• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các iOS 4.x Custom cho iPhone 3G và 3GS

vipboy_9x

Moderator
Chào bạn. Mình xài IP 3gs ban world bootroom cũ và up từ 4.01 lên 4.1 custom trong bài này. Bây giờ mình muốn trở về 4.01 lại có được ko? minh restore lại bản 4.01 clean thì bị lỗi 3941 j đó. Các bác giúp với
Bạn đọc cái đoạn này rùi làm theo hướng dẫn,làm thành công thì mới có thể sử Dụng được FW custom nhé!
** Nếu ở IOS 4.0, 4.0.1 jailbreakMe, phải thực hiện patch lại iboot 3GS (bootrom cũ) như sau :

- Download và giải nén file sprit2pwn_r3 , Pwn_old_boot_3GS.4.0-4.0.1.zip, sử dụng các Tool kết nối như: (iPhoneFolder hay ifunbox) copy tât cả các file này vào thư mục /tmp
- Vào Cydia add source : http://www.heaveniphone.com/Cydia/, cài đặt thêm MobileTerminal IOS 4.
- Mở MobileTerminal IOS 4, gõ lệnh sau:

su
- nhập password :
alpine
cd /tmp
chmod 755 pwn_old_boot_r3.sh
./pwn_old_boot_r3.sh

Reboot lại iphone, bạn có thể restore FW Custom

pandamiss

Bạn đọc cái đoạn này rùi làm theo hướng dẫn,làm thành công thì mới có thể sử Dụng được FW custom nhé!

HÌnh như bạn ấy đang sài 4.1 custom mà. Cái kia dành cho những ai xài gốc mà jailbreak bằng jailbreakme mà?

PS: Cho mình hỏi với mình mới lấy con 3Gs viettel la new bootrom chạy 3.1.3 gốc. Mới lấy nên chỉ kịp lưu shsh 4.1 T_T. Giờ mình có thể có cách nào úp lên fw 4.0 gốc hay 4.0.1 gốc được không?

hieu_mobilehn

HÌnh như bạn ấy đang sài 4.1 custom mà. Cái kia dành cho những ai xài gốc mà jailbreak bằng jailbreakme mà?

PS: Cho mình hỏi với mình mới lấy con 3Gs viettel la new bootrom chạy 3.1.3 gốc. Mới lấy nên chỉ kịp lưu shsh 4.1 T_T. Giờ mình có thể có cách nào úp lên fw 4.0 gốc hay 4.0.1 gốc được không?

Bạn chậm chân rồi . rất tiếc bây giờ appple chỉ cho lưu Shsh của 4.1 thôi ! Vì thế bạn không thể lên đc 4.0 hay 4.01 .

Zenki

Super V.I.P
Chào bạn. Mình xài IP 3gs ban world bootroom cũ và up từ 4.01 lên 4.1 custom trong bài này. Bây giờ mình muốn trở về 4.01 lại có được ko? minh restore lại bản 4.01 clean thì bị lỗi 3941 j đó. Các bác giúp với

Phải có SHSH thì mới về được bạn ah.

anhconokia

iOS 4.1 Custom

iPhone 3GS World Custom IOS 4.1 (Bootrom cũ ):

iPhone2,1_4.1_8B117_Custom_No_Active_Restore.part1 .rar
iPhone2,1_4.1_8B117_Custom_No_Active_Restore.part2 .rar
iPhone2,1_4.1_8B117_Custom_No_Active_Restore.part3 .rar
iPhone2,1_4.1_8B117_Custom_No_Active_Restore.part4 .rar
iPhone2,1_4.1_8B117_Custom_No_Active_Restore.part5 .rar

Phần 5 link không tải được

anhconokia

iOS 4.0.2 Custom

iPhone 3GS World Custom IOS 4.0.2 ( Bootrom cũ ) :

iPhone2,1_4.0.2_8A400_Custom_No_Active_Restore.par t1.rar
iPhone2,1_4.0.2_8A400_Custom_No_Active_Restore.par t2.rar
iPhone2,1_4.0.2_8A400_Custom_No_Active_Restore.par t3.rar
iPhone2,1_4.0.2_8A400_Custom_No_Active_Restore.par t4.rar
iPhone2,1_4.0.2_8A400_Custom_No_Active_Restore.par t5.rar

cái này cũng chết hết luôn rồi

aphodit

Nếu máy 3gs bootrom cũ mà đang ở firmware 4.1 thì có sử dụng được những firmware custom trên ko ? Thanks

doananhtai

3Gs muốn restore FW Custom phải thỏa hai điều kiện CẦN và ĐỦ:

1 - Phải là máy Old BootRom =>
Bạn đã thỏa.

