• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WINDOWS7 BLISS ALIVE WEATHER FINAL

ancola66

Super V.I.P
mình làm theo rồi nhưng ko sắp xếp các icon như trên được, chỉ có 3 cái hình to thôi mình hỏi cách tạo ra 12 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard là làm như nào vậy

cai thời tiết với đồng hồ mình không làm to như bạn được
Chắc bạn tải phiên bản cho FW 2.XX rồi:D. Nếu bạn đã nâng cấp FW lên 3.0 thì mời bạn dùng bản Windows 7 Fantasy for OS 3.0ĐÂY

danhvogiacmo

của mình 2.2.1 làm được rồi,nhưng hôm nay nghịc mấy thứ cái icon lich nó không hiện ngày nên nữa, chuyển vể theme thường cũng ko hiện ngày trên cái icon lịc nữa, ai biết chỉ mình giùm với

danhvogiacmo

[/IMG]

tokiet

cho thắc mắc

sao mình cài vào máy dã thành công nhưng khi mình nhấn nút home để mở máy thì ngoài màng hình Lock Screen nó hiện hình thứ nhất chứ không phải hình thứ 2 (kèm 2 hình sao). hình thứ nhất mình lấy tạm trong bài vì mình không biết cách đưa hình từ ip vào, mong bác thông cảm và hình thứ nhất ở màng hình Lock Screen nhe bạn nghĩa là có chữ slide to unlock

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
sao mình cài vào máy dã thành công nhưng khi mình nhấn nút home để mở máy thì ngoài màng hình Lock Screen nó hiện hình thứ nhất chứ không phải hình thứ 2 (kèm 2 hình sao). hình thứ nhất mình lấy tạm trong bài vì mình không biết cách đưa hình từ ip vào, mong bác thông cảm và hình thứ nhất ở màng hình Lock Screen nhe bạn nghĩa là có chữ slide to unlock
Bạn mở file configureMe.js (Trong folder Private) bằng Notepad và chỉnh sửa đoạn mã lệnh sau :
Mã:
[SIZE=3]Enable Wallpaper and/or Lock Screen[/SIZE]
[SIZE=3]var enableWallpaper = [B]true[/B]; //true|false[/SIZE][SIZE=3][/SIZE]
Bạn thay chữ true thành chữ false là OK ngay :D

Chỉnh sửa cuối:

danhvogiacmo

sau vài lần chuyển theme khác thì cái icon wether ko hiện to nữa, bây giờ ko biết cách khắc phục

ancola66

Super V.I.P
sau vài lần chuyển theme khác thì cái icon wether ko hiện to nữa, bây giờ ko biết cách khắc phục
Bạn xem trong Winterboard xem đã tích đủ 3 mục như hướng dẫn chưa và ngoài ra còn tích thêm cái gì nữa không :-?

tokiet

xin chỉ thêm một chúc, tại sao ở icon thởi tiết báo 28 độ c, còn ở màng hình thì báo là 26 độ c vậy các bác, khi nào thì giữ icon thời tiết và màng hình giống nhau,

cantona12345

Cảm ơn bác ancola66 đã chia sẻ những bộ theme rất đẹp. Tôi dùng FW 3.0 nhưng thích bộ theme Windows7 Bliss Alive Weather này quá nên cũng cố cài vào. Tôi đã làm theo đúng các bước bác hướng dẫn chỉ bị một số lỗi như sau:
1. Lockscreen có hình thời tiết, thông tin thời tiết địa phương nhưng sau khi unlock vào trong thì hình nền đen thui (vấn đề này có thành viên đã hỏi và bác đã trả lời) tôi đã thử làm theo hướng dẫn của bác nhưng vẫn không được.
2. Các biểu tượng trên cùng hàng dọc (ngoài cùng bên phải) hoặc cùng hàng ngang (hàng dưới cùng) của trang có 12 blankicon cái thò ra, cái thụt vào; cái to, cái nhỏ chứ không theo khuân và đẹp như của bác.
Tôi đã thử làm lại mấy lần mà vẫn không được. Rất mong bác hướng dẫn cách khắc phục. Nếu có thể, mong bác sớm sửa lại để anh em dùng FW 3.X có được em IP đẹp hơn. Cảm ơn bác rất nhiều.

cantona12345

Yeah!!!!!!!!!!!!!!! làm đc rồi thank nha pro! đẹp dã man đời. :D ah cho em hỏi thêm chay theme này nó ko hiện tên các chương trỉnh hả bạn.

Bạn Haiboy2091 làm cách nào mà được vậy? tôi cũng bị hiện tượng các icon trên không thẳng hàng mặc dù đã xếp đúng 12 blankicon. Nếu trước bạn cũng bị như vậy thì hướng dẫn giúp mình cách khắc phục nhé, cảm ơn bạn,