• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEME WINDOWS7 BLISS ALIVE WEATHER FINAL

NL32

bạn ancola66 những file ảnh thời tiết này mình muốn chuyển ra màn hình lockscreen dc ko bạn ;) hình rất dẹp thank:D

dinhquy

TÔI CŨNG ĐÃ LÀM NHƯ BẠN RỒI CŨNG ĐỔI TÊN,NHƯNG CHỈ ĐỔI ĐƯỢC Ở NGOÀI THÔI CÒN VÀO TRONG WINTERbOARD THÌ VistaBlissLiveClock VẪN VẬY KG THẤY ĐỔI
Bác đọc kỹ bài mình chỉ đi, có đoạn này:
folder khi down về: VistaBlissLiveClock => VistaBlissLiveClock => Bundles
bạn đổi tên thành: VistaBlissLiveClock => VistaBlissLiveClock.theme => Bundles
Đổi là đổi folder VistaBlissLiveClock ở trong rồi copy folder ấy.

phongmos

cảm ơn bạn nhưng tôi cũng đã làm như bạn hương dẫn rồi copy vào winscp thì nó có hiển thị nhưng vào WINTERbOARD thì kg thấy gì vẫn là VistaBlissLiveClock

ancola66

Super V.I.P
cảm ơn bạn nhưng tôi cũng đã làm như bạn hương dẫn rồi copy vào winscp thì nó có hiển thị nhưng vào WINTERbOARD thì kg thấy gì vẫn là VistaBlissLiveClock
Mình không hiểu bạn đã chép đúng chưa:-?. Mình đưa hình minh họa các folder đó chép theo đường dẫn vào iphone và tên các thư mục trong Winterboard đây:
*Bạn lưu ý trong bức ảnh thứ nhất về đường dẫn nhé :

phongmos

Mình không hiểu bạn đã chép đúng chưa:-?. Mình đưa hình minh họa các folder đó chép theo đường dẫn vào iphone và tên các thư mục trong Winterboard đây:
*Bạn lưu ý trong bức ảnh thứ nhất về đường dẫn nhé :

bạn ơi nếu kg cần tạo 12 Blank icon có được kg?vì tôi tạo nó toàn ra 15 ,17 con chứ kg thấy có 12

ancola66

Super V.I.P
bạn ơi nếu kg cần tạo 12 Blank icon có được kg?vì tôi tạo nó toàn ra 15 ,17 con chứ kg thấy có 12
Tối thiểu là 12 còn bao nhiêu cũng được :D (Nếu còn thừa bạn để ra trang sau cùng cũng được). Vì chỉ cần 12 cái đưa ra Springboard để tạo khoảng trống bên trái thoai mà.
* Mình vừa vào kiểm tra phiên bản iblank bây giờ là bản 2.0 và tạo được icon theo ý thích mà từ 1 đến 16 icon (Vừa đủ một trang luôn :)) )

ancola66

Super V.I.P
bạn ancola66 những file ảnh thời tiết này mình muốn chuyển ra màn hình lockscreen dc ko bạn ;) hình rất dẹp thank:D
Bạn đọc lại bài 1 để biết cách làm nhé:D Mình đã cập nhật roài đó:D

NL32

cảm ỏn bạn mình làm dc rồi, mình kiếm lockscreen này mãi hôm nay mới có thank bạn thêm cái nữa:D

sonny

bác Ancola66 à,
bác cho cái hình minh họa cách sắp xếp 12 blank icon đi! ( lúc chưa chọn themes đó ) vậy là mình sử dụng mấy page hả pác
bác cứ lấy cái ví dụ của bác là OKie
< ví dụn như em thấy thì icon phone là hình cái cửa sổ windows, còn cái khác nữa > thanks bác rất nhiều
themes rất đẹp

ancola66

Super V.I.P
bác Ancola66 à,
bác cho cái hình minh họa cách sắp xếp 12 blank icon đi! ( lúc chưa chọn themes đó ) vậy là mình sử dụng mấy page hả pác
bác cứ lấy cái ví dụ của bác là OKie
< ví dụn như em thấy thì icon phone là hình cái cửa sổ windows, còn cái khác nữa > thanks bác rất nhiều
themes rất đẹp
Avatar nóng hết cả người:p. Khi bạn tạo các icon Blank thì thường nó nằm rải rác ở các trang sau. Bạn di nó về trang 1 và di các icon ứng dụng về trang sau (Vì trang 1 có 16 icon trong đó 4 icon là widget như hình bạn thấy bên phải màn hình. Vậy nó còn thiếu 12 icon để sắp xếp đầy màn hình, chính vì vậy mình bảo tạo ra 12 icon blank để xếp vào cho đầy màn hình trang 1). Bạn nhìn hình minh họa sau đây sẽ hiểu ngay :

