• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TIN NÓNG HỔI ...VỪA THỔI VỪA ĐỌC BÀ CON ƠI iPhone 1.1.3 ra rồi

vucaotri

Theo thông tin là bây giờ không nên update lên 1.1.3 kể cả máy unlock bằng Turbosim, x-sim hay kingsim..... Và lưu ý không update Itunes luôn !!!!

Anhtoitb

Vẫn chưa thấy cao thủ nào ra tay, mà cái links trên thì không vô được nên vẫn đang băn khoăn!
Hi vọng sớm được sài những tính năng của phiên bản mới như giới thiệu!

Hungpdahl

Well-Known Member
Hiện tại chưa thấy thông tin nào đáng tin cả,khuyên các bạn hãy thận trọng với con dế cưng của mình.Không khéo thành cục sắt vụn cao cấp thì =))=))
Đây là một vài hình ảnh về phiên bản V1.1.3

Chỉnh sửa cuối:

cuongsk

có ai là dân pro test thử choa mọi ng đi.hi vọng sẽ đc xài sớm:D

d60pdp

firmware mới rất good. map sài như GPS hehehehe .........
Tìm vị trí bằng Google Maps rất tốt, nhưng cũng cần môt lúc (10-30 giây) để tìm tọa độ của iPhone thông qua Edge hoặc Wifi, chứ không dùng vệ tinh như GPS nên không thể dẫn đường để lái xe như GPS được.

cuongsk

Tìm vị trí bằng Google Maps rất tốt, nhưng cũng cần môt lúc (10-30 giây) để tìm tọa độ của iPhone thông qua Edge hoặc Wifi, chứ không dùng vệ tinh như GPS nên không thể dẫn đường để lái xe như GPS được.

thế có ngiã là các bạn đang dùng 1.1.3 fải ko.vậy thì đã unlock đc bản này rồi àh.bằng cách nòa thế share cho mọi ng bít đi.để cùng update lên xài cho vui:D

timhieu

Hiện đang chờ thông tin khuyến cáo về V 1.1.3 !!!

Đề nghị Mod sửa lại tiêu đề: TINH... (sai chính tả)

hoanggiangph

Khuyến cáo của các chuyên gia tới thời điểm bi giờ: Không nên update lên 1.1.3. Nếu up sẽ ko hạ baseband cũng như active được :(

ta_mobile

Chào các bạn.

Mình xin phép đưa lên đây 1 số thông tin nóng hổi.
iPhone 1.1.3 đã chính thức được unlock bởi người Việt Nam. Có 1 chút tự hào, vì Mod và Admin của Hackingt0sh đã xin được đưa tin này lên forum của họ nhưng chưa đc đồng ý.

Theo mình biết, mình và 1 người bạn nữa tại SG cùng team (@imth) có lẽ là 1st world unlock 113. Vì fw 113 mình có trước khi Apple official release đc 1 thời gian đủ để nghiên cứu.
Chi tiết trạng thái unlock các bạn có thể đọc tại đây.
Hiện giải pháp unlock vẫn phải mở máy.
Xin chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

d60pdp

thế có ngiã là các bạn đang dùng 1.1.3 fải ko.vậy thì đã unlock đc bản này rồi àh.bằng cách nòa thế share cho mọi ng bít đi.để cùng update lên xài cho vui:D
1. Tôi sử dụng 1.1.3, nhưng là official update với mạng AT&T đang dùng chứ tôi đâu có unlock được. Điều đã viết liên quan đến Google Maps là từ sử dụng thực tế. Nhưng như Steve đã nói, đinh vị bằng Edge (điện thoại) là nhờ Google, còn wireless (Wifi) thì Apple nhờ 1 công ty gì đó không nhớ tên làm bản đồ các wifi hotspot ở US và Canda, thế nên hình như chưa triển khai ngay được trên toàn thế giới thì phải, tôi cũng không chắc lắm ...

Khuyến cáo của các chuyên gia tới thời điểm bi giờ: Không nên update lên 1.1.3. Nếu up sẽ ko hạ baseband cũng như active được :(
2. Hoàn toàn đồng ý. Vả lại, đến tháng 2/08 Apple sẽ mở mã chương trình, hy vọng là các chuyên gia sẽ có thể can thiệp vào iPhone dễ dàng và ồ ạt hơn ...

Chỉnh sửa cuối:

robber

tuy phải chờ 10 đến 20 giây để có vị trí nhưng cũng quá tốt...... Sáng nay đã test lúc chạy xe khoảng 30 -40 km/h thì iphone báo chính xác vị trí của bạn ( tuy nhiên tùy thuộc nơi bạn ở có nhiều trạm phát sóng hay không ...nếu ít quá thì sẽ không tìm ra......)

dinhkimson

ủa vậy 1.13 có số Sơri máy là bao nhiêu vậy anh em???1.12 là từ 45 trở lên,còn 1.13 là nhiêu đây???

TaQuangDuc

Chào các bạn.

Mình xin phép đưa lên đây 1 số thông tin nóng hổi.
iPhone 1.1.3 đã chính thức được unlock bởi người Việt Nam. Có 1 chút tự hào, vì Mod và Admin của Hackingt0sh đã xin được đưa tin này lên forum của họ nhưng chưa đc đồng ý.

Theo mình biết, mình và 1 người bạn nữa tại SG cùng team (@imth) có lẽ là 1st world unlock 113. Vì fw 113 mình có trước khi Apple official release đc 1 thời gian đủ để nghiên cứu.
Chi tiết trạng thái unlock các bạn có thể đọc tại đây.
Hiện giải pháp unlock vẫn phải mở máy.
Xin chân thành cảm ơn.

cho xem bằng chứng đi bạn ơi!

anhtien

Nguy hiểm quá, các Mod ơi, nếu úp lên có phải unlock lại không vậy? Tool gì? không trở thành Ipod chít lun. :D

nguyentrong

em bị dính trưởng rồi các Đại Ca ơi cứu em gấp...gấp. Em update Itune lên version mới sau đó cắm iphone vào và...mọi việc diễn ra với em như mơ vậy, 1.1.3 đã xuất hiện trên iphone của em. Em thử làm mọi cách nhưng vẫn y như vậy. CỨU EM VỚI CÁC Pro ơi!...
Thanks