• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TJs_Atom_Exec_23409_WM_6.5_ROM đà TÍCH HỢP FONT VÀ BỘ GÕ

ktstran

em test bản rom nay được 3 ngày rôi và e có chút nhận xét:
1/vừa up xong thì thấy rất mượt, vuốt rẫt đã tay.
2/ram có trống nhiều nhưng xài một hồi thì nó nặng xuống (do các chương trình nằm trong ram chưa được tắt).nên phải cài thêm phần mềm hỗ trợ.
3/dùng với tai nghe bluetooth bh501 nokia thì nghe nhạc rất đã, còn khi thoại thì lúc được lúc không. bắn và nhận file thì rất ổn định.
4/công nhận bản rom này hao pin gớm. pin em đã bị nó thủ tiêu rồi :D

mong chờ các cao nhân bào chế ra các bản rom mới. em sẵn sàng test tẹt ga luôn.

*luôn ủng hộ rom PDAviet*
phần mềm hỗ trợ là phần mềm nào hả bạn? mình dùng 1 hồi là nó xuống 13- 15 Mb ah`. Khởi đọng xong thì 23mb lận

mrducbao

Hầu như bản WM6.5 nào cũng chạy lúc đầu thì mượt rồi chậm dần, kể cả dùng các phần mềm giải phóng Ram hoặc đóng ứng dụng cũng thế mà thôi, trừ khi Reset máy. Theo mình thì Atom Exec muốn vừa đẹp vừa mượt thì chỉ có dùng WM6.1 là chuẩn nhất, không phải do người cook.... làm chậm máy vì đơn giản họ cũng dùng máy như ta mà, là do đặc điểm của WM6.5 đối với Atom Exec vì Ram của loại máy này không theo kịp thời đại nên có cook kiểu gì thì quanh quẩn cũng vẫn là tốc độ không thể vượt ngưỡng được. Hoặc nhiều khi có bản Rom chạy cũng được nhưng WM6.5 làm Pin ngốn nhanh.
Với mình up WM6.5 nhằm mục đích khám phá, đóng góp ý kiến để phát triển Diễn đàn :D
Ngon, bổ, rẻ là nhu cầu của hầu hết mọi người tuy nhiên trong những trường hợp nhất định thì ta cần phải xem lại :D

discover712

Hầu như bản WM6.5 nào cũng chạy lúc đầu thì mượt rồi chậm dần, kể cả dùng các phần mềm giải phóng Ram hoặc đóng ứng dụng cũng thế mà thôi, trừ khi Reset máy. Theo mình thì Atom Exec muốn vừa đẹp vừa mượt thì chỉ có dùng WM6.1 là chuẩn nhất, không phải do người cook.... làm chậm máy vì đơn giản họ cũng dùng máy như ta mà, là do đặc điểm của WM6.5 đối với Atom Exec vì Ram của loại máy này không theo kịp thời đại nên có cook kiểu gì thì quanh quẩn cũng vẫn là tốc độ không thể vượt ngưỡng được. Hoặc nhiều khi có bản Rom chạy cũng được nhưng WM6.5 làm Pin ngốn nhanh.
Với mình up WM6.5 nhằm mục đích khám phá, đóng góp ý kiến để phát triển Diễn đàn :D
Ngon, bổ, rẻ là nhu cầu của hầu hết mọi người tuy nhiên trong những trường hợp nhất định thì ta cần phải xem lại :D

Bạn có nhận xét hay quá, mình cũng thấy vậy =D>

JongZiZi

Nói chung AE đã đến giới hạn rồi. Có cố nữa, nó đơ máy luôn thì khổ.
Pin cho bản 6.1 còn hao đừng nói chi đến bản 6.5 .
Có biến hoá thì chắc nên biến hoá giao diện mới, đẹp và nhẹ hơn cho 6.1 thôi là wá tốt rồi.
Sau 1 hồi test búa xua ROM. Giờ đành lặng lẽ way lại 6.1 Clean và set soft lại từ đầu nè. :D

vuquang

Hic! lâu ko vào diễn đàn thấy thằng cu này viết hay đáo để :O. Xin Pro cho biết hiện giờ thì nên dùng rom gì là ổn định nhất vậy ông bạn, để mình còn up phát, lâu rồi ko đc up rom rồi.

fantasyx

Đó là Bluetooth bắn cho máy khác không được, giao diện Touchflo không mở được, S2P không có, bàn phím ảo tiếng Việt không có, chương trình nghe nhạc của máy đang chạy tự nhiên bị đá ra(nhạc không phát nữa).

mrducbao

Nói chung AE đã đến giới hạn rồi. Có cố nữa, nó đơ máy luôn thì khổ.
Pin cho bản 6.1 còn hao đừng nói chi đến bản 6.5 .
Có biến hoá thì chắc nên biến hoá giao diện mới, đẹp và nhẹ hơn cho 6.1 thôi là wá tốt rồi.
Sau 1 hồi test búa xua ROM. Giờ đành lặng lẽ way lại 6.1 Clean và set soft lại từ đầu nè. :D

Mình cũng đang dùng WM6.1 clean giống cậu vậy :D

mrducbao

Hic! lâu ko vào diễn đàn thấy thằng cu này viết hay đáo để :O. Xin Pro cho biết hiện giờ thì nên dùng rom gì là ổn định nhất vậy ông bạn, để mình còn up phát, lâu rồi ko đc up rom rồi.

Anh đang dùng clean ROM 21046 của TJs, let's try it!

mrducbao

Đó là Bluetooth bắn cho máy khác không được, giao diện Touchflo không mở được, S2P không có, bàn phím ảo tiếng Việt không có, chương trình nghe nhạc của máy đang chạy tự nhiên bị đá ra(nhạc không phát nữa).

Chắc là khi up bạn chưa tuân thủ theo đúng qui trình, nếu đúng thì khi up xong máy sẽ tự động Hard reset và tự động load các phần mềm chứa sẵn trong Extended ROM do người cook add vào và phần còn lại là người dùng ROM có đồng ý cài vào để dùng thì nó mới tồn tại. Touch Flo dùng bình thường mà, bàn phím tiếng Việt cũng có nhưng mà phải set thì nó mới chạy, còn trình nghe nhạc như bạn mô tả chắc là do lúc bạn dùng thi Ram còn quá ít nên có thể nảy sinh hiện tượng bị out. Còn về Bluetooth thì bạn dùng Advance config và Enable OBEX rồi reset lại máy, sau đó vào bluetooth setting -> Make this device visible to other devices rồi gửi File xem nhé!

Chúc bạn thành công

ktstran

Test: 1. WM 6.5 23047 ROM With Built in M2D (Blue)+CHOME - Available (13 Sept 2009)

http://depositfiles.com/en/files/b3186hkhe
bản này có vẻ ổn định, chạy mượt hơn bản kia. Ram nhiều hơn, nhưng minh không cài dc jivertalk, không get key dc, login thì báo thiêys NetF 3.5, mình vào trang chủ cua Jivertalk dơnload cái này về, cài rồi mà vẫn báo như vậy. Mình nghĩ 6.5 thì có sẵn rồi chưa. Không hiểu, cài Im+ thì không thể chạy dc Resco regitry để reg. Nó báo lỗi j đấy, anh em ai biết khắc phục không?