• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP CÁC GAME KHỦNG CỦA SEGA

Status
Không mở trả lời sau này.

ngkhanhhoang

Hi all, :D

Sorry mod mình ko search hết trong forum là những game của SEGA chơi qua Pico Drive đã được post hay chưa nên mạo muội post lên share cho anh em vì thấy game chơi rất hay, đa dạng và khá nhanh và có rất nhiều game nặng đến trên 5MB :D

Mình vắn tắt thế này, bạn phải có chương trình giả lập cho game - đó là Pico Drive và sau đó chỉ cần game nữa là đủ (định dạng là .smd, .bin)

Các bạn tải về chương trình Pico Drive và file hướng dẫn cài đặt bên dưới nhé. Mình sẽ giới thiệu trước 1 game rất kinh điển: ULTIMATE MORTAL KOMBAT 3

Screen shots:

Link down: http://www.4shared.com/file/75737663/5ab5c94/Ultimate_Mortal_Combat3.html

Để chơi các bạn chỉ việc chép game vào thẻ nhớ, nên tạo ra 1 thư mục như SEGA games chẳng hạn để dễ quản lý. Chạy Pico Drive, chọn Load New ROM/ISO, sau đó duyệt tới game đã chép vào là có thể chơi theo như những gì chúng ta đa cài đặt lúc đầu. :D

Mình sẽ mang tới nhiều game hấp dẫn hơn trong thời gian tới nữa...:))

LET'S ENJOY NOW!!! :D

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvulinh

Hi all, :D

Sorry mod mình ko search hết trong forum là những game của SEGA chơi qua Pico Drive đã được post hay chưa nên mạo muội post lên share cho anh em vì thấy game chơi rất hay, đa dạng và khá nhanh và có rất nhiều game nặng đến trên 5MB :D

Mình vắn tắt thế này, bạn phải có chương trình giả lập cho game - đó là Pico Drive và sau đó chỉ cần game nữa là đủ (định dạng là .smd, .bin)

Các bạn tải về chương trình Pico Drive và file hướng dẫn cài đặt bên dưới nhé. Mình sẽ giới thiệu trước 1 game rất kinh điển: ULTIMATE MORTAL KOMBAT 3

Screen shots:

Link down: http://www.4shared.com/file/75737663/5ab5c94/Ultimate_Mortal_Combat3.html

Để chơi các bạn chỉ việc chép game vào thẻ nhớ. Chạy Pico Drive, chọn Load New ROM/ISO, sau đó duyệt tới game đã chép vào là có thể chơi theo như những gì chúng ta đa cài đặt lúc đầu. :D

Mình sẽ mang tới nhiều game hấp dẫn hơn trong thời gian tới nữa...:))

LET'S ENJOY NOW!!! :D
cái game này giống game rồng đen chơi điện tử 4 nút ngày xưa.mình còn nhớ ngày đó mình còn chốn cả học đi chơi cái game này.cám ơn bạn nhiều.đừng ai khoe má mình nha

tmt1

games hay, nhưng p990i khó chơi quá, không biết bạn có thể chuyển qua cảm ứng khng. thank!

ngkhanhhoang

games hay, nhưng p990i khó chơi quá, không biết bạn có thể chuyển qua cảm ứng khng. thank!

Đúng là lúc đầu có hơi khó nhưng chơi riết sẽ quen thôi mà bạn. Bây giờ mình quen rồi nên cảm thấy bấm cũng thoải mái lắm. Thể loại game này mà chơi cảm ứng chắc bạn mua vài cái màn hình để dành xài dần là vừa...:D

ngkhanhhoang

cái game này giống game rồng đen chơi điện tử 4 nút ngày xưa.mình còn nhớ ngày đó mình còn chốn cả học đi chơi cái game này.cám ơn bạn nhiều.đừng ai khoe má mình nha

Hi..hi..ngày xưa mình cũng vậy, thường trốn học thêm đi chơi điện tử mà. Có thể nói tất cả những game nằm trên mấy cuốn băng to đùng hồi đó đã nằm gọn trong chú P990i của mình rùi. Không biết bạn nào thích chơi Mario ko nhỉ? =))

Status
Không mở trả lời sau này.