• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WINDOWS7 BLISS ALIVE WEATHER FINAL

thanhy

bạn muốn chụp hình thì ấn và giữ khoảng 3 giây rồi trượt từ trái sang phải là được liền chúc vui

HHN

Well-Known Member
Theme của bác Ân đẹp quá :) nhưng em vẫn thích những theme thuần chủng hơn chứ không thích MAC thì dùng theme WIN , WIN thì dùng MAC :D , bác có thời gian thì thiết kế bộ thuần MAC đi ;;);;);;) THANK'S

ancola66

Super V.I.P
Theme của bác Ân đẹp quá :) nhưng em vẫn thích những theme thuần chủng hơn chứ không thích MAC thì dùng theme WIN , WIN thì dùng MAC :D , bác có thời gian thì thiết kế bộ thuần MAC đi ;;);;);;) THANK'S

Cứ từ từ roài khoai sẽ nhừ:)). Đang có ý tưởng roài :-?

ancola66

Super V.I.P
làm sao để hiện chữ phía dưới icon vậy bạn
Bộ theme này làm theo phong cách Windows 7, vì vậy nếu để hiện chữ dưới icon thì nó đương nhiên cũng hiện ngay thanh menu và trên Widget nên rất xấu>>> Không cho hiện chữ là vì thế :D

kidq12

Bộ theme này làm theo phong cách Windows 7, vì vậy nếu để hiện chữ dưới icon thì nó đương nhiên cũng hiện ngay thanh menu và trên Widget nên rất xấu>>> Không cho hiện chữ là vì thế :D
vậy cho hỏi cái này có tốn gprs nhiều hok :)

ancola66

Super V.I.P
...
Mình muốn tắt updat thời tiết và muốn thay đổi cái Mail thành SMS (nhưng Icon vẩn như vậy) thì làm sao?
*Bạn vào VistaBlissAliveTheme\icon
*Đổi tên (Rename) Mail.png >>> Text.png
*Respring
*Khi đó icon Mail (ở dưới Menu) sẽ trở về mặc định (icon vuông to)
*Bạn nhấn giữ icon Mail để chuyển sang chế độ thay đổi sau đó bạn kéo nó sang trang sau và tìm icon nhỏ (Bây giờ thì nó hiện thị cho SMS roài) kéo về trang 1 xuống Menubar là OK

quanluadao

Lam i xì xì như hướng dẫn rồi nhưng vân ko ra bạn ơi!
Mình tạo 12 blank như hướng dẫn rồi nhưng nó ko ra như hình của bạn!Nó vẫn còn các icon!
Giúp với..............!Thanks

phongmos

Lam i xì xì như hướng dẫn rồi nhưng vân ko ra bạn ơi!
Mình tạo 12 blank như hướng dẫn rồi nhưng nó ko ra như hình của bạn!Nó vẫn còn các icon!
Giúp với..............!Thanks
bạn lưu ý nhé:khi đã tạo ra đươc 12 icon trong suốt bạn cần phải sắp xếp lại cho nó về trang đầu là ok mà<bấm vào icon bất kỳ đợi cho đến khi tất cả icon rung lên,rồi ta chỉ việc sắp xếp cho các icon trắng vế trang đầu rồi nhấn nút home và thưởng thức thôi,chúc bạn thành công nhé.

hie_un

òa đẹp thiệt nhưng cài nhiều wiget liệu pin của iphone chịu nổi ko nhi?

IPHONE12

chịu bình thưởng.chơi game hay gì đó thì chỉ nặng chút xíu như búa tạ thôi

ancola66

Super V.I.P
òa đẹp thiệt nhưng cài nhiều wiget liệu pin của iphone chịu nổi ko nhi?
Chính xác là chỉ có Weather Widget (Widget thời tiết) thôi:D. Còn tất cả các cái khác trên Sidebar chỉ là icon của các ứng dụng thôi mà. Theme này chạy cực nhẹ.:|

chrispham

Cám ơn ancola66 về 1 theme đẹp. Cho mình hỏi tí xíu. Mình cài đầy đủ, theme đẹp như mơ nhưng cái đồng hồ lại ko có kim:)) có 12 số thui ah

IPHONE12

Cám ơn ancola66 về 1 theme đẹp. Cho mình hỏi tí xíu. Mình cài đầy đủ, theme đẹp như mơ nhưng cái đồng hồ lại ko có kim:)) có 12 số thui ah

chép chưa đủ thôi bạn à thiếu cái liveclock vô cydia cài nhé

chrispham

Mình vô cydia thì chỉ thấy LiveClock Clear mà hình như là theme của modmyi. Chắc mình add source thiếu quá. Bạn có thể cho mình cái source có LiveClock ko.Tks

ancola66

Super V.I.P
Mình vô cydia thì chỉ thấy LiveClock Clear mà hình như là theme của modmyi. Chắc mình add source thiếu quá. Bạn có thể cho mình cái source có LiveClock ko.Tks
Không phải cái đó đâu:D. Mà bạn phải cài cái LiveClock (0.3)

NL32

như vậy mà gọi là hao pin theo mình thì theme này dẹp mà lại nhẹ nữa.:O