• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thử sức chịu đựng của 5800XM (Va đập, nước, băng, bụi..) !

Status
Không mở trả lời sau này.

llTuyetTinhCocll

Úi trời....tấm ảnh đầu nhìn rớt nứơc mắt.....ngủ để kế bên còn trừ hao sợ rớt xuống giường vậy mà nỡ lòng nào nó đem đi cán....

ngoanrazor

Well-Known Member
5800 cứng lắm. Rớt chỉ bễ màn hjh thôi chứ ko bể nổi cái vỏ đâu

babykakalot

Nokia có 1 trò làm hoài

1/ Xa cán qua
2/Nhúng vào nc
3/Quăng bụi cát vào
4/Rửa tiếp
5/Ngâm vào đá

Riết thấy mà chán

LeMyChinh

Nokia có 1 trò làm hoài

1/ Xa cán qua
2/Nhúng vào nc
3/Quăng bụi cát vào
4/Rửa tiếp
5/Ngâm vào đá

Riết thấy mà chán

thế bnja muốn nokia test cho bạn thế nào nữa :O
đang dùng thấy con chó ...bậy đáp luôn (nhưng trượt xuống đường )nhặt lên vẫn chạy được chắc =))

babykakalot

thế bnja muốn nokia test cho bạn thế nào nữa :O
đang dùng thấy con chó ...bậy đáp luôn (nhưng trượt xuống đường )nhặt lên vẫn chạy được chắc =))

Bác nói tiếng gì thế

em chả hiểu gì cả........ Nói tiếng Người bác nhé

LeMyChinh

Bác nói tiếng gì thế

em chả hiểu gì cả........ Nói tiếng Người bác nhé

thế muốn nói thế nào
ai cũng hiểu chi 1 người ko hiểu là sao ta.:-/ => ko hiểu mới ko phải người =))
muốn nokia test đang dùng tự dưng đập mạnh dt xuống đất rùi nhặt lên và vẫn dùng như bt chắc =)) cục gạch đập xuống đất hay xe cán wa cũng vỡ đó :p
ăn nói cho cẩn thận thick thì pm riêng nhá

tommy_trant20

em cũng xin góp ý kiến nhỏ.con 5800 của e mới bi bỏ vào máy giặt giờ sạc pin ko vô nữa

haduytung

có cách nào thay vỏ em 5k8 vào em 5230 đc ko mọi người,em kết cái viền kim loại sáng loáng của 5k8 quá,công thêm viền xanh hoặc đỏ chạy dọc thân máy,máy em mới mua chưa đc 2 tháng liệu bung vỏ ra có mất Bh ko,nếu mất thì em xin rút.
và 1 câu hỏi nữa là mua nắp lưng 5230 màu trắng ở đâu vậy mọi người và gía thành bnhiu 1 cái để em mua cho con vợ em.bị xứoc mất tiêu cái nắp,xót quá..

JustinTimberlake

có cách nào thay vỏ em 5k8 vào em 5230 đc ko mọi người,em kết cái viền kim loại sáng loáng của 5k8 quá,công thêm viền xanh hoặc đỏ chạy dọc thân máy,máy em mới mua chưa đc 2 tháng liệu bung vỏ ra có mất Bh ko,nếu mất thì em xin rút.
và 1 câu hỏi nữa là mua nắp lưng 5230 màu trắng ở đâu vậy mọi người và gía thành bnhiu 1 cái để em mua cho con vợ em.bị xứoc mất tiêu cái nắp,xót quá..

thay vỏ phải lên Nokia Care thay thì không mất bảo hành,nhưng giá hơi cao (nghe nói thế ) còn tự thay thì xác định là mất bảo hành,còn nắp sau 5230 thì hình như không có bán:-?

tunglanh123

Con 58k của em tuy ko "được" test kĩ như trên. Nhưng chí ít em cũng làm em nó rớt từ độ cao >1m vài lần và 3 lần nhúng em nó vào..bia, nước mắm chấm và..lẩu. Đến nay vưỡn xài vô tư. Hix, may mà xem topic này trước đó. Chứ ko em đã cho em 58k lượn ngay vì sợ hỏng. Nokia mun năm!!!

