• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông báo khẩn cấp về việc áo đồng phục của CLB!!!

Bạn chọn phương án nào sau đây:

• Chuyển số tiền đã thu được đưa vào quỹ phục vụ cho buổi offline tháng 8/2008 và kỷ niệm 1 năm ngày t

Votes: 4 22.2%
  • Tiếp tục thực hiện làm áo phông xuân-hè của CLB

Votes: 11 61.1%
  • May áo khoác thu-đông của CLB

Votes: 3 16.7%

• Total voters
    18
  • Poll closed .
Status
Không mở trả lời sau này.

Wantoknow

Trước hết thay mặt ban chủ nhiệm CLB, WTK xin lỗi toàn thể các bạn về việc chậm ra mắt áo của CLB vì một số lý do khách quan và cả chủ quan.

Xét thấy nếu tiếp tục theo đuổi việc cho ra mắt áo đồng phục của CLB theo ý tưởng đã được thống nhất từ ban chủ nhiệm cho tới hầu hết mọi thành viên là dạng áo xuân-hè cho đến thời điểm hiện nay là không còn phù hợp. Vì chỉ còn hơn 1 tháng nữa tiết trời miền bắc sẽ chuyển sang se se lạnh, mà chuyển qua áo thu-đông dạng áo khoác ngoài WTK sợ rằng với số tiền 150k/người đã đóng góp thì không đủ, hoặc nếu đủ thì phải thêm một thời gian để chọn kiểu cách, mẫu áo, vải, màu sắc và chọn nhà may để gia công.

Và thời gian cũng chỉ còn hơn 1 tháng nữa là kỷ niệm tròn 1 năm ngày CLB PDAViet Haiphong thành lập. Vậy WTK tạm quyết định như sau với số tiền mà các thành viên đã nộp để làm áo (hơn 3 "chai" hiện Nokialover đang tạm quản lý) sẽ được chia làm 2 phần. Một là để phục vụ cho buổi off vào chiều ngày 23/08/2008. Số còn lại sẽ phục vụ cho buổi lễ kỷ niệm 1 năm ngày thành lập CLB. Dĩ nhiên phải truy thu thêm những thành viên chưa tham gia đóng góp :D.

Như vậy việc làm áo phông hè-thu của CLB sẽ tiếp tục tiến hành vào sau dịp Tết Nguyên đán Kỷ Sửu 2009 sao cho đầu hè năm sau các thành viên sẽ có áo mặc trưng diện :))

Với quyết định như vậy, Ban chủ nhiệm CLB thông báo đến toàn thể các bạn là thành viên và mong các bạn hết sức thông cảm và ủng hộ quyết định trên.

Ngoài ra các bạn có thể bình chọn theo 3 nội dung và đưa thêm những ý kiến đóng góp để ban chủ nhiệm CLB tham khảo thêm.

Chỉnh sửa cuối:

Nokialover

Tôi hiện đang quản lý số tiền 3.150.000 đ của 21 mem đóng góp cho việc làm áo , tuy nhiên cho đến giờ cũng đã muộn để mặc áo phông hơn nữa không tìm được loại vải áo phù hợp . Theo tôi ta nên chia khoản tiền này làm 2 phần tổ chức một buổi gặp mặt - vì đã rất lâu rồi ta chưa có buổi off nào , và tổ chức sinh nhật 1 năm PV hải phòng .

HHN

Well-Known Member
Ặc ặc thía này thì không ổn roài bác chủ tịch ơi. Theo ý kiến cá nhân em thì bác quyết định như thế rất khó cho một số anh em, vì nếu làm áo thì họ có áo để diện :D, còn đi off thì có thể họ không đi được mà vẫn phải chịu tiền thì thiệt cho họ quá, có phải ai cũng có thời gian đi off đâu. Thiển ý của em vậy thôi, còn em thì thế nào cũng được.

ninhnd

thì bây h đóng 150K/1mem, thì lấy 50k làm áo mùa hè ngắn tay diện trước đã
100k để off. Trước em có làm áo cho lớp và cho một số nhóm nhạc nên cũng quen
mấy chỗ, nhưng lâu rùi ko làm chẳng hiểu giá cả có lên ko. Để e hỏi lại rồi thông
báo cho mọi người. Nhưng em nghĩ ko cần phải quá cầu kỳ. Chỉ cần 1 cái áo phông
cotton có in hình logo thế là được rồi.Áo mùa đông tính sau. ok
---Chào thân ái và quyết thắng---

Anhtoitb

Tôi hiện đang quản lý số tiền 3.150.000 đ của 21 mem đóng góp cho việc làm áo , tuy nhiên cho đến giờ cũng đã muộn để mặc áo phông hơn nữa không tìm được loại vải áo phù hợp . Theo tôi ta nên chia khoản tiền này làm 2 phần tổ chức một buổi gặp mặt - vì đã rất lâu rồi ta chưa có buổi off nào , và tổ chức sinh nhật 1 năm PV hải phòng .

