• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin vui!!!chơi N-gage trên E63 và E71 hỗ trợ tất cả các phím

ngocquynh47

Tin vui!!!chơi N-gage trên E63 và E71 hỗ trợ tất cả các phím

Sau 1 tgian nghiền ngẫm và ghen tị với các a e dùng máy có bàn phím thường để chơi N-gage thì nay E 63 và E 71 với bàn phím QWERT cũng đã có thể chơi đc game N-gage với đầy đủ các phím hỗ trợ, vdu như các phím đặc biệt như *, # hay số 0.

Phương pháp thì từ trc tới nay vẫn chỉ có 1 thôi, đó là dùng phần mềm MagicKey, nhiều ace cũng đã nghĩ tới cách này nhưng chỉ dừng lại ở chỗ đã thử nhưng ko đc vì keymap của bàn fim' E 63 quá rộng, ko như các bàn phím khác vì vậy bài này sẽ chỉ hướng dẫn tạo keymap và dùng MagicKey trên E 63 thôi, ai có E71 thì cứ test, đc thì confirm để ace cùng xài chung nhé
Cách sử dụng:
Cài chương trình MagicKey. Xin báo trc là chương trình chưa hoàn chỉnh (beta mà) nên rất dễ xảy ra lỗi thiết lập xong hết roài, roài khi ấn exit để ẩn chương trình đi thì bị restart máy, đừng lo về vde này, restart xong thì ta lại vào chtrinh và exit ra, lần này sẽ ko bị restart đâu, đừng lo nhé
Cách sử dụng MagicKey:
Click vào chtrinh

Ấn phím phải để chuyển sang bên Keymap list. Chọn Options->Add, đặt tên tùy ý, ở đây t đặt là N-gage

Vào trong phần N-gage vừa tạo xong, ta sẽ gặp click to Add Key Pair, chọn vào đó và ta sẽ bắt đầu tạo keymap

Vdu phím số với phím số 1( nút nguyên bản là R) : phần original key là 82, nhấn Ok ( ghi nhớ Ok đây là phím bên tay trái chứ ko fai phím giữa của 5 chiều nhé), ta sang đc phần Map to là 49
và kể từ đó ta tiếp tục với các phím còn lại:
Số 1: org: 82 -----> map to: 49
Số 2: org: 84 -----> map to: 50
Số 3: org: 89 -----> map to: 51
Số 4: org: 70 -----> map to: 52
Số 5: org: 71 -----> map to: 53
Số 6: org: 72 -----> map to: 54
Số 7: org: 86 -----> map to: 55
Số 8: org: 66 -----> map to: 56
Số 9: org: 78 -----> map to: 57
Số 0: org: 77 -----> map to: 48
Dấu *: org: 85 -----> map to: 133
Dấu #: org: 74 -----> map to: 127

Phù, đã xong keymap roài, bi h back ra roài ấn phím phải sang bên App List
Chọn Options->Add, chọn 1 ứng dụng bất kỳ, ở đây t chọn MyNokia.
Vào MyNokia chọn Edit nhé. Ở phần App Name t chọn Bi-a (vì thích chơi bi-a nên cài từ đầu>:)).

Và tiếp theo mới là phần wan trọng, đó là SID của game, và game bi-a này (midnight pool) có SID là: 0x2000B4B2 (viết hoa viết thường đều ok, đừng bận tâm). Tiếp đó chỉ còn bước cuối cùng là chọn keymap cho game này thôi, vào Options-> Choose map-> chọn N-gage. Vậy là xong roài.

Sau đây là 1 số SID của N-gage game nhé

N-Gage Games _________________SID
Hooked on creatures of the deep______0x2000AFBC
Tetris___________________________ 0x2000AFDB
System Rush 2____________________ 0x2000AFB9
Dogz____________________________ 0x2000B4B1
Reset Generation__________________ 0x2000AFC4
Pro Series Golf____________________ 0x2000AFBA
Brain Chalange____________________ 0x2000B4B3
Dirk Dagger______________________ 0x2000AFC3
Sims 2 Pets_______________________ 0x2000AFDE
Snakes 2_________________________ 0x2000AFBD
Block Breaker_____________________ 0x2000AFE5
Space Impact______________________ 0x2000AFBB
World Series of Poker_______________ 0x2000AFD9
Mile High Pinball____________________ 0x2000AFBE
Midnight pool_______________________ 0x2000B4B2
Asphalt 3__________________________ 0x2000AFE3
FIFA 08__________________________ 0x2000AFDA
Bounce___________________________ 0x2000AFC0
Brothers in arms_____________________0x2000AF E4
Star Wars The Force Unleashed________0x2000B4B5
One______________________________ 0x2000AFBF

PS: đối với 1 số game mà hiện tại chưa có sid, vdu như Resident Evil hoặc Worm thì các bạn chọn All Apps và chọn Key list là N-gage nhé, cách này có nhược điểm là bàn phím của bạn sẽ bị quy định như trên, vdu như khi Nhắn tin thì sẽ ko ấn ra đc R đâu mà chỉ ra 1 thôi khi đó thì vào lại chương trình và chỉnh lại Default thôi, hơi bất tiện nhưng đó là cách duy nhất nếu vẫn mún chơi.
Chúc cả nhà chơi vui vẻ