yeun70

mấy thằng lái dt người china thì chuyện này làm là chuyện nhỏ
mà phải công nhận là 5800 khá thật chỉ có xe cán là ko chịu nổi thôi chứ bia với nước còn chịu nổi huống chi là lạnh

sao nó ko test va đập nhỉ cầm máy ném lên ném xuống mấy chục lần xem ngoài màn hình ra còn có bộ phận nào bị hỏng ko
chứ iphone test va đập 5 lần là đi bán xác máy rồi

nbchien

Em 5800 của mình đã được tắm 1 lần rồi. Sau đó bật nguồn nhưng màn hình vẫn đen thui, cuống cuồng đem đi sấy 1 ngày cũng ko lên. Đành vứt đấy chờ cuối tuần đem ra tiệm xem có cứu vãn đc ko. Đúng hôm định mang đi sửa, bật thử nguồn, em nó rung 1 cái rồi màn hình từ từ sáng lên. Cảm giác lúc ấy rất là hồi hộp và vui sướng :D
Kết luận là mấy em NoKia quá trâu luôn :D

tai92_5800

Em 5800 này bền thật,chịu va đập tương đối tốt,còn chịu bụi với cát thì bó tay,dt của em tự nhiên ở đâu bám hạt bụi bự tổ chảng ngay giữa màn hình,ko làm j ra được,nhìn mà phát bực,nhà lại xa nokia care nin ko tiện mang đi vệ sinh máy :-(

yeun70

nhờ nokia nó tháo ra rồi thổi bụi là ok thôi mà
bạn cũng có thể tự làm nhưng đừng dùng bình khí nén

tai92_5800

nhờ nokia nó tháo ra rồi thổi bụi là ok thôi mà
bạn cũng có thể tự làm nhưng đừng dùng bình khí nén

Oh,mình sợ màn hình điện trở mở ra mấy lớp màn hình,lỡ khi gắn lại ko được thì tiêu,bạn tháo ra lần nào chưa,dễ ko,zí lại ko có vít lục giác để mở nữa,ko biết cái đó mua ở đâu?

Oh,mình sợ màn hình điện trở mở ra mấy lớp màn hình,lỡ khi gắn lại ko được thì tiêu,bạn tháo ra lần nào chưa,dễ ko,zí lại ko có vít lục giác để mở nữa,ko biết cái đó mua ở đâu?

mình tháo hoài , tháo cũng dễ, tháo màn ko cần mở ốc vit đâu, bóc cái viền ra là đc,ma cẩn thận đứt dây nối màn hình vs tấm cảm ứng.
E 5800 của mình bị dính nc dzo màn hìn trong lun ne tháo ra dc đến tấm kính cảm ứng thui. hết hồn tưởng nhìn nó tưởng bị vỡ màn hình, xài cỡ 2 ngay nc bốc hơi ra từ từ mừg hết lớn

tai92_5800

mình tháo hoài , tháo cũng dễ, tháo màn ko cần mở ốc vit đâu, bóc cái viền ra là đc,ma cẩn thận đứt dây nối màn hình vs tấm cảm ứng.
E 5800 của mình bị dính nc dzo màn hìn trong lun ne tháo ra dc đến tấm kính cảm ứng thui. hết hồn tưởng nhìn nó tưởng bị vỡ màn hình, xài cỡ 2 ngay nc bốc hơi ra từ từ mừg hết lớn

Ukm, mình tháo ra rồi,ko cần vít lục giác,vít dẹp cũng được,tháo ra nhìn bụi bám mà phát ớn,đầy lun ở trỏng,ko biết ở đâu ra mà có cát nữa,nhưng ko dám mở ra hết phần nối với bo mạch,thấy nạy hoài ko ra sợ gãy lun thì khốn,bây h thì em nó sạch sẽ rồi.lúc trước màn hình hư một lần tưởng đâu mất 1tr3 thay uj,nhưng hên còn bảo hành đem ra care nó thay miễn phí,wa hôm sau là có ak.
của bạn nước vô zậy bắt nguồn có hơi ẩm trong đó dễ hư lắm ak,seo ko phơi nắng nhẹ nó khô uj bắt lên,mà bạn làm j nó vô nước thế?

Status
Không mở trả lời sau này.