• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TJs_Atom_Exec_23409_WM_6.5_ROM đà TÍCH HỢP FONT VÀ BỘ GÕ

mapbuidoi

------------------------
Bản Rom Mới Nhất Ngày 05-09-2009

[/COLOR][/SIZE][/FONT]
TJs Atom Exec 23409 WM 6.5 ROM.rar
[/CENTER]
http://www.mediafire.com/file/d3zgge1m3zy/TJs Atom Exec 23409 WM 6.5 ROM.rar
-Bộ Font tiếng việt chuẩn.
-Bộ gõ tiếng việt căn bản VNI và Telex
-Bộ gõ tiếng việt to giống Iphone
-S2P ( Nghe nhạc bằng cái này trên bản này thì hết chê )
-Bộ Đồng hồ today cho các bạn muốn ram cao để sử dụng vào việc khác gọn nhẹ. 25M ram nhé :)
Cao hơn bản trước luôn

Hình của E nó.

Radio vẫn còn bị lỗi lệch hình nền.

http://www.mediafire.com/file/d3zgge1m3zy/TJs Atom Exec 23409 WM 6.5 ROM.rar

Chỉnh sửa cuối:

zero1986

up xong không thấy s2p đâu hết bro ơi?bạn có bị như vậy kô? và kô hiện touchflo nửa bro?

mapbuidoi

up xong không thấy s2p đâu hết bro ơi?bạn có bị như vậy kô? và kô hiện touchflo nửa bro?

Bạn nên chú ý rằng khi up xong S2P mình đã tích hợp vào Extenrom cho nên khi khởi động ban đầu nó sẽ hỏi cài đặt mopt65 mớ phần mềm, có tới phần mềm báo Yes hay No thì bạn đánh vào No vì đó là phần font nó đòi khởi động, tới bước cuối cùng tới phần copy wating.... thì bạn vui lòng đợi cho tới khi nó hỏi khoi73 động thì khởi động lại. Tại vì là phần tích hợp thêm vào EX nên nó cũng chỉ là file cab cài đặt bình thường mà thôi chỉ khác một điều khi khởi động nó vẫn còn nằm trong máy ko mất đi.

zero1986

THANKS BRO NHIỀU NHA KAKAKA.MÁY MÌNH SÀI MAU HẾT PIN QUÁ NỬA NGÀY LÀ HẾT RỒI. MÁY ATOM CỦA BRO SÀI MẤY NGÀY HẾT PIN?

mrducbao

THANKS BRO NHIỀU NHA KAKAKA.MÁY MÌNH SÀI MAU HẾT PIN QUÁ NỬA NGÀY LÀ HẾT RỒI. MÁY ATOM CỦA BRO SÀI MẤY NGÀY HẾT PIN?

Rom cực hay nhưng nặng nên mau hết Pin các bác ạ!
Đề nghị các anh em mua thêm 1 bình ắc quy di động đeo bên thắt lưng để khắc phục :D
Mình nói vui thôi chứ ai dùng cũng bị nhanh hao Pin, hiện tượng đó là bình thường!

luongdang

làm sao để chuyển thành giao diện today giống hình 3 hàng 1 vậy mọi người ? chỉ cho mình với.

mapbuidoi

Mình xài 1,5 ngày.
link dia rùi bạn ơi úp dùm mình được ko
Link là host media của mình trừ khi mình xóa mới die thôi bạn à.
Rom cực hay nhưng nặng nên mau hết Pin các bác ạ!
Đề nghị các anh em mua thêm 1 bình ắc quy di động đeo bên thắt lưng để khắc phục :D
Mình nói vui thôi chứ ai dùng cũng bị nhanh hao Pin, hiện tượng đó là bình thường!
Mình thấy ko hề nặng tí nào. Ram còn 25M nếu bạn chọn clock today. có nghĩa nó bằng bản rom zin.

Chỉnh sửa cuối:

ktstran

Bro sài dc 1,5 ngày cơ ah? phải xem lại pin cu mình mất. Dc có ngày ah.

Các bạn cho mình hỏi ! một vài chương trình phài vào task man mới tắt duoc , không giống như nhưng bản rom cua Khoa-Ha vay , neu muốn thì phài dùng chương trìng ji' ?

anhducvn2002

mấy pro có biết làm sao để cho ra cái menu tổ ong nhỉ???
nó cứ thẳng tuồn tuột thế này nhìn hok đẹp lắm!!
6.5 thì tổ ong mới đẹp!!!
:d

JongZiZi

mấy pro có biết làm sao để cho ra cái menu tổ ong nhỉ???
nó cứ thẳng tuồn tuột thế này nhìn hok đẹp lắm!!
6.5 thì tổ ong mới đẹp!!!
:d

Cái đấy thuộc về giao diện rồi. Wa khu vực Theme&Skin vào đây nè. Có hết. :D

mrducbao

[/QUOTE]Mình thấy ko hề nặng tí nào. Ram còn 25M nếu bạn chọn clock today. có nghĩa nó bằng bản rom zin.[/QUOTE]

Vậy, nếu ROM không nặng thì tại sao Pin lại hao nhanh hơn so với các bản ROM WM6.1 nhỉ???:-?

luongdang

thật sự ROM này nặng mà. mình chạy thấy máy chậm đi hẳn. xử lý tất cả chương trình đều thấy chậm.

phat288

em test bản rom nay được 3 ngày rôi và e có chút nhận xét:
1/vừa up xong thì thấy rất mượt, vuốt rẫt đã tay.
2/ram có trống nhiều nhưng xài một hồi thì nó nặng xuống (do các chương trình nằm trong ram chưa được tắt).nên phải cài thêm phần mềm hỗ trợ.
3/dùng với tai nghe bluetooth bh501 nokia thì nghe nhạc rất đã, còn khi thoại thì lúc được lúc không. bắn và nhận file thì rất ổn định.
4/công nhận bản rom này hao pin gớm. pin em đã bị nó thủ tiêu rồi :D

mong chờ các cao nhân bào chế ra các bản rom mới. em sẵn sàng test tẹt ga luôn.

*luôn ủng hộ rom PDAviet*

anhducvn2002

TEST 3 NGÀY!!! CÔNG NHẬN LÀ PIN HAO CỰC NHANH
KO CÀI ĐƯỢC FONT TIẾNG NHẬT (MÌNH ĐANG HỌC TIẾNG NHẬT, DÙNG ĐỂ TRA TỪ ĐIỂN) DÙ ĐÃ THỬ NHIỀU CHƯƠNG TRÌNH (Lets Japan No.6, CE-START,..)
AI CÓ FONT TIẾNG NHẬT SHARE MÌNH VỚI!!!
THANKS.....
LUÔN LUÔN SẴN SÀNG TEST ROM MỚI!!
:)