phongmos

Avatar nóng hết cả người:p. Khi bạn tạo các icon Blank thì thường nó nằm rải rác ở các trang sau. Bạn di nó về trang 1 và di các icon ứng dụng về trang sau (Vì trang 1 có 16 icon trong đó 4 icon là widget như hình bạn thấy bên phải màn hình. Vậy nó còn thiếu 12 icon để sắp xếp đầy màn hình, chính vì vậy mình bảo tạo ra 12 icon blank để xếp vào cho đầy màn hình trang 1). Bạn nhìn hình minh họa sau đây sẽ hiểu ngay :

kg hiểu sao tôi đã làm đầy đủ kg còn thiếu bước nào má sao vẫn kg được????????:(

ancola66

Super V.I.P
kg hiểu sao tôi đã làm đầy đủ kg còn thiếu bước nào má sao vẫn kg được????????:(
Còn một khả năng là bạn đã làm đầy đủ nhưng vẫn không lên là :
*Có thể bạn cài một số theme nào đó mà chưa bỏ dấu chọn nên nó không cho theme VistaBlissAlive hiện lên:-?. Bạn nên bỏ hết các dấu chọn trong Winterboard chỉ chọn đúng 3 mục của Theme VistaBlissAlive như đã hướng dẫn.
*Bạn có thể chụp ảnh màn hình của bạn được không? Nếu có thể bạn chụp hình khi copy vào iphone như mình chụp hướng dẫn bạn ở bài trước đó (Để biết rõ làm sao nó không lên)

PS : Khi bạn trích dẫn thì chỉ cần trích dẫn lời thôi bạn nhé, đừng trích dẫn nguyên cả bài gồm cả ảnh .

phongmos

cảm ơn ancola66 nhiều mình làm được rồi theme tuyệt quá.mình xóa hết tất cả đi sau đó dowload lại từ đầu và làm theo hướng dẫn của bạn thế là ok.hiii sợ thật :))quên bạn có thể hướng dẫn cho mình cách chụp màn hình được kg

ancola66

Super V.I.P
cảm ơn ancola66 nhiều mình làm được rồi theme tuyệt quá.mình xóa hết tất cả đi sau đó dowload lại từ đầu và làm theo hướng dẫn của bạn thế là ok.hiii sợ thật :))quên bạn có thể hướng dẫn cho mình cách chụp màn hình được kg
Thế là OK roài, rất vui vì bạn thích theme này:D. Để chụp ảnh màn hình bạn nhấn đồng thời nút Home và nút Power, Hoặc bạn có thể cài phần mềm iHome (Ngoài chức năng thay thế nút Home và Power nó còn có thêm chức năng chụp ảnh màn hình rất điệu nghệ bằng cách vuốt nhẹ màn hình:D )
*iHome bạn có thể tải tại ĐÂY

sonny

[/CENTER]

thanks bác,
giờ em đang bận chưa thử làm đc để confirm với bác là có đc hay không
nhưng cảm ơn bác trc đã tận tình
mà bác à, nhìn bộ huy chương của bác, Bác có bán không:p:p:p=))=))
bao giờ em có 1 cái để đeo cho oai nhỉ :D

Chỉnh sửa cuối:

phongmos

Thế là OK roài, rất vui vì bạn thích theme này:D. Để chụp ảnh màn hình bạn nhấn đồng thời nút Home và nút Power, Hoặc bạn có thể cài phần mềm iHome (Ngoài chức năng thay thế nút Home và Power nó còn có thêm chức năng chụp ảnh màn hình rất điệu nghệ bằng cách vuốt nhẹ màn hình:D )
*iHome bạn có thể tải tại ĐÂY
cảm ơn bạn rất nhiều tôi đã tải được ihome từ cydia rồi hiii nhưng kg biết sử dụng thế nào?hướng dẫn giúp mình nhé.thanhs

Chỉnh sửa cuối:

phongmos

tìm trước khi hỏi có phải đỡ phải đợi không :D, bạn xem đoạn này sẽ biết liền :D
http://www.youtube.com/watch?v=dtgP3cAbztw
em xem mãi mà chang hiểu gì cả vì ihome của em là bản v0.3.1 ô đầu là,CANCEL,2 RESPRING,3 RESPRING AND LOCK,4 REBOOT,5 POWER OFF,6 RELOAD SETTINGS:HẾT:-?vậy muốn chụp hình thì phải làm sao vậy nhờ pro chỉ giúp,thanhs

Chỉnh sửa cuối:

ThAngNgO_

em xem mãi mà chang hiểu gì cả vì ihome của em là bản v0.3.1 ô đầu là,CANCEL,2 RESPRING,3 RESPRING AND LOCK,4 REBOOT,5 POWER OFF,6 RELOAD SETTINGS:HẾT:-?vậy muốn chụp hình thì phải làm sao vậy nhờ pro chỉ giúp,thanhs

lại qua đây xem có giúp gì đc ko :D, mình ko sài cái này nên gà mờ lắm :D