• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG hợp các hiệu ứng Effect dùng cho các máy s60v3-s60v5 (Phần 2)

Zkedautinhz1

mình sử dụng n5730 fp2 , đã làm hết các bước , hiện đủ hiệu ứng chỉ có mỗi hiệu ứng chuyển trang là chẳng thấy đâu , vô theme on/off thì quay ra mất hết hiệu ứng lun , phải bỏ apply FullKastorEnable.rmp thì có hiệu ứng lại ( vẩn chẳng thấy hiệu ứng chuyển trang >_< ) , máy tui bị gì thế , ai nhu mi a tui với , hu hu hu hu .................................:(

muốn thấy rõ hiệu ứng chuyển trang thì hãy chạy nhiều ứng dụng cùng lúc, tức là khi máy chạy chậm

kennykaka

muốn thấy rõ hiệu ứng chuyển trang thì hãy chạy nhiều ứng dụng cùng lúc, tức là khi máy chạy chậm

6120c mình làm đúng các bước trên 1 lần là được ngay , đâu cần phải chạy thêm ứng dụng nào đâu , 5730 làm 2,3 lần rùi mà chẳng được , thặm chí là lúc apply c2z va fullkastor cùng lúc thì mất hết hiệu ứng lun , on/off cũng vậy , khởi động lại máy thì tịt lun phải tháo thẻ mới lên được , mình làm sai hoặc thiếu bước chăng.........................>_< !!!! nếu mà mình không apply fullkastor thì dùng c2z chạy hiệu ứng bình thường icon , nền menu , tùy chọn menu..................chỉ có chuyển trang là nhìn muốn lé con mắt cũng hem thấy.................@_@ !!!

huycoc0310

6120c mình làm đúng các bước trên 1 lần là được ngay , đâu cần phải chạy thêm ứng dụng nào đâu , 5730 làm 2,3 lần rùi mà chẳng được , thặm chí là lúc apply c2z va fullkastor cùng lúc thì mất hết hiệu ứng lun , on/off cũng vậy , khởi động lại máy thì tịt lun phải tháo thẻ mới lên được , mình làm sai hoặc thiếu bước chăng.........................>_< !!!! nếu mà mình không apply fullkastor thì dùng c2z chạy hiệu ứng bình thường icon , nền menu , tùy chọn menu..................chỉ có chuyển trang là nhìn muốn lé con mắt cũng hem thấy.................@_@ !!!

đối với dòng fp2 chỉ cần dùng c2z và fullkastor trong rompatches dc apply là sẽ có hiệu ứng,nhưng các bạn phải chép đúng loại hiệu ứng mới có đầy đủ,các bạn lưu ý rằng fp1 và fp2 hiệu ứng khác nhau nhé,phải sửdduwwongf dẫn trong file manif...mf gì đó ở tất cả các foder effects thì mới có thể sử dụng được hiệu ứng,nếu dòng fp1 như e71 bị mất hiệu ứng các bạn cài lại file ThêmeFectsFP1.sis ở trên sẽ có lại,còn bạn nào reset lại máy mà mất hiệu ứng phải on/off trong theme thì làm lại bước tự bật lại hiệu ứng nhé

dungvstrang

đối với dòng fp2 chỉ cần dùng c2z và fullkastor trong rompatches dc apply là sẽ có hiệu ứng,nhưng các bạn phải chép đúng loại hiệu ứng mới có đầy đủ,các bạn lưu ý rằng fp1 và fp2 hiệu ứng khác nhau nhé,phải sửdduwwongf dẫn trong file manif...mf gì đó ở tất cả các foder effects thì mới có thể sử dụng được hiệu ứng,nếu dòng fp1 như e71 bị mất hiệu ứng các bạn cài lại file ThêmeFectsFP1.sis ở trên sẽ có lại,còn bạn nào reset lại máy mà mất hiệu ứng phải on/off trong theme thì làm lại bước tự bật lại hiệu ứng nhé
em dùng e71 thì sau khi apply to auto fullkastor thì bây giờ ko thể vào được ứng dụng nào và phim menu, mail, danh bạ , lịch , nghe gọi đều ko vào được bác giup em với bây giờ cắm cáp vào máy tính cũng ko nhận máy luôn hix

dungvstrang

em dùng e71 thì sau khi apply to auto fullkastor thì bây giờ ko thể vào được ứng dụng nào và phim menu, mail, danh bạ , lịch , nghe gọi đều ko vào được bác giup em với bây giờ cắm cáp vào máy tính cũng ko nhận máy luôn hix

sym2439

Em đã thành công trên E71 rất cảm ơn bác,
Tuy nhiên khi từ menu thoát ra ngoài màn hình chính thì bị đơ khoảng 4 hay 5 giây gì đó mới ra được màn hình chính, làm em rất khó chịu, tất cả các effect dung luợng nặng hay nhẹ đều bị tình trạng này, bác có cách khắc phục gì ko, các hiệu ứng icon chuyển trang sài rất ok không bị lỗi gì hết

thinh_26291

bạn ơi n81 thì la FP mấy mình cài thành công rồi nhưng đổi theme là mất reset lại máy lại có

duythangth

anh cho em hỏi ngày trước em có làm cái hiệu ứng cho con n86.nhưng ko có chuyển trang và full.thế bây giờ làm theo cách cuả anh có được ko?

ttrungdungg

Mình xài E 63,mình làm đúng như hướng dẫn rùi mà vẫn ko thấy hiệu ứng lật trang,chỉ co hiệu ứng icon thui.ai giúp mình với!help me

kill_drag0n

có ai giúp mình với! Mình xài đt 6760 slide, đã rất cố gắng để tạo được cái mục on off trong theme nhưng rùi khi on nó lên thì chẳng thấy hiện tượng gì cả! Mong mọi người giúp mình với! Thanks for all!

nokia5530xk

có file.txt nào chỉnh dùng hiệu ứng ở ổ C để cho vào fw không . Máy mình không bật đc c2z

linhmanhnd

máy mình c5-00, trong bản cook rom đã có full hiệu ứng như của bác rồi, bio mình mới down dc hiệu ứng đổ bóng icon của bác truong112 , muốn sử dụng nó thì làm thế nào bác??