• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thông Tin về Tool Jailbreak Untethered và Unlock cho iOS 4.2.1

Status
Không mở trả lời sau này.

TatDat_Canon

h cầu mong cho nó tắt máy ok thôi,tự nhiên ngu đi nân lên 4.2.1 thử xem có gì hay ko h tắt máy thì nó ăn táo chán quá,mà bản nầy nghe đâu cũng vậy à,chưa mua đc MAC nên chưa chạy đc,h cầu cho nó hết bị ăn táo để sửa lổi thôi chứ chán cái vụ hết pin thì fix lổi rùi :((

Sao không lựa cây nào có shsh của 4.1 rồi nâng lên thử, hic chia buồn chia buồn.

panrai

Super V.I.P
Sao không lựa cây nào có shsh của 4.1 rồi nâng lên thử, hic chia buồn chia buồn.

lưa cái gì có lưu là tui đưa nó về FW.4.1 luôn rùi còn gì lưa ngay cái máy của con vợ mới gê,còn tui tui đang sài cái 3gs cùi bắp đây

doananhtai

Bản sữa lỗi lần thứ 6 của redsn0w trên mac (0.97 beta 6) đã cho phép người dùng untherered jailbreak 4.2.1 mà không cần shsh file 4.2b3. chỉ cần có shsh file của 4.1 (cái này nhiều người đã có nè :D).

http://www.mediafire.com/?5ml96k4zcrady2o

tiếc là mình không có máy mac để thử!

Các bạn có thể hy vọng được rồi, sẽ có bản cho win sớm ra mắt thôi!

Ai nói bản beta 6 là không xài 4.2b3 vậy...

Bản này chỉ thêm phần kêu gọi "Please do not pirate the 4.2b3 IPSW! " vì sự trong sạch của công cuộc jailbreak mà thôi...Tức là ai đã mua bản quyền 4.2b3 (những developer của Apple - đóng phí $99 /năm) thì làm còn không thôi (hoặc âm thầm đừng la lớn) kẻo mang tiếng jailbreak là đồ "ăn cắp"

Bước tiếp theo mới có chút ít dính líu tới 4.1

Now that the sandbox, Bluetooth, and Skype issues are fixed, our next priority is porting Monte back to 4.1. We’ll also try to make the Windows version less painfully slow.

Hiện nay các vấn đề về sandbox, Bluetooth, và Skype đã được fix, ưu tiên tiếp theo của chúng tôi là chuyển "Monte" lại cho 4.1 (chẳng biết Monte nên dịch là chữ gì nữa ??? cái thuật ngữ mới "jailbreak monte" cũng chẳng biết dịch làm sao luôn ??? hic hic.. chẳng lẽ cái chữ "Monte" đã có nghĩa mới và "Monte to 4.1" sẽ dịch đại là "khoét vách 4.1" ). Chúng tôi cũng sẽ cố gắng thực hiện phiên bản cho Windows ít chậm đau chậm đớn hơn.

thangna

sáng nay verizon đã bán ra phiên bản ip4 cdma rồi mà vẫn chưa thấy muscle trình làng bản jb :(

TatDat_Canon

Ai nói bản beta 6 là không xài 4.2b3 vậy...

Bản này chỉ thêm phần kêu gọi "Please do not pirate the 4.2b3 IPSW! " vì sự trong sạch của công cuộc jailbreak mà thôi...Tức là ai đã mua bản quyền 4.2b3 (những developer của Apple - đóng phí $99 /năm) thì làm còn không thôi (hoặc âm thầm đừng la lớn) kẻo mang tiếng jailbreak là đồ "ăn cắp"

Bước tiếp theo mới có chút ít dính líu tới 4.1

Now that the sandbox, Bluetooth, and Skype issues are fixed, our next priority is porting Monte back to 4.1. We’ll also try to make the Windows version less painfully slow.

Hiện nay các vấn đề về sandbox, Bluetooth, và Skype đã được fix, ưu tiên tiếp theo của chúng tôi là chuyển "Monte" lại cho 4.1 (chẳng biết Monte nên dịch là chữ gì nữa ??? cái thuật ngữ mới "jailbreak monte" cũng chẳng biết dịch làm sao luôn ??? hic hic.. chẳng lẽ cái chữ "Monte" đã có nghĩa mới và "Monte to 4.1" sẽ dịch đại là "khoét vách 4.1" ). Chúng tôi cũng sẽ cố gắng thực hiện phiên bản cho Windows ít chậm đau chậm đớn hơn.

e đọc xớn xác a tài ơi, phiên bản sau "the next..." thanks a đính chính.

