• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tin vui: HD2 T-Mobile và Windows Mobile 7?

Em đọc đâu đó trên tinhte,không nhớ rõ nữa (mà trong cái bảng cấu hình HD3 cũng đề là ROM 512MB + 8Gb non-removeable microSD đó)

Cái đó là cấu hình phần cứng của máy HD3 chứ đâu phải cấu hình của Winphone 7 :|

PDAMobile

Cái đó là cấu hình phần cứng của máy HD3 chứ đâu phải cấu hình của Winphone 7 :|

Bác không hiểu ý em ah,ý em là đọc đâu đó trên tinhte thấy nói WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ,nay thấy cái HD3 này lại có bộ nhớ như vậy nên em mới bảo là có thể WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ thôi,chứ em cũng không dám khẵng định.

trinh12345

theo em nghĩ MS ko đến nỗi ấu trĩ đến mức đấy đâu ạ, làm j có chuyện ko hỗ trợ thẻ nhớ, thế thì các hãng sản xuất thẻ nhớ nó... óanh cho ý chứ:)):)):))

Executor

Nếu ko support thẻ nhớ gắn ngoài thì thôi em cứ Android thẳng tiến cho nó "cởi mở" :))

lungtung

chưa hào hứng với w7 lắm, HD2 chạy được thì thử xem sao còn không có cũng không sao, nhu cầu của mình chạy w6.5x là thấy đủ rồi, phần mềm đầy đủ, chức năng ngon lành, chỉ ghét mỗi cái nó hỗ trợ xem flash trên trang web còn kém quá. Dùng opera 10 và IE theo máy có bản rom xem được có bản rom khi dùng opera 10 để xem flash thì nó out luôn. Giá như nó hỗ trợ xem flash trực tuyến tốt như bên android thì coi như không phải suy nghĩ gì nữa, đầy đủ tất cả chức năng theo yêu cầu.

lungtungbeng

đang tạm hài lòng với Android nên chưa hứng thú với WP7 lắm^^. Tuy nhiên mình cũng hi vọng HD2 thường có thể chạy đc WP7 để còn chiến thử xem đồ họa và tốc độ của WP7 thế nào

LUILUI

có cái gì vọc cái đó, ko đua đòi hì hì hì , mình chỉ đợi iOS trên HD2 thui keke

smile

đang tạm hài lòng với Android nên chưa hứng thú với WP7 lắm^^. Tuy nhiên mình cũng hi vọng HD2 thường có thể chạy đc WP7 để còn chiến thử xem đồ họa và tốc độ của WP7 thế nào
Bác này với bác LUNGTUNG có anh em họ hàng gì ko nhể!??:D
Dưng mà e cũng đồng ý với 2 bác: ko hào hứng với WM7 lém, có thì try tý, ko thì thôi (lại mới nghe tin WM7 ko có function copy & paste nữa!)

kjsryan

chưa hào hứng với w7 lắm, HD2 chạy được thì thử xem sao còn không có cũng không sao, nhu cầu của mình chạy w6.5x là thấy đủ rồi, phần mềm đầy đủ, chức năng ngon lành, chỉ ghét mỗi cái nó hỗ trợ xem flash trên trang web còn kém quá. Dùng opera 10 và IE theo máy có bản rom xem được có bản rom khi dùng opera 10 để xem flash thì nó out luôn. Giá như nó hỗ trợ xem flash trực tuyến tốt như bên android thì coi như không phải suy nghĩ gì nữa, đầy đủ tất cả chức năng theo yêu cầu.

Câu nói hay nhất 2010

nguyentronghue

Theo mình suy đoán thì HD2 TMOUS cũng sẽ có bản ROM Windows phone 7 chính thức từ T-Mobile, vì hiện nay trên đang trôi nổi trên mạng một bản ROM được cho là bản update mới (mới hơn bản đang có trên trang download của T-Mobile) song T-Mobile lại không cho bà con sử dụng, tham khảo tại đây: http://www.tmonews.com/2010/09/htc-hd2-update-coming-soon-2/
Phải chăng họ chờ sự ra mắt chính thức của Windows phone 7 rồi đưa ra ROM mới luôn nhỉ?
Rất mong chờ điều này.

thanhhieulaowu

sao ai cũng bận tâm đến windows phone 7 vậy! theo mình nó sẽ thất bại như hệ điều hành vista thôi, nhìn Andriod xem! âm thầm mà thành công đấy! còn win7 nào phải đủ 3 phím , rồi chuyện dư bàn phím của HD2 nữa, đòi hỏi cao quá ai mà chấp nhận được , tất cả phải theo cái chung mà thôi! Ủng hộ Android ! nếu HD2 chạy được Android trực tiếp từ Rom HD2 hoặc các máy khác HD1 .... thì Win7 về hưu sớm thôi

PDAMobile

Em nghĩ tin đồn WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ là đúng rồi,mấy mẫu điện thoại WP7 "lộ hàng" gần đây đều có bộ nhớ trong 8Gb hết,không có cái nào dùng thẻ nhớ cả :(

phamthaitl

Em nghĩ tin đồn WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ là đúng rồi,mấy mẫu điện thoại WP7 "lộ hàng" gần đây đều có bộ nhớ trong 8Gb hết,không có cái nào dùng thẻ nhớ cả :(

nếu chỉ có bộ nhớ trong 8G thì quá ít so với thời điểm bây giờ.khi mà nhu cầu xem phim HD.chắc chắn là nó phải có khe cắm thẻ.nếu không thì xẽ nhanh vào dĩ vãng như vista.

ngphuongqt

Mình nghĩ là sẽ hỗ trợ thẻ nhớ! HĐH máy tính cũng như smartphone chưa có tiền sử không hỗ trợ thẻ nhớ. Plug and Play là "văn hóa" của Windows nói chung. Mình cho rằng, nếu không hỗ trợ là do bản thân HTC chứ kg phải của WP7. Chắc cũng là bài toán kinh doanh thôi: HD3 (HD7) không có thẻ nhớ -> HD4 sẽ hỗ trợ thẻ nhớ -> đổi máy, mua máy mới!

gunnroseclose

cfbarca

Active Member
e thì mới lượm được tại website của 1 thằng Áo thấy cấu hình HTC HD7 mạnh hơn hẳn. Ko bít đúng ko:
* CPU: Qualcomm Dual Core at 1.5 GHz
* Memory: 1 GB RAM, 32 GB ROM
* Display: 4.5” AMOLED with 1280×800 px resolution
* Camera: 8 MP + flash LED
* Connections: Wi-Fi
* Video: HDMI with full HD support
* Battery: 1.800 mAh
http://247windowsphone.com/windowsphone/htc-hd7-specifiche-2992010.html

@Ghê thật...................cỡ này thì mấy con Ipad hay Opad cũng mệt mỏi với nó chứ chẳng chơi àh nghen

xfile2208

e thì mới lượm được tại website của 1 thằng Áo thấy cấu hình HTC HD7 mạnh hơn hẳn. Ko bít đúng ko:
* CPU: Qualcomm Dual Core at 1.5 GHz
* Memory: 1 GB RAM, 32 GB ROM
* Display: 4.5” AMOLED with 1280×800 px resolution
* Camera: 8 MP + flash LED
* Connections: Wi-Fi
* Video: HDMI with full HD support
* Battery: 1.800 mAh
http://247windowsphone.com/windowsphone/htc-hd7-specifiche-2992010.html

Có nhầm không nhỉ, băn khoăn quá