• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WINDOWS7 BLISS ALIVE WEATHER FINAL

ancola66

Super V.I.P
Đã có bản theme Windows7 Bliss Alive Weather Final ở bài 1. Những thay đổi chính :
* Icon thời tiết đẹp và sát với thực tế hơn ( Sau 2 tuần kiểm nghiệm các loại hình thời tiết )
* Màn hình lock Windows7
* Âm thanh khóa và mở khóa của Windows 7
Chúc các bạn vui vẻ

dylaner

Em muốn đổi cái chữ Slide to unlock trong theme nì thì phải làm thế nào ạ ? Mong các cao thủ chỉ giúp !

haiboy2091

E xắp hoài ma ko đc mấy cái icon đồng hồ với lịch, thời tiết nó thẳng đc là sao vậy a ....giúp e với :(

haiboy2091

Yeah!!!!!!!!!!!!!!! làm đc rồi thank nha pro! đẹp dã man đời. :D ah cho em hỏi thêm chay theme này nó ko hiện tên các chương trỉnh hả bạn.

ancola66

Super V.I.P
Yeah!!!!!!!!!!!!!!! làm đc rồi thank nha pro! đẹp dã man đời. :D ah cho em hỏi thêm chay theme này nó ko hiện tên các chương trỉnh hả bạn.
Cái này không cho hiện tên vì khi cho hiện tên nó sẽ đè vào các icon ở dưới dock và widget trông nhom nhem rất xấu :D

gale_vn

Có thể đổi Weather Chanel khác được không bạn (ngoài các chanel đã cung cấp trên)
VD: Weather Chanel của yahoo chẳn hạn

cotaomobile

xin ma vung kien giang

ban oi minh o kien giang thi ma vung la bao nhieu vay cho minh xin ma vung cua kien giang cam on ban nhiu

vickyth

bạn ơi,sao mình chép vào sửa lại thì nó hiện ở ngoài là giờ tphcm nhưng mà vào trong thì ko thấy chỉ thấy chữ loading là sao vậy?còn mấy tấm hình nền thì làm sao thay đc?vì nền bạn đưa vào sáng quá cùng với icon nhìn chói mắt quá

ancola66

Super V.I.P
bạn ơi,sao mình chép vào sửa lại thì nó hiện ở ngoài là giờ tphcm nhưng mà vào trong thì ko thấy chỉ thấy chữ loading là sao vậy?còn mấy tấm hình nền thì làm sao thay đc?vì nền bạn đưa vào sáng quá cùng với icon nhìn chói mắt quá
* Bạn phải chỉnh sửa file configureMe.js theo địa phương của bạn
* Máy của bạn phải có kết nối GPRS hoặc Wifi để update thời tiết
* Sau khi chỉnh sửa xong thì bạn phải respring hoặc reboot
* Muốn thay các tấm hình đó thì bạn vào thư mục Private/iconsets/WIN 7_BlissAliveWeather và chỉnh sửa 47 files ảnh ứng theo từng loại hình thời tiết (Hơi mệt đấy :( )

NGDTH

Của mình sao nó không hiện hình nền ở màn hình lock nhỉ, tối thui à!
Máy mình fw3.0

IPHONE12

Của mình sao nó không hiện hình nền ở màn hình lock nhỉ, tối thui à!
Máy mình fw3.0

;));)) fw 3.0 khôg hỗ trợ Lockbackground của 2.2.1 lên khôg hiện là đúg thôi.bạn sync vô photos và Set wallpaper là ok

danhvogiacmo

mình làm theo rồi nhưng ko sắp xếp các icon như trên được, chỉ có 3 cái hình to thôi mình hỏi cách tạo ra 12 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard là làm như nào vậy

IPHONE12

mình làm theo rồi nhưng ko sắp xếp các icon như trên được, chỉ có 3 cái hình to thôi mình hỏi cách tạo ra 12 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard là làm như nào vậy

bạn vô cydia cài icon blank sau đó thoát ra spingboard bấm và giữ icon bất ký khoang 3s khi icon rung rinh thì bàn có thể di chuêỷn theo y của bạn.icon blank đẻ để lấp nhũng khoảng trống giúp b xắp xếp icon chính theo y mình thôi.chúc bthành công