2 - Phải là máy đã Pwned - Đã được JB dạng Pwnage. Chỉ có được dạng này khi bạn JB bằng Blackra1n ở FW 3.1.2, hoặc JB bằng Spirit (3.1.2, 3.1.3) / JailbreakMe (4.0, 4.0.1) nhưng sau đó thực hiện bước chuyển sang Pwned bằng Spirit2Pwn) =>
Bạn đang ở 4.1 hiện chưa có cách gì để JB được

Nên buộc phải tìm cách hạ FW để "JB To Pwned" ... rồi mới restore được FW Custom.

Chỉnh sửa cuối:

aphodit

Vì máy này được gửi từ Mỹ về nên ko biết có lưu shsh chưa nữa , nếu hạ được FW mà BB nó là 5.14.02 thì khi lên FW custom thì nó có sóng ko ? Thanks

doananhtai

Vì máy này được gửi từ Mỹ về nên ko biết có lưu shsh chưa nữa , nếu hạ được FW mà BB nó là 5.14.02 thì khi lên FW custom thì nó có sóng ko ? Thanks

FW Custom chỉ là FW đã JB sẵn.. để sẵn sàng cho bạn cài tool unlock vào, mà BB 5.14.02 chưa có tool nào unlock được... Cho nên chờ thôi bạn ơi.

tinh_la_gi

Administrator
Muốn kiểm tra có lưu SHSH chưa thì nhiều cách mình đơn cử
+ Dùng chính soft lấy SHSH để kiểm tra ( tìm các bài viết của Mod DoanAnhTai có bài nói đến thì phải)
+ Hiện máy bạn 4.1 thì chỉ có cách JB redsn0w_mac_0.9.6b1 (chạy trên MAC) lúc đó thì vào Cydia chờ xem nó báo thế nào (cái này hên xui lắm)

Vấn đề Unlock thì Ultras0w chỉ làm việc với BB từ 5.13.04 trở về 4.26.08 (bạn có thể xác thực thông tin này tại http://theiphonewiki.com/wiki/index.php?title=Firmware)

==>> Dù bạn có quay về FW nào đi nửa thì BB bạn vẩn không hạ (trừ khi làm phần cứng) thì bạn vẩn chưa thể Unlock và thời điểm này

anhconokia

iphone 3gs quốc tế 4.1 , bb 05.13.04 serial 87932xxxxxx (Bootrom cũ ) chạy limera1n cũng ko có cydia restore bản World Custom IOS 4.1 để có cydia báo lỗi 1604 pro nào giup mình với

vipboy_9x

Moderator
iphone 3gs quốc tế 4.1 , bb 05.13.04 serial 87932xxxxxx (Bootrom cũ ) chạy limera1n cũng ko có cydia restore bản World Custom IOS 4.1 để có cydia báo lỗi 1604 pro nào giup mình với
bạn Restore lại FW 4.1 rùi dùng limera1n để JB lại bạn nhé! nếu chạy Limera1n mà vẫn Không có cydia thì bạn vào
Gaupretty
Vào Settings \Wifi \ON và chọn mũi tên ô tròn màu xanh \trên tab DHCP sửa lại DSN là 8.8.8.8. Sau đó install lại Cydia.
Cài Cydia xong vào lại đường dẫn trên
DSN xóa 8.8.8.8.

viethaivnpt

Không hiểu sao up lên 4.2 h không nhận được với Itunes nữa mặc dù đang xài Itunes 10.1,có ai bik help dùm mình với!