View attachment 126282

Chỉnh sửa cuối:

diemhen_mobile

bác viết có 1 phần thôi, phần quan trọng mà nhiều anh em quan tâm là SID của phần mềm thì bác lại bỏ trống. không những game mà bất cứ phần mềm đuôi .sis nào cũng có sid key hết. bác viết tiếp phần bác còn bỏ lửng đi nhé. còn việc tìm ra sid bất kỳ phần mềm nào thì quá đơn giản, em gợi ý cho bác viết tiếp.

ngocquynh47

Chả fai. có sid game thì dĩ nhiên là tốt nhất còn ko thì để là All Apps thì game nào mà chả đc, chỉ mỗi tội chơi xong thì fai để lại default thoai
PS: bác hỏi tới 2 nơi lận, bức xúc game j` thế

ngocquynh47

À mà bi h mới đọc kỹ fan bạn viết, bảo tìm ra sid của 1 app là rất đơn giản, vậy là b biết thì bạn giúp mọi ng`, những j` t viết ko fai để khoe trình độ or lấy thanks mà là chỉ để chia sẻ kinh nghiệm với mọi ng`thoi

nguyenpa

Super V.I.P
Cách đọc SID của app thì đơn giản, còn files n-gage thì chưa tìm ra:D

Cài sisware hay sisexplore mở nó lên xem dòng UID là biết. :(

ngocquynh47

Hì, chán bác NgPa wa. công nhận cách lấy sid thì đơn giản thật, ngoài cách bác nêu thì bản thân chtrinh MagicKKK cũng có đưa ra 1 list các apps, do vậy bít or ko bít sid của app cũng ko wan trọng

diemhen_mobile

À mà bi h mới đọc kỹ fan bạn viết, bảo tìm ra sid của 1 app là rất đơn giản, vậy là b biết thì bạn giúp mọi ng`, những j` t viết ko fai để khoe trình độ or lấy thanks mà là chỉ để chia sẻ kinh nghiệm với mọi ng`thoi

vậy để em giúp bác 1 tay.
dùng cái này nhé, bất kỳ game nào cũng ra sid hết, sid chính là số UID. bật phần mềm lên, lựa chọn mở cái game đó ra và thấy sid ngay.

tancbzero90

cảm ơn Ngocquynh47 rất nhiều nha, mình đã test thành công trên con e63 của mình rồi,vui quá,thế là từ nay không phải nhìn bọn n-series chơi mà đau lòng nữa rùi,hehe:))

C

chiphoi2005

Guest
Thiệt tình mà nói thì bài hướng dẫn này rất chính xác, rất cám ơn bạn. Nhưng mình đang thích trò chơi Age of Empire cho N-gage. Nếu ai có bản Cr*ck của nó xin vui lòng pm lại cho mình nha. Bận thì bận thật nhưng cũng ghiền mấy game dàn trận này lắm. Thanks rất là nhiều

C

chiphoi2005

Guest
Có ai cài game N-gage bị lỗi không? Sao mình cài trò Asphalt Street 3 và trò One nó đều báo lỗi là sao vậy? Cài từ PC vào E63 thì không sao nhưng khi vào Soft giả lập để Istall thì báo lỗi không cài được, bạn nào có cách xin hướng dẫn để mình khắc phục nha. Nếu có Soft giả lập game N-gage xin vui lòng up lên để mình có thể tải về dùng nha. Thanks mọi người trước

lephunghien

Có ai cài game N-gage bị lỗi không? Sao mình cài trò Asphalt Street 3 và trò One nó đều báo lỗi là sao vậy? Cài từ PC vào E63 thì không sao nhưng khi vào Soft giả lập để Istall thì báo lỗi không cài được, bạn nào có cách xin hướng dẫn để mình khắc phục nha. Nếu có Soft giả lập game N-gage xin vui lòng up lên để mình có thể tải về dùng nha. Thanks mọi người trước

Games ngage cài lỗi có thể do phjên bản ngage của bạn.patch ngage của bạn là bao nhiêu ?

ngocquynh47

Soft giả lập thì ko có đâu nhưng 2 games đó cài lỗi là fai rồi, t chưa chơi đc Asphalt trên E 63 bao h còn One thì bạn fai cài bản sửa lỗi của Delta Fox ý, search là ra ngay

C

chiphoi2005

Guest
Chà, nếu được mong các bạn có thể hướng dẫn thêm cho mình được không? Mình cũng đang tìm quá trời đây nè, mà tiện thể các bạn cho mình hỏi Game Pandemonium và game The Sim 3 nó đã có Cr*ck chưa vậy? Nếu có thì cho mình xin game này với nha. Thanks

ngocquynh47

Vấn đề này m chịu rồi, m cũng chỉ nghiên cứu cài game thôi chứ chơi cũng ko nhiều nhưng game Pandemonium thì có bản SIS mà, chơi cực hay và đẹp

thienq

Mình cài xong magic kkk,đặt các phím xong thoát ra đã chơi đc trò one nhưng lần sau vào lại ko chơi đc hết các nút,vào magic kkk thì mất hết các cài đặt,đã bạn nào bị thế chưa?