• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG hợp các hiệu ứng Effect dùng cho các máy s60v3-s60v5 (Phần 2)

lamborghini2404

Các bạn chép file patch này vào E:\patches xong vào phần mềm rompatcher Aply FullKastorEnable.rmp và Open4All add auto nhé.tiếp đến vào cài đặt effec trong theme mở off/on

tình hình là vào rompatcher k tìm thấy apply FullKastorEnable.rmp, ngay cả chép hiệu ứng vào c:resource và off/on nhưng vẫn k thấy hiệu ứng,
p/s: máy đã hack bằng HeloOX 2.11 và mấy bước phía trên điều đã làm giống y như bài đã hướng dẫn
ai giúp mình với

blackpetal

tình hình là vào C:\sys\ không tìm thấy file rompatcherauto.exe ngay cả ổ E cũng vậy, ai giúp mình với

Mình dùng E71 và cũng giống như bạn này.không tìm thấy file rompatcherauto.exe bạn ơi.

Và mình cũng không biết phải off/on hiệu ứng trong theme ở đâu nữa.

Hướng dẫn mình với nhé.

Zkedautinhz1

Mình dùng E71 và cũng giống như bạn này.không tìm thấy file rompatcherauto.exe bạn ơi.

Hướng dẫn mình với nhé.

cài themeefect xong khởi động lại máy, vào chọn theme ấn tùy chọn sẽ có on/off

Zkedautinhz1

tình hình là vào rompatcher k tìm thấy apply FullKastorEnable.rmp, ngay cả chép hiệu ứng vào c:resource và off/on nhưng vẫn k thấy hiệu ứng,
p/s: máy đã hack bằng HeloOX 2.11 và mấy bước phía trên điều đã làm giống y như bài đã hướng dẫn
ai giúp mình với

sau khi tạo file FullKastorEnable.rmp xong thì hãy tìm nó rồi chép nó vào !/patcher . Như vậy thì mới có trong rom để mà apply

blackpetal

sau khi tạo file FullKastorEnable.rmp xong thì hãy tìm nó rồi chép nó vào !/patcher . Như vậy thì mới có trong rom để mà apply

Khi tick vào fullkastorEnable trong rompatcher thì nó gạch đỏ bạn ơi.help me!

lamborghini2404

Hướng dẫn mình với nhé.

muốn tìm thấy file rompatcherauto.exe thì bạn phải vào Rompatcher add to auto rồi sau đó vào lại xplore vào c:\sys\hash\ là tìm thấy à

p/s: bạn vào cái phần thay đổi Theme sau đó chọn option thì có thêm mục thay đổi hiệu ứng Themes rồi chọn on/off

Chỉnh sửa cuối:

lamborghini2404

đã chép file patch FullKastorEnable.rmp vào E:/patcher nhưng vẫn k thấy để apply, nó chỉ có c2z và open4all :(( có khi nào là do hack bằng heloOx 2.11 k ta, ai cưú tui với :((

lamborghini2404

sau một lần thử không thành công, đã xóa hết file đã cài, bây giờ bắt đầu làm lại thì không cài dc Rompatcher Plush+ dc nữa, giúp tui với, tui điên mất:((

blackpetal

Mình đã làm theo các bước chủ thớt hướng dẫn,đã apply được FullKastorEnable trong rompatcher,đã on trong theme effects mà vẫn không thấy hiệu ứng gì xuất hiện hết.

Mình đã làm hết các bước,chỉ có bước tìm file rompatcherauto trong c:\sys\hash thì mình không thấy file này,nhưng mình lại thấy có sẵn file 0rpautostart.exe trong c và e luôn.

Mò mẩm mấy ngày nay rồi mà vẫn không làm được,4mat lại phone mấy lần luôn vẫn không đươc. Mong các bác tận tình giúp đỡ cho con E71 của em nó có được cái hiệu ứng với. tks các bác nhiều lắm.

saker1990

Mình đã làm theo các bước chủ thớt hướng dẫn,đã apply được FullKastorEnable trong rompatcher,đã on trong theme effects mà vẫn không thấy hiệu ứng gì xuất hiện hết.

Mình đã làm hết các bước,chỉ có bước tìm file rompatcherauto trong c:\sys\hash thì mình không thấy file này,nhưng mình lại thấy có sẵn file 0rpautostart.exe trong c và e luôn.

Mò mẩm mấy ngày nay rồi mà vẫn không làm được,4mat lại phone mấy lần luôn vẫn không đươc. Mong các bác tận tình giúp đỡ cho con E71 của em nó có được cái hiệu ứng với. tks các bác nhiều lắm.

tôi làm cũng không đc và đành mất thời gian bung rost2 ra và ném vào. chạy ngon, mỗi tội mất thời gian

Zkedautinhz1

thiếu c2z dòng fp2 phải có cái này

blackpetal

Mò mẩm hoài mà vẫn không được. khuya wa tới giờ 4mat 2 lần nữa mà vẫn không được,bó tay.
E71 phiên bản 510 nó có sẵn file 0rpautostart.exe trong c và e rồi,mà không có file rompatcherauto.exe. chắc vấn đề là ở chổ này nên không làm được. hix

blackpetal

Sau 2 ngày mò mẩm cuối cùng cũng đã làm được cho con E71 rồi,đúng là có công mài sắt có ngày nên kim mà.

blackpetal

hix,khi tắt nguồn rồi mở lại thì mất hiệu ứng chuyển trang luôn,rồi phải vào on/off lại theme effects mới có được hiệu ứng,nhưng vẫn mất hiệu ứng chuyển trang. lại phải mày mò nữa rùi.:(

Zkedautinhz1

hix,khi tắt nguồn rồi mở lại thì mất hiệu ứng chuyển trang luôn,rồi phải vào on/off lại theme effects mới có được hiệu ứng,nhưng vẫn mất hiệu ứng chuyển trang. lại phải mày mò nữa rùi.:(

lúc mới mở nguồn nó như vậy đó

kennykaka

mình sử dụng n5730 fp2 , đã làm hết các bước , hiện đủ hiệu ứng chỉ có mỗi hiệu ứng chuyển trang là chẳng thấy đâu , vô theme on/off thì quay ra mất hết hiệu ứng lun , phải bỏ apply FullKastorEnable.rmp thì có hiệu ứng lại ( vẩn chẳng thấy hiệu ứng chuyển trang >_< ) , máy tui bị gì thế , ai nhu mi a tui với , hu hu hu hu .................................:(