Em không đồng ý với ý kiến này!
Đầu tiên chúng ta thu tiền của anh em để mua áo, đến hiện giờ anh em vẫn chưa có áo mặc và khả năng mùa đông tới cũng không có. Theo em nên alô cho các mem đi off và anh Long sẽ trả lại các mem số tiền này, còn sau đó nếu có nhậu nhẹt gì thì ta đóng góp. Chúng ta không nên chuyển số tiền đó sang liên hoan, nhậu nhẹt, việc nào ra việc nấy cho công minh, rành mạch để tránh các hiểu lầm!

chucuoihp

Đầu tiên chúng ta thu tiền của anh em để mua áo, đến hiện giờ anh em vẫn chưa có áo mặc và khả năng mùa đông tới cũng không có. Theo em nên alô cho các mem đi off và anh Long sẽ trả lại các mem số tiền này, còn sau đó nếu có nhậu nhẹt gì thì ta đóng góp. Chúng ta không nên chuyển số tiền đó sang liên hoan, nhậu nhẹt, việc nào ra việc nấy cho công minh, rành mạch để tránh các hiểu lầm!

Vote 1 phiếu :D

Nokialover

Rất buồn vì những quan điểm riêng thế này
- Thứ nhất : Chúng ta (BCN CLB) không chủ động đứng ra thu tiền đây là do anh em tự nguyện đóng góp , mục tiêu mua áo phông mặc mùa hè giờ đã lập thu thì còn nhất thiết phải tìm áo nữa không .
- Thứ hai : Rất nhiều mem đã bỏ công sức đi tìm như Nam, Long và bạn gái , Nho , anh Phong , anh Hà nhưng không tìm thấy áo vừa ý của đa số , việc thất bại lần này không phải do trách nhiệm của BCN CLB.
- Thứ ba : Việc mua áo chính là để gắn kết các thành viên và tạo điều kiện để CLB hoạt động sôi nổi , nay không mua được áo trả lại tiền cho anh em rồi chúng ta tiếp tục hoạt động ra sao .
Còn việc rành mạch và tránh hiểu lầm thì chính tôi không hiểu Tới muốn nói gì , tiền của anh em vẫn còn đây :-/:-/:-/:-/:-/

NgocVNPT

Rất buồn vì những quan điểm riêng thế này
- Thứ nhất : Chúng ta (BCN CLB) không chủ động đứng ra thu tiền đây là do anh em tự nguyện đóng góp , mục tiêu mua áo phông mặc mùa hè giờ đã lập thu thì còn nhất thiết phải tìm áo nữa không .
- Thứ hai : Rất nhiều mem đã bỏ công sức đi tìm như Nam, Long và bạn gái , Nho , anh Phong , anh Hà nhưng không tìm thấy áo vừa ý của đa số , việc thất bại lần này không phải do trách nhiệm của BCN CLB.
- Thứ ba : Việc mua áo chính là để gắn kết các thành viên và tạo điều kiện để CLB hoạt động sôi nổi , nay không mua được áo trả lại tiền cho anh em rồi chúng ta tiếp tục hoạt động ra sao .
Còn việc rành mạch và tránh hiểu lầm thì chính tôi không hiểu Tới muốn nói gì , tiền của anh em vẫn còn đây :-/:-/:-/:-/:-/

Chuyện đâu có gì nghiêm trọng đâu anh em! Cơm chưa ăn gạo còn đó mà, anh em cứ cố gắng và chọn lấy 1 kiểu áo xuân hè như dự kiến ban đầu. Em nghĩ cứ Nho or Nam or Long hay Anh Long đồng ý là oki đâu có sao đâu chứ đợi anh em tán đồng 100% thì hơi khó ( Anh em nên theo tập thể ).
Hãy để CLB HP xứng với những gì đã có =D>=D>=D>

PhuongAnh

Em xin mạn phép góp đôi điều ở đây
- Em nghĩ việc mua áo đồng phục chúng ta cứ nên tiến hành tiếp đi vì trời đông hay trời thu thì ta vẫn mặc được áo đồng phục xong khoác áo khoác ngoài vẫn rất đẹp và thời trang.
- Em ở xa quá nên không giúp mọi người được chứ em thấy việc chọn lựa mua áo rất đơn giản.

