• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC Effect dùng cho các máy s60v3 đều dùng được đây

Status
Không mở trả lời sau này.

prettyboy247

prettyboy cho mình xin cái hiệu ứng thứ 2 bên phải mà có khẩu súng, rồi tuyết rơi á, khoái cái hiệu ứng thoát ra homescreen nó quay vòng ra phía sau

mình có nhiều hiệu ứng qua nến ko nhớ đc là hiệu ứng nào nữa

duongdinhqui

mình có nhiều hiệu ứng qua nến ko nhớ đc là hiệu ứng nào nữa
Chào prettyboy247!
bạn có thể làm cho mh hiệu ứng chỉ có mưa và sao đêm k?chuyển trang theo kiểu zoom...mh thích mưa suốt ở hs và trong menu,hoặc nếu k mưa suốt đc thì prettyboy247 kéo dài thời gian mưa cho mh đc k.thanked...bạn rất nhiều.
(sau ngày bạn j.a.f cho mh,tại cái công usb trước máy mh trục trặc,mh đổi ra đằng sau ok ngay.mh dung 5233 prettyboy247 nhé!!
Thân ái!!

Thuong2

Bạn nào có thể chỉ mình cách lám hiện hiệu ứng sấm sét ở effect sấm sét bướm lượn đc ko .mình cài vào nhấn ra vào menu thấy có bướm lượn và lá rơi mà chẳng thấy sét đâu cả. Và chỉ mình cách làm cho hiệu ứng đó hiện lâu một chút nửa nha .

prettyboy247

Bạn nào có thể chỉ mình cách lám hiện hiệu ứng sấm sét ở effect sấm sét bướm lượn đc ko .mình cài vào nhấn ra vào menu thấy có bướm lượn và lá rơi mà chẳng thấy sét đâu cả. Và chỉ mình cách làm cho hiệu ứng đó hiện lâu một chút nửa nha .

cái hiệu ứng của mình đã có đầy đủ hiệu ứng sấm sét trong đó rồi đấy.bạn thử copy đè lại vào c:resource xem sao

Thuong2

Mình cài e2z chư ko dùng c2z nửa .đả thử sấm sét co thấy lúc tắt mở nguồn thấy đc 1 cht rồi thôi .

ngocson04071990

Cho mình hỏi ! sao mình đỏi efect là bị mất hiệu ứng! Phải chuyển vể mặc định!
Mình phải dùng C2z mới có sấm sét lúc thoát phải k bạn, mình làm trên E71 cũng khá lâu thì có, còn con mới đây k dùng thì k có

prettyboy247

Cho mình hỏi ! sao mình đỏi efect là bị mất hiệu ứng! Phải chuyển vể mặc định!
Mình phải dùng C2z mới có sấm sét lúc thoát phải k bạn, mình làm trên E71 cũng khá lâu thì có, còn con mới đây k dùng thì k có

bạn ko dùng c2z nhé,lỗi tùm lum,e71 k cần c2z.bạn chỉ cần xoa file manif...mf trong foder efects trc khi copy đè thì k bị mất hiệu ứng

rubjgj

em làm được rồi. nhưng mà cứ để một lúc thì bị lỗi phím chọn phải. cứ như là ấn nhiều lần vào đó ấy. mấy anh giúp em với

taolagi227

*Tiếp theo:Vào nơi chứa các ứng dụng đã cài đặt, nhấn vào biểu tượng FullKastor lúc nãy đã cài, nó sẽ tạo ra 1 file patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\ (dùng explore để tìm file đó)
không hiểu chỗ này

có ai cài ok trên E52 chưa vậy?có thể hướng dẫm mình ko.mình cài rồi nhưng phần bật lên thì bị mất efect luôn hix.còn cái chú ý của prettyboy thì minh lại down cái effects.rar.7z
ko được.link bị die rồi.hix.anh em hướng dẫn dùm nhé.thanks

tolun2

lưu ý khi copy đè hiệu ứng nên mở foderr efects ra đánh dấu tất các file trong foder effec chỉ bỏ lại file manifest.mf là ko chọn rồi chép đè vào c:resource/effects nha,xong off/on lại hiệu ứng trong theme là có hiệu ứng mới.hoặc các bạn giải nén effec vừa dow về tìm file manifest.mf xóa đi trước khi copy là ok. chúc thành công

Vấn đề là đây....mình quên đọc cái này, thành ra chép y xi vào. H sao đây chủ 2pic, file manifest.mf có tác dụng j zj:(
Nếu được cho mình xin 1 cái file manifest.mf cũ nhaz:D

Chỉnh sửa cuối:

saobang_elca

cho mình hỏi cái... làm xong tất cả các bước rồi mà vẫn không thấy đc hiệu ứng như là hiệu ứng bông tuyết, mặc dù đã copy vào Ổ C rùi...chỉ thấy đc hiệu ứng khi vào 1 thư mục nào đó trong menu...làm thế nào để được thấy giao diện của hiệu ứng tkss!!

tolun2

Hình như bạn chỉ cop vào ổ C chứ đâu cop vào c:\resource\effects , sau đó bạn off/on như chủ thớt đã nói ak:D
Ah, nhớ đừng chép đè file manifest.mf nhaz, mình cũng chả hju sao chủ thớt nói zj nữa :| ~X(

prettyboy247

Hình như bạn chỉ cop vào ổ C chứ đâu cop vào c:\resource\effects , sau đó bạn off/on như chủ thớt đã nói ak:D
Ah, nhớ đừng chép đè file manifest.mf nhaz, mình cũng chả hju sao chủ thớt nói zj nữa :| ~X(

trong file manifest.mf mở = notepat sẽ thấy đường dẫn là ổ C: và Z: ổ C là của dòng FP1.ô Z là của FP2,vì sao phải xoá manifest.mf trước khi copy hiệu ứng mới,bởi vì nếu đúng file đó của máy sẽ ko mất hiệu ứng,nhưn sai file manifest.mf sẽ bị mất nhé,chi cần cài lại ThemeEfectsFP1.sis
là sẽ có lại hiệu ứng

huynhtrantai

Su co loi camera

về camera n95 thi nếu bạn ko vào đc thì bạn off chức năng efects đi sẽ vào bt.nó lỗi là do cái c2z.rmp lập trên đt nếu lập bằng web nc ngoài có thể hết,mà bạn dùng bản 8gb hay 2gb thử cái fix của mình chưa

minh da cai fix cua ban roi,va ca cai 8g nua cung nhu vay !minh khong dung c2z.rmp (cai nay hay loi va lam cham may wa )nhung van co hieu ung binh thuong, nhung met cai la camera k hoat dc:(.Theo minh nghiem cuu thi mot so Hieu ung efects thi dung dc camera con cai hieu ung Sam set va buom cua ban thi khong dung dc camera:((.

prettyboy247

đổi hiệu ứng bằng cách này nhé tải file hiệu ứng về giải nénn ra foder effects copy đè vào c:resource
lưu ý khi copy đè hiệu ứng nên mở foderr efects ra đánh dấu tất các file trong foder effec chỉ bỏ lại file manifest.mf là ko chọn rồi chép đè vào c:resource/effects nha,xong off/on lại hiệu ứng trong theme là có hiệu ứng mới.hoặc các bạn giải nén effec vừa dow về tìm file manifest.mf xóa đi trước khi copy là ok. chúc thành công

k3c0d0c

cac bac cho minh hoi tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on là ntn mìnnh lam theo buoc 1 rôi mà không thấy on/off ở đâu cả l

Status
Không mở trả lời sau này.