• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIẾNG VIỆT HOÀN THIỆN (100%) CHO P1i

nguyendoanto

:(:)(:)((
Vẫn không được bác à. Các phần mềm Việt hóa vẫn bị ô vuông. Sao vậy nhỉ???.
Các bác giúp tôi với.
Thanks all !
Thông tin máy tôi:
P1i
Phone: CXC 162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
Organizer: CXC 162156 R6G04
CDA: 162024/74 R15A
đổ quai CDA 1/2 rồi up FW mới nhất là được à. máy mình ko cần cài thêm fonts nào cả.

Posted via Mobile Device

redipro

:(:)(:)((
Vẫn không được bác à. Các phần mềm Việt hóa vẫn bị ô vuông. Sao vậy nhỉ???.
Các bác giúp tôi với.
Thanks all !
Thông tin máy tôi:
P1i
Phone: CXC 162037 R9K009
Bluetooth: CXC 162143 R1D
Organizer: CXC 162156 R6G04
CDA: 162024/74 R15A

Bạn làm như anh nguyendoanto chỉ là đúng rồi đó.Cách làm thì ở FR có chỉ chi tiết rồi bạn từ từ nghiên cứu nha

langtudaiduong

Cái này xài rất good nhưng khi có tin nhắn thì con P1i của mình không báo gì cả, phải mở máy lên mới thấy tin mới

NokuaN70

Well-Known Member
Hix. Hiện giờ em đang dùng con P1i.
Phone CXC162143R1D
Bluetooth
CXC162143 R1D
Oganiser
CXC162108 R6G04
CDA:
CDA162024/92 R6A
Khong biet may em co cai duoc font tieng viet nay k?
Bac nao biet thi giup em voi. Em ga lam.hic. Neu duoc thi co the huong dan em cu the 1ti duoc k? Cam on nhieu
A, may bac co link download cac ung dung,game,theme cua may nay khong?Cho em voi.Cam on lan nua

R6G04 thì máy bạn cài dc. Ứng dụng, game, theme thì đã có những Thread riêng, bạn vào những Thread đó mà down. Để cài dc ứng dụng, game có đuôi sis thì bạn phải hack phone trước. Lần sau post bài nên post bằng tiếng Việt có dấu nhé, forum không khuyến khích sử dụng TV không dấu, sẽ bị del nếu tái phạm. Thân.

Posted via Mobile Device

hoanghai_188

R6G04 thì máy bạn cài dc. Ứng dụng, game, theme thì đã có những Thread riêng, bạn vào những Thread đó mà down. Để cài dc ứng dụng, game có đuôi sis thì bạn phải hack phone trước. Lần sau post bài nên post bằng tiếng Việt có dấu nhé, forum không khuyến khích sử dụng TV không dấu, sẽ bị del nếu tái phạm. Thân.

Posted via Mobile Device

Thanks bạn nhiều nha. Tớ cài rùi. Máy chạy tốt. Nhưng mà vẫn có 1so lỗi nhỏ ví dụ như không dịch được hết toàn bộ sang tiếng Việt. Cái WAlkman với camera thì nó không dịch. Với lại máy mình khi dùng Operamini thì vẫn bị lỗi font. Nó xuất hiện ô vuông thôi. Bạn nào co font tiếng Việt thì giúp mình với. Còn các ứng dụng,game,theme... cho P1i thi vao Thread nào hả bạn.hic. Mình gà lắm. Mong chỉ giúp với

NokuaN70

Well-Known Member
Thanks bạn nhiều nha. Tớ cài rùi. Máy chạy tốt. Nhưng mà vẫn có 1so lỗi nhỏ ví dụ như không dịch được hết toàn bộ sang tiếng Việt. Cái WAlkman với camera thì nó không dịch. Với lại máy mình khi dùng Operamini thì vẫn bị lỗi font. Nó xuất hiện ô vuông thôi. Bạn nào co font tiếng Việt thì giúp mình với. Còn các ứng dụng,game,theme... cho P1i thi vao Thread nào hả bạn.hic. Mình gà lắm. Mong chỉ giúp với

Ứng dụng=> UIQ-Ứng dụng chung.
Theme, hình nền=> UIQ-Style&More.
Game=> UIQ-Game.
Nhớ tham khảo cách hack phone trước nhé.

