• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THeme win7 rất tuyệt nữa đây!!!

zexuong

Em xin đóng góp ý kiến.
Thứ nhất bác Ntv_79 mod lại cái này hộ anh em nhé :D

Bác mod giống như cái bàn phím số thế này thì thật tuyệt

Thứ 2 khi em vào tùy chọn của các ứng dụng toàn bị đè chữ lên nhau rất khó nhìn

Em thích cái theme này lắm bác mod hộ em cho dễ nhìn nhé. Thanks bác

Khoaaaa

Active Member
Ừ ,bản này có cái bàn fím gốc mất,nếu mod dc trong suốt vậy thì đỉnh,còn cái tuỳ chọn nó gọi là hiệu ứng trong suốt đóbạn ,fải ko nhỉ,,với bị cái gọi là symbol hả ta,nó màu trắng,chử màu trắng ,khi vàonó chỉ còn màu trắng xóa với mấy cái icon ,jống bị nhún sơn vậy

anhthu157

mình cài vào E71 sao không được như ảnh vậy icon vẫn như cũ,vào tùy chọn hoặc gọi đi thì nó trắn xóa ,có thể hướng dẫn mình khắc phục không

Ntv_79

Ok, vì mình cũng bận và lại muốn làm nhiều thứ nên mới lọ mọ fix được cái popup trong suốt khiến chữ đè lên nhau.

Giờ ngon rồi. Nhìn trên sr thì bt nhưng thưc tế nhìn rất đẹp (semi-tran)! Để nghiên cứu fix tiếp cái bàn phím chữ khi soạn thảo văn bản...

Pass: Ntv_79

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

dduuoonngg88

bạn có thể cho mình cách đổi anh lền menu và màn hình chủ không ? cái này nó nằm trong mif mình không đổi được
bạn dùng công cụ gì đổi cho mình biết

Ntv_79

bạn có thể cho mình cách đổi anh lền menu và màn hình chủ không ? cái này nó nằm trong mif mình không đổi được
bạn dùng công cụ gì đổi cho mình biết

Đã có topic hướng dẫn đổi mọi thứ: hình nền, icon, cột pin, sóng... ở ngoài rồi. Bạn tìm lại để tham khảo thêm nhé.

Dùng siscontents để sửa file .mif đó: Entry01.svg là hình nền trong menu. Entry02.svg là hình nền ngoài hs

dduuoonngg88

Đã có topic hướng dẫn đổi mọi thứ: hình nền, icon, cột pin, sóng... ở ngoài rồi. Bạn tìm lại để tham khảo thêm nhé.

Dùng siscontents để sửa file .mif đó: Entry01.svg là hình nền trong menu. Entry02.svg là hình nền ngoài hs

cho sin link đi bạn thank nha

Ntv_79

cho sin link đi bạn thank nha

Thay icon nè, còn tự tìm thêm các topic khác, chỉ mấy trang gần đây thôi mà: http://www.pdaviet.net/showthread.php?98963-Thay-%C4%91%E1%BB%95i-Icon-cho-Themes-S60V3-5-b%E1%BA%B1ng-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-SiScontent

Thay hình nền thì thay entry01.svg và entry02.svg như hình 1 bài số 3 trong topic trên bằng cách: Phải chuột vào entry đó rồi chọn replace và chọn đường dẫn đến file hình nền .svg khác (điều này có nghĩa là bạn phải trích file hình nền .svg từ một theme nào đó khác ra)

Đã cập nhật link down bản fix popup bài #45!

zexuong

Ok, vì mình cũng bận và lại muốn làm nhiều thứ nên mới lọ mọ fix được cái popup trong suốt khiến chữ đè lên nhau.

Giờ ngon rồi. Nhìn trên sr thì bt nhưng thưc tế nhìn rất đẹp (semi-tran)! Để nghiên cứu fix tiếp cái bàn phím chữ khi soạn thảo văn bản...

Pass: Ntv_79

DOWNLOAD
Bác xem lại link up có nhầm ko bác, sao của em khi tùy chọn nền nó ko tối đi nhỉ, vẫn như lúc trước :(

Ntv_79

Bác xem lại link up có nhầm ko bác, sao của em khi tùy chọn nền nó ko tối đi nhỉ, vẫn như lúc trước :(

Không nhầm đâu! Nhưng nhìn scr của bạn thì chắc là bạn đang dùng sym^3 hoặc c6v20 nên có thể hiển thị khác với N97 của mình. Nhưng mình thấy sáng thế lại đẹp ấy!

anhtuana12

pác chỉnh lại các tab bị trắng quá ko thấy chữ và phần gọi điện trong quá nên hơi khó nhìn
hix, pác fix dc 2 cái đó nữa thì quá tuyệt :D

Ntv_79

pác chỉnh lại các tab bị trắng quá ko thấy chữ và phần gọi điện trong quá nên hơi khó nhìn
hix, pác fix dc 2 cái đó nữa thì quá tuyệt :D

Hic, vì mình chỉ có mỗi con N97 để test nên cũng ko biết fix thế nào! Mình thấy trên N97 hiển thị tốt mà!

ngviethoa

nó vẫn hoi trong suôt khi bật popup hoi khó nhìn 1 chút .nhưng còn lại thì đều đẹp cả.thank

thanhbinh77

Theme win7 này rất đẹp với bộ icon đẹp và widget trong suốt ngoài hs cũng như popup menu.

Bác Ntv_79 ơi! cái phần mềm hiện thị thời tiết 4 ngày liên tiếp đó là gì vậy e dùng AccuWeather nhưng chỉ hiện thị có 1 ngày thôi. bác cho e xin cái phần mềm đó đi. thank!

Ntv_79

Theme win7 này rất đẹp với bộ icon đẹp và widget trong suốt ngoài hs cũng như popup menu.

Bác Ntv_79 ơi! cái phần mềm hiện thị thời tiết 4 ngày liên tiếp đó là gì vậy e dùng AccuWeather nhưng chỉ hiện thị có 1 ngày thôi. bác cho e xin cái phần mềm đó đi. thank!

Spb weather bạn à. Diễn đàn có nhiều rồi search nhé hoặc google

Ntv_79

Có phải cài SPB Mobile trước không bro. E cài không được nó hiện lên dòng: "Cài bộ chuẩn trước" vậy là sao bro

Không phải spb mobile mà là spbweather! Mình đã nói search rồi mà. Đây nè bạn!

Mà nói luôn nếu máy bạn không có widget ngoài home screen thì cũng ko có đâu nha! N97 hay N97 mini và một số các máy CFW N97/mini c6

Chỉnh sửa cuối:

thanhbinh77

Không phải spb mobile mà là spbweather! Mình đã nói search rồi mà. Đây nè bạn!

Mà nói luôn nếu máy bạn không có widget ngoài home screen thì cũng ko có đâu nha! N97 hay N97 mini và một số các máy CFW N97/mini c6
e cài được rồi máy e CFW C6==>X6 có Widget nhưng trong Widget lại không cho hiển thị dc SPB Weather được. A có cách gì cho nó hiển thị giúp e với!