• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông báo và thắc mắc về các lỗi sau khi Update FW cho iPhone

hiephiep1988

iPhone 2G FW 2.2 không gửi tin nhắn được

em đang xài con 2g phiên bản 2.2 đang gửi báo là lỗi gửi tin nhắn mong mấy anh giúp đỡ thanks

pdana

Bạn phải nói cụ thể là lỗi gì, có thông báo thế nào, mọi người mới giúp bạn được chứ.

huyhoangs

hehe, cũng đễ cho em nỏ nghĩ ngơi 1 thời gian đi bảc,băt' em nỏ làm viêc hoài đuổi sưc' lẳm,chia buồn cùng bạn nha.mà sao anh em cảnh bảo không nên retore 2.2.1 cho 3g lock mà cac' bảc không chịu đọc và lẳng mà cử đễ mọi chuyện đã rồi,mởi cầu cửu là sao?

LangLeYeunguoi

máy em đang ở 2.2,đưa về DFU mode ,restore 2.2 gốc,chạy được một lúc thì báo lỗi 1013,restore lại mấy lần vẫn bị,mấy anh giúp em với.
khi restore mà itunnes báo lỗi 1013 thì bạn mở QuickPwn (2.2) rồi làm như cái message hiển thị : giữ nút Home và Power 15 giây, sau đó bỏ ra, rồi giữ nút Power 2 giây. lúc này lỗi 1013 đã được fix. bạn mở itunes rồi restore lại (có thể vẫn báo lỗi 1013, nhưng thực ra đã được fix và 2.2 của iphone đã được cài vào rồi)
chúc vui

venusx1319

chời ơi xui quá, ngu quá xá ngu, em cũng bị vậy mấy đại ca ơi, chừng nào có sim ghép hay phần mền unlock 02.30.00 vay mấy đại ca, chỉ cho em với. huhuhuhuhuhuhuhu

chihh

Yellowsnow 9.8?

Vừa xem trên Cydia đã có bản cập nhật 9.8 cho yellowsnow. Không hiểu dùng cho 2.2.1 được không. Mình chưa test vì không hiểu.

chihh

yellowsn0w 0.9.8 is on Cydia for those who were seeing wifi or slowness issues with 0.9.7. This is NOT anything related to 02.30.03 baseband.
blog dev-team

redsnake

Mình xài iphone 2G, ver 2.2.1, làm cách này vẫn kg thể hiện tên trong sms, còn phần danh bạ thì hiện tên đầy đủ.

Mong các bác giúp giùm
Cám ơn

swordfishjp

Upgrade nhầm 3G world firmware vô 3G lock

Đang xài bản 2.2 yên ổn, up nhầm lên bản 2.2.1 3G world của bác Trọng. up xong kẹt luôn ở Emergency screen, cột sóng báo có sóng bình thường, nhưng ko thao tác gì được hết. Giờ phải làm sao đây các bác, restore lại bản 2.2 gốc vẫn ko sửa được :((

leoquad

Đang xài bản 2.2 yên ổn, up nhầm lên bản 2.2.1 3G world của bác Trọng. up xong kẹt luôn ở Emergency screen, cột sóng báo có sóng bình thường, nhưng ko thao tác gì được hết. Giờ phải làm sao đây các bác, restore lại bản 2.2 gốc vẫn ko sửa được :((

Theo tui thì bạn lên restore lai 2.2.1 gốc tù itune cho máy chạy ok cái đã rồi dùng fw custom khác bạn thư lại xem sao

swordfishjp

Cám ơn các bác,em đã tìm được cách sửa rồi:cài lại FW2.2 gốc, chạy Quichpwn lại rồi unlock bình thường. Giờ thì up lên 2.2.1 ok rồi :p

trongman

iphone tự động mất nhạc và video(3g lock và 2g)

hổm rày em gặp mấy con iphone 3g lock và cả 2g chạy firmware 2.2 custom của sonpham bị triệu chứng là tự động mất nhạc và video.dùng winscp kết nối vào iphone thì thấy có hai thư mục itunes_control(không có dữ liệu) và itunes_control_2(có chứa nhạc và video),tức là iphone tự động nhân đôi thư mục itunes_control.Không biết có anh nào bị như vậy chưa?giúp em sữa lỗi này với .

khanhhung1

hổm rày em gặp mấy con iphone 3g lock và cả 2g chạy firmware 2.2 custom của sonpham bị triệu chứng là tự động mất nhạc và video.dùng winscp kết nối vào iphone thì thấy có hai thư mục itunes_control(không có dữ liệu) và itunes_control_2(có chứa nhạc và video),tức là iphone tự động nhân đôi thư mục itunes_control.Không biết có anh nào bị như vậy chưa?giúp em sữa lỗi này với .

trong bản custom của anh sơn có chương trình swcap tunes bạn nhấn vào đó sau đó thoát ra vao ipod se thấy nhạc vào phim bạn chép băng itunes!:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))