• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THƯ VIỆN PHẦN MỀM ĐÃ VIỆT HÓA

nguyenphucondao

Mình thấy bạn gì đó đưa lên Bản Việt hóa SmatMovie ko đúng với phiên bản 3.31, nên mình việt hóa lại Smatmovie đúng phiên bản 3.31 cho các bạn đây.
Đây là file .cab tích hợp sẵn codec nên cài đặt bình thường, còn MTK thì đã có trên diễn đàn.

Khi tải về giải nén ra, sẽ có Smatmovie_3.31_TV.ca, các bạn nhớ đổi thành đuôi .cab nhé. Xin lỗi vì mình quên sửa đuôi lại khi nén *rar

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Cập nhật bản Việt hóa Spb Time 2.2.2

Theo chiều hướng Việt quá các tệp bản địa theo cách chính tắc của Spb Software House, hôm nay xin được gửi tới các bạn yêu thích dòng sản phẩm Spb bản cập nhật đầy đủ nhất, gọn gàng nhất cho Spb Time.
Download tệp đính kèm về giải nén ra copy thay thế file gốc.

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Spb GPRS Monitor 2.4.3 build 830

Giới thiệu:
Spb GPRS Monitor là phần mềm quản lý lưu lượng dùng GPRS của bạn từng ngày, tuần, tháng và giúp bạn kiểm soát được chi phí trả cho quá trình sử dụng mạng thông qua kết nối GPRS.

Hình ảnh tham khảo:

Cài đặt:
- Tải và cài đặt bản đầy đủ (tiếng Anh) phần mềm này tại đây.
- Download tệp đã Việt hoá về giải nén ra được tệp localization.txt.
- Chép tệp này vào thư mục cài Spb GPRS thay thế tệp cũ.
- SR lại để có thể sử dụng đầy đủ giao diện tiếng Việt :O.

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Profiles for Windows Mobile
v 2.2.0.672

Đây là ứng dụng cho phép bạn tự tạo các chế độ (profile) cho điện thoại: lúc ở nhà, ở cơ quan, họp hành, ... Các chế độ này tự chuyển đổi theo thời gian xác định trước và có thể chuyển đổi trên màn hình chính (có today plugin). Rất hữu dụng trong thực tế.
Phiên bản rất hứa hẹn sẽ bắt kịp Phone Alarm để trở thành ứng dụng must-have cho mọi PPC.

Cài đặt:
B1. Tải bản tiếng Anh do anh LuongQuang giới thiệu tại đây về cài đặt.
B2. Tạm thời tắt plugin Profiles ở màn hình chính.
B3. Tệp đính kèm có 2 file:
- Nếu bạn đang dùng HĐH giao diện tiếng Việt thì chép file pwmlocres.dll.042a.mui đưa vào thư mục \Windows
- Nếu bạn đang dùng HĐH giao diện tiếng Anh thì chép file pwmlocres.dll đưa vào thư mục \Windows , chép đè lên file có sẵn.
B4. Bật lại plugin Profiles

Chỉnh sửa cuối:

Tmap

Super V.I.P
Việt hoá PHM TrayLaunch

PHM TrayLaunch là một soft giúp bạn đưa các shortcut vào khay hệ thống ở Today.Soft nhỏ, nhẹ, không cần cài đặt, chép vào PPC tạo lối tắt và chạy.Chúc vui!!!

Tmap

Super V.I.P
Việt hóa PPCContactsMgr v1.6

Phần mềm giúp quản lý danh bạ có nhiều điểm mới (gạch chân màu đỏ ở hình dưới) hơn so với phiên bản có sẵn trong ROM, hỗ trợ WM05,có thể xóa hàng loạt hoặc từng liên lạc,có thể thêm số đ.thoại vào liên lạc trong danh bạ từ lịch sử cuộc gọi,từ tin nhắn.Nhỏ nhẹ, dễ cài đặt, dễ sử dụng.Chép file cab vào PPC cài đặt bình thường,khởi động lại và sử dụng.Chúc mọi người vui!!!!!!!!!!!

clown83_iir

VBirthday DELUXE v4.2.2
Đây là phần mềm quen thuộc, nhỏ gọn chiếm rất ít dung lượng và chạy rất ổn định. Cho phép bạn ghi nhớ, cũng như sẽ nhắc nhở bạn những ngày đáng nhớ như : các ngày kỷ niệm, ngày sinh nhật, ngày lễ...v.v.v.
Ngoài ra bạn còn có thể chọn các biểu tượng mà mình thích. Các bạn khám phá tiếp nhé.
Mình post lên 2 bản, một bản tiếng Anh các bạn cài đặt bình thường, sau đó chép đè file việt hóa nữa là okie. Enjoy....!!!
=D> =D> =D>
Một vài hình ảnh minh họa:

Bản gốc và cả KKK kèm theo:

em cài sao nó toàn bị ô vuông bác ợ..em đã cài vnfont rồi..em dùng XDA Atom..kiu em với

em cài sao nó toàn bị ô vuông bác ợ..em đã cài vnfont rồi..em dùng XDA Atom..kiu em với
Sau khi cài font chữ xong bạn đã khởi động lại máy chưa vậy? Nếu chưa thì nó hiện ra toàn ô vuông là đúng rồi!