duong83

:D Theo tôi cắt cho mọi người ít đề can hình CLB ai đi off thì dán vào:D:D:D

chucuoihp

Em xin mạn phép góp đôi điều ở đây
- Em nghĩ việc mua áo đồng phục chúng ta cứ nên tiến hành tiếp đi vì trời đông hay trời thu thì ta vẫn mặc được áo đồng phục xong khoác áo khoác ngoài vẫn rất đẹp và thời trang.
- Em ở xa quá nên không giúp mọi người được chứ em thấy việc chọn lựa mua áo rất đơn giản.

Hải Phòng khó kiếm áo mua thì nhờ PA trên đó giúp này ;;).
Scan cai logo lên rồi nhờ người đẹp in luôn giúp >:)
Rồi đến luc có áo tổ chức 1 buổi lên off trên đó luôn tiện cả đôi đường :p

coconuss

e nghĩ áo đồng phục mặc hè và thu đẹp hơn chứ mặc mùa đông...rét bỏ xừ....

super mmorpg ----->>>>>

PhuongAnh

Hải Phòng khó kiếm áo mua thì nhờ PA trên đó giúp này ;;).
Scan cai logo lên rồi nhờ người đẹp in luôn giúp >:)
Rồi đến luc có áo tổ chức 1 buổi lên off trên đó luôn tiện cả đôi đường :p

OK.Chuyện nhỏ mà bạn.Nếu để mình quyết định hết thì việc có áo để in rất đơn giản :D:D:D:D

salemgtvt84

Mọi việc càng ngày càng có vẻ lùm xùm óa... Theo e nghĩ, những việc như thế này, nên có 1 nhóm làm thôi, tự quyết lấy, sau đó bố trí phát áo cho mọi người... Đơn giản thế thôi, mọi việc cứ nhì nhằng mãi chưa xong, theo ý e, chẳng qua là mọi người cầu toàn quá, thường thì cái j cầu toàn quá, tất hỏng việc, mà lại hay bị bàn ra tán vào, tạo dư luận ì xèo, không tốt. Muốn đc viêc, cần một người lãnh đạo dám quyết, dám làm... Một vài điều góp ý chân thành của e, nếu có j không phải, mong các a bỏ quá cho... :)

ninhnd

vấn đề lại trở lên mâu thuẫn rồi, mọi người bình tĩnh lại 1 chút nào.
Chứ mỗi người một ý kiến thì gọi gì là tập thể nữa, người này nghe
người kia 1 chút, người kia hiểu cho người này 1 tẹo.Làm sao hài hoà
cả thế mới là tốt, chứ đừng lấy quyền này ,quyền kia ra mà quyết định
như thế sẽ có người cảm thấy ko công bằng mà như vậy chỉ làm cho
mất hòa khí thôi. Nói trên 4rum cũng ko thể hết nhẽ được, off đi rồi
đưa ý ra tập thể biểu quyết, bên nào đông bên ấy thắng. Vậy thôi
Chứ ngồi đây mà cãi nhau thì đến mùa đông vài năm nữa cũng ko
xong đâu. Còn vấn đề tiền off cho riêng buổi này thì chia đầu bổ sỏ
vậy là công bằng.ok
---Chào thân ái và quyết thắng---

PhuongAnh

Vấn đề ở đây là "lắm thầy nhiều ma" đó.Thật ra chỉ cần 1 nhóm khoảng 2-3 người quyết định rồi đi in về phát áo cho anh em thì rất nhanh chóng.Nhưng đây mỗi người 1 ý kiến thì sao có áo nhanh được.

new

Ý kiến riêng em :
- Tiền áo cứ để yên đó và cứ xúc tiến như thường ( năm sau mặc cũng được )
- Tạo 1 toppic riêng về buổi off kỹ niệm 1 năm, các thành viên ai tham gia vào đăng ký đóng tiền cho thuận tiện khỏi thiệt thòi 1 ai cả ..........

ninhnd

Ý kiến riêng em :
- Tiền áo cứ để yên đó và cứ xúc tiến như thường ( năm sau mặc cũng được )
- Tạo 1 toppic riêng về buổi off kỹ niệm 1 năm, các thành viên ai tham gia vào đăng ký đóng tiền cho thuận tiện khỏi thiệt thòi 1 ai cả ..........

đồng chí này nói đúng đấy. Off điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Status
Không mở trả lời sau này.