• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

b0y0nl1n3

Tai nạn nghề nghiệp hix mình cài oki rùi hjx mình test thử thêm vài hiệu ứng khác kết quả là ko còn hiệu ứng j lun trở lại giống bt rùi hjx ko lẽ mình làm lại từ đầu sao hjxhjx:(

AlyCuong

Active Member
Tai nạn nghề nghiệp hix mình cài oki rùi hjx mình test thử thêm vài hiệu ứng khác kết quả là ko còn hiệu ứng j lun trở lại giống bt rùi hjx ko lẽ mình làm lại từ đầu sao hjxhjx:(

Xóa cái thư mục effect đi rồi chép cái khác vào. vào bật off rồi on lại chỗ mở hiệu ứng thử đi bạn.

prettyboy247

lưu ý với bạn là có 2dong fp1 và fp2 khác nhau.trong foder effects có file mainf... .mf gì đó mở bằng notepat sẽ thấy đường dẫn của từng dòng nếu fp1 là c:resource thì fp2 sẽ là z:resource.fp1 gồm những máy e71 ê63...còn fp2 đa số là dòng cảm ứng.cho nên chú ý rằng khi đã có hiệu ứng rồi muốn đổi hiệu ứng khác,thì nên mở foder effects đinh dùng ra tìm và xóa file mainf..mf gì đó,trước khi copy đè.đảm bảo sẽ k mất hiệu ứng.còn đã lỡ làm mất rồi thì bạn cài lại pm ThemeeffecFP1.sis sau đó khởi động lại máy sẽ đc.chúc thnahf công

b0y0nl1n3

Àh bạn ơi mình thử làm nhiều cách rùi nhưng hiệu ứng đổi trang sao mình làm hoài nó ko đc nhỉ

prettyboy247

Àh bạn ơi mình thử làm nhiều cách rùi nhưng hiệu ứng đổi trang sao mình làm hoài nó ko đc nhỉ

có phải bạn chỉ làm đc hiệu ứng ở icon phải ko?bạn làm lại dùm mình caí bước đổi tên và copy 0rpautostart.exe âý,theo mình bạn làm nhầm bước đó,thử lại nha

prettyboy247

có bạn nào đã lưu trang này rồi up cho mình xin mấy cái ảnh bị lỗi,mjh up lại bài với.

kecodon127

ko hiểu ý bạn lắm bạn dùng hiệu ứng trên máy nào.bạn xoay ntn thì muốn có hiệu ứng

nghĩa là khi mình để ngang điện thoại, bật tự động xoay màn hình, màn hình nó xoay nhưng mà ko kèm theo hiệu ứng gì như fp2 trông hơi buồn

prettyboy247

nghĩa là khi mình để ngang điện thoại, bật tự động xoay màn hình, màn hình nó xoay nhưng mà ko kèm theo hiệu ứng gì như fp2 trông hơi buồn

có phải bạn dùng máy cảm ứng.theo mình nghĩ cái xoay màn hình tự động là của hệ thống ở máy chứ ko phải của hiệu ứng đâu bạn,nên ko thể có hiệu ứng được thế máy bạn có chuyển trang chưa hay chỉ có ở icon thôi vậy

bạn ơi sao mình làm chỉ có hiệu ứng ở icon không có chuyển trang gì hết mình xài nokia 5730 bạn co cách nào làm cho máy mình có hiệu ứng chyển trang cám ơn ban nhìu lắm

kecodon127

có phải bạn dùng máy cảm ứng.theo mình nghĩ cái xoay màn hình tự động là của hệ thống ở máy chứ ko phải của hiệu ứng đâu bạn,nên ko thể có hiệu ứng được thế máy bạn có chuyển trang chưa hay chỉ có ở icon thôi vậy

ko phải máy cảm ứng n82. có tất cả hiệu ứng trừ mỗi cái đó. bạn ko hiểu roài. fp2 tắt effect đi cũng làm gì có hiệu ứng khi xoay :))

prettyboy247

bạn ơi sao mình làm chỉ có hiệu ứng ở icon không có chuyển trang gì hết mình xài nokia 5730 bạn co cách nào làm cho máy mình có hiệu ứng chyển trang cám ơn ban nhìu lắm

bạn làm lại mấy bước này chính xác sẽ được
Vào c:\sys\hash\ copy file rompatcherauto.exe ra C:Đổi tên thành 0rpautostart.exe(lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Vào e:\sys\bin\ copy rompatcherauto.exe ra E:
Đổi tên thành 0rpautostart.exe((lưu ý là số 0) và copy trở lại
• Down file đính kèm domainsrv.zip (Thanks to wadowice) => Giải nén được
C_sys_hash_domainsrv.exe => copy vô c:\sys\hash\ đổi tên thành domainsrv.exe
F_sys_bin_domainsrv.exe => copy vô e:\sys\bin\ đổi tên thành domainsrv.exe
• Xong phải restart máy.vậy là hoàn thành bước tự hiện effec khi reset và đổi theme khác

hungpro_tn

Em dùng E71 lúc đầu cài đc ôk. nhưng sau khi 4mat máy thế nào nó kũng không đc, híc
Làm thế nào bây giờ. T.T :(

heaven3tt

Em dùng E71 lúc đầu cài đc ôk. nhưng sau khi 4mat máy thế nào nó kũng không đc, híc
Làm thế nào bây giờ. T.T :(

nếu bạn đã làm 1 lần dc mà sau khi 4mat lạj làm mà ko thấy hiện t thì do cái effect đó bị thiếu sót thôi.mình bị nhiều rồi.còn mấy bc trên ko thề sai đc.
>>>>>>>>>>>
Bác nào cho em xie 1 effects chuyền trang đẹp ti nào. Như kiều dòg càm ứng cũng đc

bạn cho mình hỏi thêm một tí (luu ý là số 0 ) nghĩa là sao vậy ban mính thắc mắc nên không dám làm vì hồi trước mình xài N5800 cài mấy cái hiệu ứng này mà máy mình phải ra đi huhu

prettyboy247

bạn cho mình hỏi thêm một tí (luu ý là số 0 ) nghĩa là sao vậy ban mính thắc mắc nên không dám làm vì hồi trước mình xài N5800 cài mấy cái hiệu ứng này mà máy mình phải ra đi huhu

ngĩa là chữ 0prautostart.exe chữ đầu tiên là số 0rp chứ ko phải chữ opr ấy bạn,bạn hiểu chưa.tại môt số bạn khi đổi tên lại là chữ orp vj thế ko có hiệu ứng nên mình phải lưu ý.bạn làm trên máy nào.mình lam chưa phải fomat bjo cả

Status
Không mở trả lời sau này.