• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THEMES WINDOWS MOBILE 2006 VGA & QVGA

NhatToai

Super V.I.P
cho em hỏi cái . Máy em lúc khởi động lên thì các theme thấy hết . nhưng khi nó load hết các ứng dụng . tự nhiên nó về màn hình mặc định sao đây mấy anh :((
Hỏi như bạn và cũng không có ảnh minh họa thì chỉ có nước...đoán vậy.
Để có màn hình chỉ độc mỗi Theme thì bạn phải vào Start/settings/Today/Item rồi hủy bỏ hết các dấu chọn của các ô trên khung bên trái của màn hình.
Bởi lẽ máy bạn đã chạy thêm chương trình hỗ trợ giao diện(VD: Manila 2D,SPB Mobile Shell....)thì sau khi khởi động hoàn tất là các chương trình đó chạy=>> cái tsk của Today chả thấy đâu...

palakanvd

Cho em hỏi thêm về phần theme tý nữa. bây giờ em muốn làm cho theme cũng hiện lên khi mà em vào start \ program . trong cái bảng của cửa sổ những trương trình thì nó ra màu trắng đơn điệu quá em muốn cho theme nó chạy được ở trong đó có được không ạ . nếu chỉnh thì xin hướng dẫn hộ em tý . cám ơn . ( Tại lần đâu tiên xài winmobile ) ( O2 Atom)

xuandung11a2

Well-Known Member
Cho em hỏi thêm về phần theme tý nữa. bây giờ em muốn làm cho theme cũng hiện lên khi mà em vào start \ program . trong cái bảng của cửa sổ những trương trình thì nó ra màu trắng đơn điệu quá em muốn cho theme nó chạy được ở trong đó có được không ạ . nếu chỉnh thì xin hướng dẫn hộ em tý . cám ơn . ( Tại lần đâu tiên xài winmobile ) ( O2 Atom)

À^^.Cái này thì WM6.1 trở về trước không làm được.Nhưng đến WM6.5 thì cải thiện rõ rệt.Chẳng hạn như nhấn Start thì:

Đẹp không?^^Muốn làm không?Up lên WM6.5 đi bạn.Sang box Atom nhé.Cả 1 khám phá đấy.

palakanvd

dạ tại em mới tậu em nó về nên còn hơi bỡ ngỡ . để dọc ít đã rồi up lên phiên bản 6.5 xem thử thế nào . cám ơn vì đã trả lời ^^!

jerryvietnam

dạo này ko thấy các pro làm thêm theme cho PPC nữa, em có cài mấy cái theme cho win 6.5 nhưng nó làm mấy cái icon nhỏ xíu ah, trong quản lý file nó cũng teo lại có chút xíu ah, em bị mất viết nên toàn xài = ngón tay, các abc1 fix mấy cái theme lại rồi làm cho cái topic này nóng lại đi

tanoshe

cho tớ hỏi tý cái HTC home ở đâu thế tớ kiếm trong THEME VÀ SKIN mà ko thấy mong các bác chỉ giúp