gjac tươi mới hơn;;)
;)đây chỉ là cảm nhận rất riêng của e khi sử dụng MS trên con 02 cùi pép của e thôi,pác nào puồn puồn thì đưa ý kiến thảo luận để biết thật nhiều hơn về con MS này các pác nhé
thanks....................
(aj za......sao hôm nay mình spam nhiều nhêy...........:D?

htdungcaonguyen

ljnk này die roài pác ơi,pác cho e lại ljnk khác với
e mới up lại rom khác nên bộ nhớ ram cũng hơi nhiều,muốn vọc con này 1 lát
mà hình như e kết con SPB này rùi các pác ah:O:O:O

Mình đã sửa link, bạn tải lại nhé.

htdungcaonguyen

Vostradamus Widgets 2.13 for Spb Mobile Shell 3.5 (Freeware)

Widgets and những tùy chỉnh cho Spb Mobile Shell 3.5

Vostradamus Widgets for Spb Mobile Shell 3.5 VGA:
HTML:
http://depositfiles.com/files/z8tmiajhm

Vostradamus Widgets for Spb Mobile Shell 3.5 QVGA:
HTML:
http://depositfiles.com/files/h7t2qbag7

blackdoor

Manager
HTC Pure Style (SPB Mobile Shell Theme

Yêu cầu: PDA đã cài sẵn SPB Mobile Shell 3.5.1

Cài tệp CAB rồi reset lại máy.