• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thông Tin] GEVEY turbo - Sim Unlocks Cho iPhone4 iOS 4.0 ~ 4.2.1 ???

misstele

Vậy là dùng ở VN thì sóng gió vẫn tốt đúng không các bạn. Di chuyển có bị rớt sóng không vậy. Sắp có người về nên đang tính đặt mua mang về dùm.

vipboy_9x

Moderator
Vậy là dùng ở VN thì sóng gió vẫn tốt đúng không các bạn. Di chuyển có bị rớt sóng không vậy. Sắp có người về nên đang tính đặt mua mang về dùm.
Sóng gió bình thường bạn ah ko có vấn đề gì hết.
điểm yếu của Sim ghép là mỗi lần tắt máy,Sẽ nhận sóng lại hơi lâu,Các bạn sài hạn chế tắt máy là được mọi vấn đề khác điều Ok hết.

misstele

Cái này xuất xứ từ Trung Quốc đúng ko? Nếu mua trực tiếp từ TQ thì giá sẽ rẽ hơn đúng ko? Cũng có bạn đang du lịch bên ấy, để liên lạc thử xem nhờ nó đi dò giá thị trường. hihi VN bán cái j cũng mắc hết.

misstele

Mới vừa mua và test thử trên 3 cây iPhone4 BB và OS khác nhau. OS 4.1 BB 02.10.04 sóng luôn luôn đầy ko bị rớt nhưng khi mở 3G lên thì rớt 1 cục sóng, wifi ok nhưng 3G thì vào ko được mạng (dùng sim mobile mới mua nên ko bít có đăng ký 3G ko nhưng sim này lắp vào máy sharp thì có hiện chữ 3G lên). OS 4.2 BB 03.10.04 sóng đầy và wifi ok cũng ko vào 3G được. OS 4.3 BB 04.10.04 thì lúc đầu nhận sóng 3 cục và gọi bình thường nhưng khi tháo sang máy khác và lắp lại thì ko cách nào nhận sim gevey hết. Cả 3 máy trên đều dùng chung 1 sim gevey và 1 sim mobile để test
Ah còn 1 lỗi nữa là khi dùng sim gevey cho máy OS 4.1 và 4.2 thì khi nhận cuộc gọi máy ko hiển thị tên người gọi tới chỉ hiện thị số mặc dù có lưu tên trong contact. Đang nghiêm cứu để sử dụng cho máy OS 4.3.1

TruongHan

Super V.I.P
Mới vừa mua và test thử trên 3 cây iPhone4 BB và OS khác nhau. OS 4.1 BB 02.10.04 sóng luôn luôn đầy ko bị rớt nhưng khi mở 3G lên thì rớt 1 cục sóng, wifi ok nhưng 3G thì vào ko được mạng (dùng sim mobile mới mua nên ko bít có đăng ký 3G ko nhưng sim này lắp vào máy sharp thì có hiện chữ 3G lên). OS 4.2 BB 03.10.04 sóng đầy và wifi ok cũng ko vào 3G được. OS 4.3 BB 04.10.04 thì lúc đầu nhận sóng 3 cục và gọi bình thường nhưng khi tháo sang máy khác và lắp lại thì ko cách nào nhận sim gevey hết. Cả 3 máy trên đều dùng chung 1 sim gevey và 1 sim mobile để test
Ah còn 1 lỗi nữa là khi dùng sim gevey cho máy OS 4.1 và 4.2 thì khi nhận cuộc gọi máy ko hiển thị tên người gọi tới chỉ hiện thị số mặc dù có lưu tên trong contact. Đang nghiêm cứu để sử dụng cho máy OS 4.3.1

Sim dùng vậy là ổn rồi đó,xài sim ghép bạn phải đổi lưu số đầu thành +84 mới hiện tên được ^^

Vinh3C

Cái này có chạy trên FW Custom không các bác?
Đang định lên 4.3.1 cho con IP4 4.2.1 của em mà lăn tăn quá?
Không muốn lên FW chuẩn sợ nâng BB lắm

ducthang

Cái này có chạy trên FW Custom không các bác?
Đang định lên 4.3.1 cho con IP4 4.2.1 của em mà lăn tăn quá?
Không muốn lên FW chuẩn sợ nâng BB lắm
Chạy tốt với all FW nhé nên bangef custom thì bb không năng nhế