• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Tin Vui] Nokia cập nhật hệ điều hành các dòng cũ

b0m_lx

Lúc trước mình flash máy ko biết do lỗi gì mà bị hư màn hình, thay hết 1,5 tr. Từ đó giờ ơn ớn, chưa flash lại lần nào. Nhưng mà bí quá, chờ FW mới hoài ko ra có lẽ phải liều Flash lại FW để trải nghiệm thôi

mình flash hoài có bị sao đâu :))

binhnhox

e cũng nghe nhìu vụ flash xong đứt màn hình :(.e cũng thấy ớn wa,có thời điểm 1 ngày flash cả chục phát.may mà chưa bị gì :(

thanhhaifire

e cũng nghe nhìu vụ flash xong đứt màn hình :(.e cũng thấy ớn wa,có thời điểm 1 ngày flash cả chục phát.may mà chưa bị gì :(

khi hứng chí vừa sạc đầy tôi flash tới cạn luôn còn chả sao :))

simhoang

cài vụ này lạ quá! sao lại có thể hư màn hình được vậy nhỉ? có chăng thì hỏng nguồn chứ màn hình có liên quan gì đâu nhỉ? ai giải thích giùm cái!
mình fl bao nhiêu lần mà thấy không sao.
với lại chẳng hiểu sao mọi người chê cảm ứng của 5800. mình thực sự thấy cảm ứng máy mình rất nhạy chứ không như mấy cái máy 5230 gì đó đâu

max5800

tui củng flash nhiều lần kết quả là máy chọt chổ này thì nó ra chổ khác đang chuẩn bị ra mấy chú nokia nè,ko biết thay màn hình va vỏ luon bao nhiêu đây
hôm nay gần cuối tháng rôì sao 5k8 chua nghe j hết vậy.đến hết tháng mà ko có đề nghị mod band nick chủ thớt :-D đùa xíu cho quên tg ấy mà :-D

Chỉnh sửa cuối:

ngoanrazor

Well-Known Member
cầu sao đc vậy! Có điều ram 120Mb với cpu 424Mhz thì android chắc dật tung đít và lag kinh khủng...v_v

Mở đc bootloader bn còn có thể đặt tốc độ cpu lun mà, android 1.6 sẽ mượt thôi. Bn có thể boot hdhành từ thẻ nhớ ( khỏi flash lại máy khj cài fw mới), thậm chí bn có thể kài 2 hdh và lựa chọn khi boot :)

thanhhaifire

Mở đc bootloader bn còn có thể đặt tốc độ cpu lun mà, android 1.6 sẽ mượt thôi. Bn có thể boot hdhành từ thẻ nhớ ( khỏi flash lại máy khj cài fw mới), thậm chí bn có thể kài 2 hdh và lựa chọn khi boot :)

dân củ chi có ý tưởng táo bạo thật. Đồng Hương :D

bunrieucua

Lúc trước mình flash máy ko biết do lỗi gì mà bị hư màn hình, thay hết 1,5 tr. Từ đó giờ ơn ớn, chưa flash lại lần nào. Nhưng mà bí quá, chờ FW mới hoài ko ra có lẽ phải liều Flash lại FW để trải nghiệm thôi
mình flash hoài có bị sao đâu :))
khi hứng chí vừa sạc đầy tôi flash tới cạn luôn còn chả sao :))
cài vụ này lạ quá! sao lại có thể hư màn hình được vậy nhỉ? có chăng thì hỏng nguồn chứ màn hình có liên quan gì đâu nhỉ? ai giải thích giùm cái!
mình fl bao nhiêu lần mà thấy không sao.
với lại chẳng hiểu sao mọi người chê cảm ứng của 5800. mình thực sự thấy cảm ứng máy mình rất nhạy chứ không như mấy cái máy 5230 gì đó đâu
Các ông còn flash chỉ để dùng,để test hoặc cùng lắm là flash để test cook thôi.
Còn tôi làm mod nè -> có những mod phải flash đi flash lại vài lần.
Dạo còn làm mod để tổng hợp, 1 ngày test hơn 10 mod -> tính xem mỗi ngày flash bao nhiêu lần:-?:-?:-?
Vậy mà con 5800 của tui chả sứt mẻ gì cả -> 1000 con thì con của tui cũng còn đứng thứ 100 đó\-/\-/\-/