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Pocket Mechanic 2.32.175 (WM5 - ARM)

Do nhiều bạn cần bản tiếng Việt của phần mềm này nên mình đưa trước bản WM5 để các bạn tham khảo (chừng ~90% khối lượng). Thực tế Việt hoá những phần mềm dạng này rất khó do vướng phải nhiều thuật ngữ chuyên môn, đòi hỏi người sử dụng phải có kinh nghiệm nhất định về tin học mới có thể sử dụng tốt được.
Lời khuyên là các bạn sử dụng phải hết sức CẨN THẬN. Sao lưu (backup) PPC bằng phần mềm chuyên dụng trước khi dùng Pocket Mechanic.
Cài đặt:
Cài bản tiếng Anh, sau đó thay thế file Pocket Mechanic.exe gốc bằng file đính kèm

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá CallCalendar 2

Đây là phần mềm hỗ trợ tự động biến các cuộc gọi đến/đi/nhỡ thành các cuộc hẹn (appointment), dễ dàng quản lý. Bản tiếng Anh do oxi post tại đây. (Yêu cầu .NET CF 2.0 để chạy).
Cài đặt:
Thay thế file gốc bằng file exe đính kèm (xin lỗi vì lười tạo file CAB).

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá các sản phẩm của Spb Software House

Bao gồm Backup, Diary, Finance, GPRS Monitor, Insight, Mobi Shell, Phone Suite, Time, Weather. Tất cả đều là các bản Việt hoá mới nhất, được mình bổ sung ngày lại ngày.
Các bạn chỉ việc lấy bản Việt hoá tương ứng trong thư mục tên phần mềm copy vào đúng chỗ của nó là OK.

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Spb Traveler 1.0
(Đã sửa đổi một số lỗi, dịch bổ sung một số từ ngữ)
Phiên bản phần mềm hỗ trợ các bạn khi đi du lịch với các chức năng về múi giờ, thời tiết, lịch bay, chuyển đổi tiền tệ,...
Bản tiếng Anh và mã số đăng ký các bạn tải tại đây.
Cài đặt:
Tải tệp đính kèm về thay thế tệp tiếng Anh trong thư mục cài là xong. Nếu các bạn dùng Today thì cần SR hoặc bật/tắt mới có hiệu lực.

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Spb Wallet 1.0
Phần mềm quản lý/bảo mật các kiểu thông tin cá nhân của Spb Software House.

biokiller

callblock,weather panel,memmaid

mí con này là e mày mò VH,các bác thấy ok thì "thanks" cho 1 cái nha
PS:con weather thì các bác phải tắt trước khi cài nhá(tắt bằng cách vào setting->today->items,bỏ check waether panel rùi vào TM cài soft,paste vào,xong thì mở lại

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Batti 2.1

Đây là phần mềm báo pin trên màn hình Today miễn phí, tương thích Windows Mobile 2002 đến WM2005.
Bản tiếng Anh các bạn tham khảo và download ở đây.
Bản Việt hoá đã được đóng gói và đưa vào DS. Các bạn download ở đây.

hung1406

Việt hóa SMART BLOCK

Phần mềm SmartBlock, để chặn cuộc gọi và tin SMS, PM nhỏ gọn mà e thấy dùng cũng tốt. Nên Việt hóa để các bạn cùng dùng.

Lần đầu Việt hóa nên có gì sai sót mong các a góp ý! :D :D

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Info Sharp v0.65 Beta5
(Do chưa tìm thấy bản mới hơn đã bẻ nên mình Việt hoá bản này, sẽ cập nhật khi tình hình thay đổi)

Phần mềm bảo mật tin nhắn được đánh giá rất cao, được bàn luận sôi nổi tại topic này. Bản tiếng Anh các bạn có thể download tại đó luôn.
Chỉ việc download bản tiếng Việt về, copy thay thế file chạy tiếng Anh là xong.

HaChau

Super V.I.P
Việt hóa OziExplorer CE (beta 1.12.3)

Phần mềm nổi tiếng, trợ giúp đắc lực cho các tabalo yêu thích du lịch bằng với hệ thống bản đồ phong phú, cho phép ghi lại các tuyến đường, điểm địa vật đã đi qua...

Thay thế tệp gốc bằng tệp đính kèm (đã bao gồm cả mã số đăng ký). Bản tiếng Anh các bạn lấy tại trang chủ.

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá Resco Audio Recorder 4.1

Phần mềm ghi âm phiên bản mới của Resco.
Dành tặng ThaiKien và các bạn yêu thích phần mềm tiếng Việt.

Cách dùng:
Tải bản Việt hoá về copy đè lên bản tiếng Anh là xong.

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá A.SMS Messaging bản 5.5

Phần mềm hỗ trợ chức năng nhắn tin: mã hoá, đặt lịch nhắn tin,...
Đã đóng gói riêng file Việt hoá thành file cab, chỉ cài đặt được với điều kiện trên PPC đã cài bản tiếng Anh 5.5.
Bản tiếng Anh không nhớ mình đã download ở đâu, từ bao giờ, tìm trên PV thì không thấy nên đính kèm luôn đây.

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Việt hoá MobiBlogr 1.5.1

Phần mềm hỗ trợ bạn viết blog từ tài khoản MobiBlogr ngay trên PPC mới được chatchiet đưa lên vào hôm qua.
Phần mềm hiển thị không tốt trên VGA (xem hình)

Last edited by a moderator: