• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thử sức chịu đựng của 5800XM (Va đập, nước, băng, bụi..) !

Status
Không mở trả lời sau này.

thanh_nd

Có bạn nào dám làm với con 5800 của mình theo các hình dưới đây kg? >:)

Cho xem cán:

Nhúng vào bia và rửa điện thoại bằng....nước >:)

Cho vào máy hút bụi luôn b-)

Cuối cùng là thử sức chịu lạnh của em nó :D

Để rõ và sinh động hơn các bạn vào đây xem video nhé :D

Trên đây là thử nghiệm của 1 nhóm người nhiều tiền, các bạn kg nên làm theo nhé :)) (Không chịu trách nhiệm đâu >:) )

đúng là dở hơi :(

saudoi83

hix, xui xẻo là mình xài con màu đỏ, hok bít nó có bền như con màu xanh hok ta

Của tui cũng màu đỏ, từ lúc mua đến giờ rớt cả chục lần rùi, cũng may là đã dán 2 lớp keo :D . Nhưng mà "Don't do this test at home and by your own 5800" :D

hongthanh

Hiii màn hình cảm ứng mà nhúng nước vậy sống thế nào được hiiii.Vỏ máy thì lỏng lẻo quá lắp chẳng chặt gì có cảm giác đánh rơi cái vỡ ngay ý.haaaaa

ngmtri

Tàn nhẫn,dã man quá đi :( . Đúng là tội ác trong thế giới mobile :-?

JuRay-Duan

Trời, cái 5800XM của bọn nó test là hàng của FinLand or HungGaRi, chứ hàng ở VN & các nước châu Á kô bao giờ tốt như hàng của FinLand đâu, nếu như nhập thẳng về từ FinLand về thì giá của nó kô chỉ có >6tr5XX... đâu, mà kô riêng gì 5800 mà tất cả các máy Nokia đều vậy, hicx :O . Kô tin các pác cứ thử :D

nguyenkute

Cán em nó mà nức màn hình luôn,bât video rồi cho em nó uống bia rồi ẻm bật hok được lun , cho em í vô tủ lạnh rùi liệt màn hình lun, cho ẻm hít bụi thì ok hoàn toàn .

Kenji1992

Vấn đề là sau khi hành hạ em nó thì kết quả cuối cùng là sao?
Chắc là đưa em nó vào nghĩa địa quá. Ai mà chịu nổi!!!
Nếu có sống sót quay về thì cũng là thương binh 99% :(
Thôi không dám thử đâu.:p

thương binh=)) , hok què sóng cũng què cảm ứng .... hú hồn con mình màu đen nên hok xót

zhoutai1989

Điện Thoại rớt ngâm nước sấy lại vẫn chạy tốt đấy chứ, miễn đừng mỡ nguồn lúc nó còn ẩm ướt :D

LeMyChinh

sac cái này tui cũng nói đc , sipam quá pa ơi

coi lại mình đi bạn ai là spam ở đây.bạn biết sao ko nói để người ta nói rùi lại kêu Spam =))
có thể bạn biết nhưng nhiều người ko biết.đâu phải ai cũng hiểu biết như bạn đâu.nhiều người thấy máy rơi và nước rút lên ko biết thì theo phản ứng tự nhiên(sự tò mò) sẽ muốn biết ngay là máy mình còn dùng được nữa hay ko nên ấn nút nguồn .nhưg chẳng may ......thật tình cờ và thật bất ngờ đêm nay lang thang trên mạng lại đọc được bài của zhoutai1989 thì họ sẽ ko làm thế.:D bạn hiểu ý mình chứ :))
mục đích của top này:
đầu tiên là để nâng cao,quảng cáo thêm chất lượng tạo thêm sự tin tưởng về độ bền của sản phẩm mà các bạn đang hướng tới hoặc đang sở hữu nó.
bàn luận thêm về các yếu tố ngoại thất như vỏ ,màn hình và chia sẻ kinh nghiệm của những mem đã chẳng may làm rớt em nó hay cay cú người yêu mà cho em nó cất cánh lung tung
tác dụng cuối cùng cảnh báo với mọi người biết về độ bền sức chịu đựng nhưng cấm thử=)) cách khắc phục khi bị vào 1 trong các trường hợp trên....
em nói vậy có đúng ko anh thanh:D

@@@anh minhthang cái bánh xe đó là vô tới vòng chung kết với 8800 rùi đó anh ơi =)) vòng gửi xe là môn thể thao hút bụi.hehe>:)

duongaloha

pótay.chân híc nhưng không bít kết quả là đi ngiax địa luôn hay còn cấp cứu :))

vinhloc01811

Tôi thì k tin điện thoại bị xe cán qua mà vẫn khởi động được đâu! màn hình con này là cảm ứng mà bảo là k sao thì potay...=))

thanh371991

em mới lỡ tay rớt nhẹ xuống nền nhà mặt đằng sau của camera đấy mà ko bị sao nhờ có lớp keo chống trầy , thế mà cón mún xót cả ruột ! :(

trantuan1207

chưa thấy cái thử nghiệm nào tương tự với n97 nhỉ? >:), anh em nào trên Pda có máy làm thử cho cả làng hâm mộ ;)) :))

Status
Không mở trả lời sau này.