khoa1989

Các ông còn flash chỉ để dùng,để test hoặc cùng lắm là flash để test cook thôi.
Còn tôi làm mod nè -> có những mod phải flash đi flash lại vài lần.
Dạo còn làm mod để tổng hợp, 1 ngày test hơn 10 mod -> tính xem mỗi ngày flash bao nhiêu lần:-?:-?:-?
Vậy mà con 5800 của tui chả sứt mẻ gì cả -> 1000 con thì con của tui cũng còn đứng thứ 100 đó\-/\-/\-/

chết nó có số mà.không làm gì để máy không nó còn lăn đùng ra ấy chứ

bunrieucua

chết nó có số mà.không làm gì để máy không nó còn lăn đùng ra ấy chứ
Chắc tại máy mình nó sống dai:))
Hôm bữa ra cửa hàng ông anh,ổng khoe có vấn đề gì cứ giao cho thằng em này (thằng đệ ổng mới đào tạo thành nghề)
Mình kêu nó flash dùm mình con 5800 của mình nó loay hoay 1 hồi rùi quay ra hỏi ngược lại mình "Anh ơi,lấy những file gì để flash cho 5800 nhỉ":|
Kêu nó cầm iPhone JB dùm thì nó kêu em chưa được học làm iPhone:(
Thời buổi này mà smartphone của nokia với iOS còn không làm được mà đòi lên thợ chính=))

khoa1989

Chắc tại máy mình nó sống dai:))
Hôm bữa ra cửa hàng ông anh,ổng khoe có vấn đề gì cứ giao cho thằng em này (thằng đệ ổng mới đào tạo thành nghề)
Mình kêu nó flash dùm mình con 5800 của mình nó loay hoay 1 hồi rùi quay ra hỏi ngược lại mình "Anh ơi,lấy những file gì để flash cho 5800 nhỉ":|
Kêu nó cầm iPhone JB dùm thì nó kêu em chưa được học làm iPhone:(
Thời buổi này mà smartphone của nokia với iOS còn không làm được mà đòi lên thợ chính=))

hôm trước đang chạy con X6 thì tuột cáp mang ra care nó táng cho 15 ngáy ở đó khóc ra tiếng mán hix

ohannguyent

hôm trước đang chạy con X6 thì tuột cáp mang ra care nó táng cho 15 ngáy ở đó khóc ra tiếng mán hix

tớ bị die mấy lần do táy máy cái sợi cáp nhưng hên cứu lại đc hết. Tớ thường dùng JAF nhưng để cứu những trường hợp đặc biệt thì tớ khuyên các bạn nên học thêm về cách flash bằng phoenix nữa. Phoenix đặc biệt hiệu quả cho các vấn đề về firmware cho các dòng nokia. Lưu ý là nhấn nguồn máy còn dãy đành đạch thì tỉ lệ cứu sống 100%.
Nhớ lúc còn cái 3110c nữa, mình up fw nước ngoài cho nó mà chưa đổi code thế là bị die. Mang ra tiệm thằng bạn có box jaf hẳn hòi mà không cứu nổi. Điên hết cả người, thế là mình học flash bằng phoenix ... Kết quả là thằng bạn thợ sửa đtdđ của minh há mồm há mỏ khi thấy con 3110c hoàn toàn khỏe mạnh. Nó rối rít xin mình chỉ cho bài phoenix và bây giờ thì khối máy nó cứu đc nhờ phoenix mà cóc cần box...hì hì..
Còn 5800 , dù ít cook mod hơn trước nhưng thi thỏang vẫn flash test các cfw của ae, chẳng sao cả! Mình đang dùng cfw n97mn v.30 của Overyou, theo mình thì là một cfw tốt, và đáng để ae 5k8 thử, có lẽ tốt hơn nhiều fw mới mà nokia chuẩn bị ra cho 5800.

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Ôi mong chờ gì nửa bạn ơi,đang gom tiền cáp 5800 đổi galaxy mini đây,nokia thông báo hủy cập nhật cho 5800 với hai con nửa rồi,bên symbianvn.net ý,ko biết có thật ko chứ jình thì thấy thật ,và thật thất vọng với nokia

thanhhaifire

Ôi mong chờ gì nửa bạn ơi,đang gom tiền cáp 5800 đổi galaxy mini đây,nokia thông báo hủy cập nhật cho 5800 với hai con nửa rồi,bên symbianvn.net ý,ko biết có thật ko chứ jình thì thấy thật ,và thật thất vọng với nokia
buồn ơi là buồn thiệt thòy ghê