• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG hợp các hiệu ứng Effect dùng cho các máy s60v3-s60v5 (Phần 2)

prettyboy247

Máy mình N81 2G thì thuộc FP 1 hay FP 2...mình cài theo cách dành cho FP 1 thì được nhưng dùng được 1 thời gian cứ phải tháo thẻ nhớ ra mới có effect rồi mất máy icon trong ứng dụng...rồi lắp thẻ nhớ vào thì mọi thứ mới hoạt động bình thường, nghĩa là có cả hiệu ứng effect nữa. Không biết bạn có cách nào khắc phục không ?

Máy bạn là FP1.còn những icon bị mất khi bạn tháo thẻ là do bạn cài ứng dụng đó trên thẻ,nên khi tháo thẻ ra ko thể còn được,nếu bạn ko muốn mất icon thì cài ứng dụng đó trên máy nhé.chứ ko liên quan đến hiệu ứng bạn ak.nếu bạn muốn hiệu ứng vẫn hoạt động khi tháo thẻ,thì cài lại Rompatcher lên bộ nhớ máy chuyển mục patches vào máy là ok

17091993

e gặp chút vấn đề...:((e đã làm dc như bác dậy,nhưng chẳng hiếu sao e đổi themes nó piến mất lun.h làm kiểu j kung k ra dc.co thử pật tắt on off như bác chỉ kung k ra nua.8-| e dùng e63.tiện bác cho e hỏi lun sao máy e no k có hiệu ứng lật trang gống của pác trong hình.e đảm bảo làm giống y nguyên bác làm

Chỉnh sửa cuối:

cuongnho

e gặp chút vấn đề...:((e đã làm dc như bác dậy,nhưng chẳng hiếu sao e đổi themes nó piến mất lun.h làm kiểu j kung k ra dc.co thử pật tắt on off như bác chỉ kung k ra nua.8-| e dùng e63.tiện bác cho e hỏi lun sao máy e no k có hiệu ứng lật trang gống của pác trong hình.e đảm bảo làm giống y nguyên bác làm
mình cũng ko làm dc cái hiệu ứng lật trang :D

cuongnho

Cùng cài trên E 63, đây là máy ku em mình

Máy mình nó chỉ hiện vậy thôi nè

ngoc511991

cái này có nặng máy và tốn pin lắm ko, xài n95 tính làm cho đẹp mà sợ tốn pin :( tk cả nhà

prettyboy247

của bạn chỉ có hiệu ứng ở icon đúng ko?chắc chắn làm thiếu 1 bước nào đó nhé. :D thử lại đi bạn,nếu ko được fomat hoặc gỡ hết ra cài lại là ok

tuanvu202

Sao không dc cái hiệu ứng chuyển trang nhỉ...cái hiệu ứnh chuyển trang này có giống vs v5 ko bạn ơi mà làm hoài ko thấy...
Cái này mỗi lần rétart máy lại phải vô on/of hiệu ứng theme mới dc bác àk...noá ko tự hiện luôn hả bác

prettyboy247

Sao không dc cái hiệu ứng chuyển trang nhỉ...cái hiệu ứnh chuyển trang này có giống vs v5 ko bạn ơi mà làm hoài ko thấy...
Cái này mỗi lần rétart máy lại phải vô on/of hiệu ứng theme mới dc bác àk...noá ko tự hiện luôn hả bác
ko cần phải bật như bạn nói đâu,khi bạn đã làm xong bước tự động bật hiệu ứng khi reset máy hay đổi theme khác,sẽ ok ko cần phải vào bật thủ công nữa,còn về hiệu ứng v5 và v3 đều sử dụng được

tuanvu202

ko cần phải bật như bạn nói đâu,khi bạn đã làm xong bước tự động bật hiệu ứng khi reset máy hay đổi theme khác,sẽ ok ko cần phải vào bật thủ công nữa,còn về hiệu ứng v5 và v3 đều sử dụng được
mình làm dc rùi chỉ mỗi tội mỗi lần test efect lại phải chép nhỉ :D:D
mà fải restart mới hiện hiệu ứng chuyen trang mới

AlyCuong

Active Member
mình làm dc rùi chỉ mỗi tội mỗi lần test efect lại phải chép nhỉ :D:D
mà fải restart mới hiện hiệu ứng chuyen trang mới

Bạn k cần restart, vào chỗ chọn Themes chọn 'off' rồi 'on' Theme effect là có hiệu ứng mới thôi.

tuanvu202

Bạn k cần restart, vào chỗ chọn Themes chọn 'off' rồi 'on' Theme effect là có hiệu ứng mới thôi.
vậy hả :D:D ngoài lề chút nha tiện ai cho mình xin cái theme nền đen để hiện effect cho nét nhỉ...chỉ cần nền đen thui :D:D

tuanvu202

Chủ top tách cho mình cái hiệu ứng chuyển trang của bộ effects sao bay lấp lánh cực đẹp và bộ sấm sét bướm lượn ở dưới dc không...hoặc bác nào có cái effects chuyển trang giông giống vs iphone thì cho mình xin vs...chỉ effect chuyển trang thui nhé, chán mâý cái effects trong menu rùi...thank nhiệt tình