• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tom XAP Installer - Phiên bản 1.2 (Update 07/02/2011)

VinhConst

Mình cho cài ở chế độ andmin, nhưng ko cài được, máy tính báo lỗi TOM XAP Installer has stopped working. ko cài được soft này,
Bác nào biết chỉ em với, máy tính của em chạy W7, .netframework 4.0.

Gà mờ là em, các bác chiếu cố em.

edmundo2203

Của bạn do bị lỗi khi cài SDK bạn cài lại đi nhé.Lưu ý là nên dùng Win vista hoặc Win7 để cài thì càng tốt.

princent279

Sau khi cài win 7 Pro N mình bật cái Tom XAP installer 1.2 lên thì nó báo như vầy !!! please help !!!

blackdoor

Manager
Sau khi cài win 7 Pro N mình bật cái Tom XAP installer 1.2 lên thì nó báo như vầy !!! please help !!!
Chưa có .NET Framework 4.0 cài trong máy nên nó không chạy được.
Đọc kỹ chú ý của TOM ở bài 1 nhé.

quang83

Chưa có .NET Framework 4.0 cài trong máy nên nó không chạy được.
Đọc kỹ chú ý của TOM ở bài 1 nhé.

Cài .Net framework 4.0 rồi vẫn có thể bị lỗi trên. Nếu vẫn còn bị thì Run as Administrator.

superman1983

Mình không cài được soft. Cư cài là nó báo lỗi

1) Máy bạn chưa unlock - Mình dùng bản room của Bác Tom đã unlock
2) Chưa kết nối HD7 với PC - Vào zune thấy nó nhận ra máy của mình chỉ không đăng nhập vào zune được

Chả hiểu thế nào. Bác nào biết chỉ dùm. Mình xài Win XP đã cài NF và SKD cho XP.

weedlady

Mình không cài được soft. Cư cài là nó báo lỗi

1) Máy bạn chưa unlock - Mình dùng bản room của Bác Tom đã unlock
2) Chưa kết nối HD7 với PC - Vào zune thấy nó nhận ra máy của mình chỉ không đăng nhập vào zune được

Chả hiểu thế nào. Bác nào biết chỉ dùm. Mình xài Win XP đã cài NF và SKD cho XP.

Vấn đề này đề cập khá nhiều trong mục "....chống khóa máy thông qua Zune", bác chịu khó đọc

superman1983

Sao mình không sign in trong Zune Software được? Bác nào gặp tình trạng như vậy không?

hiennhan85

bạn Tom ơi...mình làm giống hình như sao cứ bấm install là nó mất tiêu. không thấy nó chạy vậy....giúp mình với.

mumy3G

Sao mình không sign in trong Zune Software được? Bác nào gặp tình trạng như vậy không?

Mình vẫn sign in bình thường mà, thử địa account khác xem sao.

bạn Tom ơi...mình làm giống hình như sao cứ bấm install là nó mất tiêu. không thấy nó chạy vậy....giúp mình với.

Mất tiêu là sao bạn, có thông báo là : cài đặt thành công không ?

thedat007

Bạn phải cài SDK, SDK cài hơi lâu ráng đợi sẽ ok. Mình đã từng bị lỗi này vì thiếu SDK (lưu ý : PC phải là WInXPSP3 trở lên)

bobinhhl

cho minh hoi chut nha tom .minh dang ky tai khoan tren live.com ok roi nhung khi dang nhap vao phone ko duoc ,tai cac ung dung nhu youtube tren phone cung ko tai duoc.co th huong dan giup minh tao tai khoan dang nhap vao phon de tai cac ung dung free ko .minh rat mong ban giup do thank truoc nha.

blackdoor

Manager
cho minh hoi chut nha tom .minh dang ky tai khoan tren live.com ok roi nhung khi dang nhap vao phone ko duoc ,tai cac ung dung nhu youtube tren phone cung ko tai duoc.co th huong dan giup minh tao tai khoan dang nhap vao phon de tai cac ung dung free ko .minh rat mong ban giup do thank truoc nha.
- Yêu cầu bác việt bài bằng tiếng Việt có dấu, nếu viết thế này sẽ bị xóa bài đấy.
- Để tải ứng dụng free, bác chỉ cần kết nối WP7 vào internet (dùng WIFI hoặc 3G), mở Marketplace trên WP7, tìm và tải các ứng dụng, có liên quan gì đến tài khoản mail đâu.
- Nếu cần tải và cài trên PC qua Zune thì bác mới cần đăng nhập Zune bằng tài khoản live mail. Nếu không đăng nhập được, có thể Zune đã bị lỗi, bác gỡ bỏ Zune và cài lại bản khác từ trang chủ là ổn thôi.

quangtring

[GIÚP ĐỠ] Xin chỉ giáo cho mình với :(

Hôm nay ngồi cài app cho con Trophy nhưng mà khi cài vào máy tính nó hiện ra cái thông báo này

Mình ohông cài được app luôn .
hjc!
Pro nào chỉ giáo giúp mình nha

quangtring

MÁy tính SP3 thỳ cài SDK nó báo là phải vista với win7 mới cài được làm sao bây giờ hả bác ? Máy xách tay e mua lâu r nên ko đủ để lên vista hay win7 . SP3 cài app và game kiểu gì bây giờ hả bác Tom :(