• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tình trạng tự động reset của desire

little_prince

Cái này mình cũng bị rồi. Có lúc dùng thoải mái không vấn đề gì. Có lúc để không tự nó reset lại 2, 3 lần liền. Tình trạng của mình khi reset là máy không hề nóng, không chạy chương trình nào cả, nói chung là máy để không. Cái này có lẽ là lỗi phần mềm. Mình mang ra hàng cho nó dùng test lại thì nó bảo chẳng sao cả. Chắc chỉ hi vọng up lên 2.2 xem có hết lỗi này không, hoặc phải up rom khác.

Nếu đang tự nhiên mà nó rs thì phần nhiều là do lỗi phần mềm, còn khi đang chơi game hoặc xem fim nóng quá mà nó tự reset mới lắm chuyện bác ạ :D

htcleo_dai

tình hình là em vừa đem về chiều nay, chạy từ nãy jo khoang 3 tiếng mà chưa co hiện tượng reset mặc dù lên tới 39 do C, để em tét vài ngày rối cập nhật tình hình cho mấy bác, cơm ơn mấy bác đã tận tình cm cho em :D
Mừng cho bác

bestofstrongman

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=676402&page=26 thread bên xda đây. ko ngờ anh em mình cũng dính lỗi này. cứ tưởng ở VN chỉ mỗi mình dính thôi chứ

máy mình dính đặc biệt khi dùng 3g, càng về sau là càng bị nặng, reboot liên tục thậm chí treo máy phải tháo pin. bất kì 1 bản ROM nào cũng bị. thậm chí nhiều máy trên xda dùng ROM gốc cũng bị. ko biết tụi xách tay bảo hành lỗi này thế nào đây.

ninhnd

khổ thân mấy bác quá...giá mà mình sửa được thì nhận làm free hết cho mọi người.
hay là...đắt rẻ gì cho e nó đi ở vậy...nghĩ cũng tiếc

freeman52

sau 2 ngày sử dụng máy, ko có tình trạng bị reset nữa, em tuyên bố đã hết bệnh :D, em nghĩ hiện tượng này do loạt máy xách tay từ châu Âu về, chứ sau khi ngta đổi em máy có xuất xứ từ châu Á cụ thể là FPT thì em thấy hoàn toàn bt ;););)

huong0511

sau 2 ngày sử dụng máy, ko có tình trạng bị reset nữa, em tuyên bố đã hết bệnh :D, em nghĩ hiện tượng này do loạt máy xách tay từ châu Âu về, chứ sau khi ngta đổi em máy có xuất xứ từ châu Á cụ thể là FPT thì em thấy hoàn toàn bt ;););)

mình đang ở châu âu và xài hàng châu âu đây,may là chưa bị như thế lần nào=D>

htcleo_dai

bác nào bị có cách khắc phục lỗi trời đánh này chưa...

Tiên sư nó chứ tại sao nhiều người dính lỗi này mà Hãng không update fix lỗi.
bác nào giỏi tiếng anh, tâp hợp các chữ ký thành viên có thiết bị dính lỗi này lên trên trang chủ của hãng than phiền giúp anh em đi

Hoặc gửi E-Mail cho Peter Chou "Nhờ được ae nào ở London hay ở Mỹ gửi thì Peter Chou mới chú tâm nhiều, vì đó là thị trường trọng điểm"