Redsn0w 0.9.7 Beta 6 Brings Skype Fix, Next Version Will Use 4.1 SHSH Blobs Instead Of 4.2b3 For 4.2.1 Untether

dangngoc_1207

Hic hic, bao gìơ mới có tool chính thức cho mình restore cái ipodtouch gen4 của mình bây giờ. Đang ở FW 4.1 lỗi. ko có shsh mà restore lại. Lên 4.2 giờ thì JB không hoàn toàn. Hichic

vtp9x

Trùm mềm lâu quá nên " Nóng" chứ thông thường bản củ chưa unlock được mà apple lại tung ra bản mới thì phải chờ.....:-?

TruongHan

Super V.I.P
Nay 16 rồi,chẳng thấy tăm hơi gì của redsn0w mới.Con 3Gs newboot ăn táo vẫn phải trùm mền :((

Krayohe

@MuscleNerd chỉ xạo thôi. lần trước nói thank giving xong rồi đến chirstmas rồi hẹn đến newyears. bây giờ lại tung ra thêm tin là khi nào 4.3 ra thì sẻ có tool nếu nó biết tết việt nam mình chắc sẻ hẹn đến tết việt nam mình. trên facebook, twiter và spirit web site của nó người ta chửi nó quá trời. Dev-team hiện giờ gây lộn và cải nhau hoài. Nói chung là anh em đừng mong mỏi chờ đợi mà phải thất vọng nửa cứ để vậy khi nào nó ra thì nó ra. Còn iphone ATT lock thì nghe nói là đợi đến khi nào verizon ra iphone 4 thì ATT sẻ có unlock cho Iphone 4 của hảng thành world theo giá tiền là $30. Nói chung anh em đừng đợi để phải thất vọng

Khoa_ha

Nay 16 rồi,chẳng thấy tăm hơi gì của redsn0w mới.Con 3Gs newboot ăn táo vẫn phải trùm mền :((

3Gs thì làm sao mà phải trùm mền up BB lên 6.15.00 mà dùng có vấn đề gì đâu. mình up cả 4 con newboot rom rồi nè chả vấn đề gì cả. còn vấn đề untethered thì bạn có mấy khi restart lại iphone đâu mà lo. mà cũng có gì phức tạp đâu thêm vài bước nhỏ là vào lại máy như bình thường

TruongHan

Super V.I.P
3Gs thì làm sao mà phải trùm mền up BB lên 6.15.00 mà dùng có vấn đề gì đâu. mình up cả 4 con newboot rom rồi nè chả vấn đề gì cả. còn vấn đề untethered thì bạn có mấy khi restart lại iphone đâu mà lo. mà cũng có gì phức tạp đâu thêm vài bước nhỏ là vào lại máy như bình thường

Không ngán bb của IPad,ngán khi hết pin,restart lại máy,con nhỏ bạn lại chạy đi kiếm mình thì phiền lắm X_X

HTC_VUTHANH

Moderator
con gái kiếm mà phiền à, tui muốn lắm mà đâu có ai kiếm ;;)
bác TRUONGHAN Đzẹp Chai mừ.các hotgirl cứ lao dzô ầm ầm là đúng dzùi.chắc kế tiếp là bác đó.nhìn hình cũng Đzẹp Chai hok kém
ps:ý wen lại spam.sorry mod nha:D

doananhtai

http://www.daily2news.info/922/unlock-iphone-43g3gs-4-2-14-1-ios-update-iphone-4-jailbreak-solution/ , mới phát hiện ra cái này, ko biết có đúng không nữa mọi người??????????

ĐÚNG 100%, nhưng...
Không biết ông bạn có đọc kỹ nội dung ở trong đó không nữa !!!??

Nhìn cái ngày post là 18/1/2011 mà sao thông tin lại moi ở đâu đó từ hồi tháng 11/2010 lúc 4.2.1 mới ra. thiệt là hết biết...

(Bây giờ ai còn xài redsn0w 0.9.6b4 nữa, unlock thì "First of all to unlock your iPhone, your iPhone must be jailbroken on 4.1 or 4.2.1 iOS with baseband 06.15.00" cái này ai chả biết và JB thì "just boot tethered right now" cũng cũ xì xì rồi).

taiphong

xem video này thì có người test được untethered 4.2.1 hix, đợi lâu quá, hix

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Đây là mẫu tin của Pod2G trên Twitter

Dựa theo mẫu tin này, có thể tin tưởng rằng Greenpois0n đang trong giai đoạn hoàn thiện, cần thêm thời gian để Fix một số lỗi và đóng gói là có thể sớm ra mắt rồi :D

TatDat_Canon

có video luôn rồi nè:

[video=youtube;C5qNray7FHU]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=C5qNray7FHU[/video]

Status
Không mở trả lời sau này.