Posted via Mobile Device

Nguyen_Minh

walkman là pm chép thêm nên tA hay tV là do file .rsc cái naỳ đã có trên 4rum, a tìm nhé. camera ko bik file ngôn ngữ nó là file nào nên ko dịch đc. font có rất nhiều và rất nice nữa. a tìm trong 4rum này có hết mà

Posted via Mobile Device

hoanghai_188

Ứng dụng=> UIQ-Ứng dụng chung.
Theme, hình nền=> UIQ-Style&More.
Game=> UIQ-Game.
Nhớ tham khảo cách hack phone trước nhé.

Posted via Mobile Device

Thanks bạn. Thế bạn có thể cho mình biết cách hackphone là gì và phải làm như thế nào không? Mình gà lắm.hic. Mong chỉ giáo nhiều. Bình thương tớ chỉ cop các file vao trong thẻ nhớ rùi cài đặt thui.:(:(:(

shadow141206

Thanks bạn. Thế bạn có thể cho mình biết cách hackphone là gì và phải làm như thế nào không? Mình gà lắm.hic. Mong chỉ giáo nhiều. Bình thương tớ chỉ cop các file vao trong thẻ nhớ rùi cài đặt thui.:(:(:(

Bạn có thể tham khảo cách hack phone tại đây !!! Cách làm cũng không khó lắm. Chúc bạn thành công :D

hoanghai_188

Bạn có thể tham khảo cách hack phone tại đây !!! Cách làm cũng không khó lắm. Chúc bạn thành công :D

Hi. Thế bạn có thể cho mình hỏi hackphone để làm gì hả bạn. Máy mình có cài capswitch rồi. Nhưng không biết là đã hackphone chưa.hic. Máy này em mua cũ nên không biết thế nào. Làm sao để kiểm tra hả bạn

Nguyen_Minh

Hi. Thế bạn có thể cho mình hỏi hackphone để làm gì hả bạn. Máy mình có cài capswitch rồi. Nhưng không biết là đã hackphone chưa.hic. Máy này em mua cũ nên không biết thế nào. Làm sao để kiểm tra hả bạn

Hack phone là cài caps rồi chuyển sang of. Hack sign là chép installersever.exe vào c sys bin. Cái này đã có installer activator để chép. Sau khi chạy install installer activator, a có thể cài các pm únsign như bt

Posted via Mobile Device

elisphuong

help! p1i cai file tiếng việt của bác congvoi báo lỗi
cannot install.
The following software must be present on this device before the installation can proceed

Ai biết vụ này giúp đỡ mình với (file mình đã sign)

NokuaN70

Well-Known Member
help! p1i cai file tiếng việt của bác congvoi báo lỗi
cannot install.
The following software must be present on this device before the installation can proceed

Ai biết vụ này giúp đỡ mình với (file mình đã sign)

Bạn vào Control Panel/ Other/ Install click vào Sercurity, bỏ chọn (Unmark) ở dòng Enable revocation check, rồi sau đó cài lại thử nhé.

happytoon

hehe e mới làm xong cái p1i nè..kiếm trên google...^^ e làm = cách chép từng folder chứ hok có intall phần mềm...

shadow141206

hehe e mới làm xong cái p1i nè..kiếm trên google...^^ e làm = cách chép từng folder chứ hok có intall phần mềm...

Hii, xài TV chủ yếu là dễ dùng và dễ hiểu ... nhưng hình nhu dơ ko phải do chính SE phát hành nên làm cho máy chậm đi hẳn +_____+

ongtieu

lâu lắm mới quay về ghé thăm UIQ. sao gói ngôn ngữ TV cho P1 đâu mất rồi?
trên trang sony ericsson cũng không thấy nữa
định cài ngôn ngữ TV cho p1 để bạn gái sài.hic