• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông Tin về Tool Jailbreak Untethered và Unlock cho iOS 4.2.1

Status
Không mở trả lời sau này.

TatDat_Canon

Hôm nay đọc được tin mới biết Comex đã lỗi hẹn với mọi người trong giáng sinh này rồi, tool JB untethered không thể hoàn thành kịp trước noel:((.

DEV-team đã khởi đông kế hoạch dự phòng của mình cho việc ra đời tool JB untethered. Tuy nhiên Comex khuyên mọi người nên đợi tool của mình vì cách làm này đơn giản và tiện lợi hơn DEV-team.

Buồn quá đi, hy vọng cứ nối tiếp hy vọng mà tương lai thì ko thấy gì khả quan:((

panrai

Super V.I.P
Lỡ hẹn giáng sinh thôi mừ. Sẽ "Happy New Year with Comex"

happy cái gì mà happy gì,tui chùm mềm cả lố đây.có dám than phiền gì với ai đâu,mà cũng hay lâu lâu đem ra sạc pin và bấm điện tử cũng thấy hay :)):))

TatDat_Canon

Lỡ hẹn giáng sinh thôi mừ. Sẽ "Happy New Year with Comex"

ban tự an ủi mìn đó hả hehehe, không biết chừng nào đây nhưng trước mắt thấy apple chay trước rồi. Hầu hết các thiết bị mới xuất xưởng cuối năm 2010 lại một lần nữa bị fix bootroom mới. điều đó có nghĩa là tất cả tool jailbreak hiện tại mà chúng ta có được đều bị vô hiệu hóa. Trong khi đó DEV team vẫn còn nghi6n cứu nghiên cưu 4.2.1 với unthethered JB và cả unlock cho IP 4.1 nữa, tính ra hơn nữa năm rồi, vậy thì đến chừng nào mới chạy = apple đây!;;) điều mong mỏi vo vọng. Ấn tượng nhất cũng chỉ có 1 lần khi jailbreakme ra đời và ultrasn0w 1.2 là vượt bằng apple đúng thời điểm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

happy cái gì mà happy gì,tui chùm mềm cả lố đây.có dám than phiền gì với ai đâu,mà cũng hay lâu lâu đem ra sạc pin và bấm điện tử cũng thấy hay :)):))

nhiều hàng trùm mềm quá,bộ ông thu lại mấy cay không sóng hả. hehe ong vốn mạnh tay hén. giờ mà trước tết unlock được chắc ông giàu to rồi! Chúc ông may mắn nha! tui kiếm hàng nào trùm mền giá rẻ để mua vọc chơi mà có người chịu bán thì bán giá rên trời, nghĩ sao hàng ko sóng mà nó bán 13tr~X(, còn có người ko chiu bán đòi trả về bên kia, hic gởi về bên đó chắc cũng bộn tiền!

Chỉnh sửa cuối:

hoaxutuyethp

thôi lại phải chờ rồi ko biết đến bao giờ con iphone 4 của mình mới được lên 4.2.1 :(( giờ mà lên là ăn táo no :((

Boykinhdi

Hix... mình lỡ lên 4.2.1 nên bây giờ chỉ dùng để nhắn tin với gọi điện :( . Bao nhiêu games cr hay mà ko được chơi :((

O2 Atom

Hix... mình lỡ lên 4.2.1 nên bây giờ chỉ dùng để nhắn tin với gọi điện :( . Bao nhiêu games cr hay mà ko được chơi :((

Vẫn chơi được bình thường mà bạn. Chỉ có điều đừng để máy hết pin + reboot là chơi game ào ào.

AquaSta

Moderator
Chưa buồn đâu, sẽ realese vào đúng Giáng Sinh hoặc cuối tuần này, sẽ ra bản redsn0w untethered cho iOS 4.2.1 new boot
Đó sẽ là redsn0w 0.9.6b7 và cho phép bạn untethered iOS 4.2.1 với chỉ 1 click mà không phải restore lại

Boykinhdi

Chưa buồn đâu, sẽ realese vào đúng Giáng Sinh hoặc cuối tuần này, sẽ ra bản redsn0w untethered cho iOS 4.2.1 new boot
Đó sẽ là redsn0w 0.9.6b7 và cho phép bạn untethered iOS 4.2.1 với chỉ 1 click mà không phải restore lại

Mình đang đợi đây :D. Bản redsn0w 0.9.6b6 mình JB không được, toàn gần xong thì nó đứng luôn ko chạy nữa, để 1 lúc thì máy tự restart rồi trở về như ban đầu :(.

TatDat_Canon

@AquaSta: nghe nói bản redsnow này chỉ "only MAC" và là bản thử nghiệm để DEV-team test thử xem có lỗi gi đúng không AquaSta?

AquaSta

Moderator
@AquaSta: nghe nói bản redsnow này chỉ "only MAC" và là bản thử nghiệm để DEV-team test thử xem có lỗi gi đúng không AquaSta?

Mình thấy hiện tại thì họ đang thử
Over the Christmas weekend we’ll be releasing a version of redsn0w that implements the “backup plan” to the 4.2.1 untethered jailbreak. We’re seeking your help to test this redsn0w and find any bugs before we do a general release!

(If you have an iPhone 3G, or an old-bootrom ipt2g or iPhone 3GS, you already have an untethered jailbreak! Just use the latest public redsn0w.)

To keep things manageable, this will be a Mac-only test program. We also request that any volunteers *NOT* need the ultrasn0w unlock (in case things go very wrong).

Right now, the “backup plan” requires that you have the 4.2b3 IPSW on your Mac, and that Cydia has your 4.2b3 SHSH hashes. Please don’t pirate that 4.2b3 IPSW! (We’re also working on a way that this technique might apply to all those with 4.1 IPSWs, but that’s not the first goal right now.)

If you fit all the above qualifications, please follow @redsn0w_testers on twitter for announcements, and use the comments section here for feedback. Thanks very much for your help, and Happy Holidays!

Sid286

Mình đang đợi đây :D. Bản redsn0w 0.9.6b6 mình JB không được, toàn gần xong thì nó đứng luôn ko chạy nữa, để 1 lúc thì máy tự restart rồi trở về như ban đầu :(.

Redsnow có vấn đề với chip due core, vì vậy khi bác chạy redsnow nhớ bật kèm Task Manager, vào phần Proccess --> Redsnow --> Set arfimity --> untick CPU 0, rồi bắt đầu tiến hành JB, đảm bảo chạy ào ào :)

vipboy_9x

Moderator
Redsnow có vấn đề với chip due core, vì vậy khi bác chạy redsnow nhớ bật kèm Task Manager, vào phần Proccess --> Redsnow --> Set arfimity --> untick CPU 0, rồi bắt đầu tiến hành JB, đảm bảo chạy ào ào :)
JB thì có Liên quan Gì tới Chip CPU đâu bạn,Chỉ cần Sét Quyền cho nó là chạy ầm ầm thui.

Boykinhdi

JB thì có Liên quan Gì tới Chip CPU đâu bạn,Chỉ cần Sét Quyền cho nó là chạy ầm ầm thui.

Chuẩn luôn. Mà mình cũng ko dùng due core. Mình dùng AMD :D, win7 ultimate, sét quyền admin thì chạy ok nhưng chỉ hiện icon cydia trắng thôi.. :|

vipboy_9x

Moderator
Chuẩn luôn. Mà mình cũng ko dùng due core. Mình dùng AMD :D, win7 ultimate, sét quyền admin thì chạy ok nhưng chỉ hiện icon cydia trắng thôi.. :|
cydia trắng thì chạy Redsnow thêm lần nữa chọn Fix là hết trắng thui........

TatDat_Canon

Hôm nay đã là 26/12 và lài ngày chủ Nhật nữa, hy vọng hôm nay dev team sẽ có tin mừng cho ae;;)

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
comex To Wait Until 4.3 For Untether ? lời nói từ Untethe là hãy chờ

comex To Wait Until 4.3 For Untether?​

đây ko biết là tin mừng hay là tin buồn đối với cộng đồng IP chúng ta vì chúng ta là người ăn theo và làm theo thôi,hôm nay panrai tìm đc 1 thứ mà anh em chúng ta nên phải đọc
đây là dịch bằng gg anh em thông cảm vì nhiều quá ko biết dịch sao cho anh em thiểu :D
Dịch :

Một email có phần bí ẩn từ @ COMEX là nâng cao sự suy đoán rằng jailbreak tiếp theo untethered có thể được tổ chức lại cho IOS 4.3. Một blogger Ý liên lạc với các chàng phía sau Thánh Linh và JailbreakMe để yêu cầu một câu trả lời ngắn gọn và ngọt ngào cho câu hỏi là liệu các untether sẽ có sẵn cho 4.2.1 hoặc 4.3, và nhận được phản ứng rằng "phụ thuộc khi 4.3 là ra."

Các Dev-Team ra các "sao lưu kế hoạch" jailbreak buộc sau khi nó đã được rõ ràng là @ COMEX là sẽ không có khả năng hit Giáng sinh của mình mục tiêu cho các jailbreak userland ông đã được làm việc trên. Được mệnh danh là "jailbreak monte" (sau khi bây giờ-bạn-thấy-nó, lừa thẻ bây giờ-bạn-không), phiên bản hiện hành của redsn0w, cũng như phiên bản untethered trong phiên bản beta, bảo tồn khai thác bằng cách dựa vào IOS 4,2 beta 3, mà chỉ có sẵn để phát triển. Điều này đã dẫn đến một sự gia tăng của betas lậu, trong đó @ COMEX nói "là làm cho tôi hoảng sợ." Nhưng với sự thay thế chỉ là một jailbreak userland rằng Apple sẽ khắc phục trong 4.3, @ COMEX có vẻ như kết luận rằng nó có ý nghĩa chiến lược hơn để giữ lại rằng từ bây giờ, và chờ cho bản phát hành phần vững tiếp theo. Các email gửi đến Andrea Cervone của iPhoneItalia được cho là đến từ các địa chỉ email @ COMEX đã công bố công khai trên Twitter nguồn cấp dữ liệu của mình, mặc dù rõ ràng đó là dễ dàng để giả trong ảnh chụp màn hình một.

Ngay bây giờ chúng tôi đang ở một chút bế tắc một, bởi vì có rất nhiều người muốn / cần jailbreaks người không có $ 99 để trả cho một giấy phép IOS phát triển, hoặc không đủ điều kiện đối với một vì tuổi tác và quốc gia của họ xuất xứ. Miễn là "monte" là phương pháp jailbreak chỉ ra đó, nó sẽ cám dỗ những người đến 4.2b3 cướp biển, mà như @ ghi chú chpwn "đau khổ hình ảnh của jailbreaking" bằng cách cho kẻ dèm pha một cái cớ để vẽ nó là "bất hợp pháp và bất hợp pháp . "Chúng ta hãy hy vọng rằng bế tắc kết thúc nhanh chóng.

Status
Không mở trả lời sau này.