• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

thanh19589

:( Xem dùm mình cái mod pin này sai chỗ nào vậy mà khi vào máy nó ko xuât hiện

filde dat của nó nè : download

jackadandy95

có bác nào cho em biết vì sao em cài thử cả mấy bản ở trên xong nó k chạy đc k? hix hix

ngoanrazor

Well-Known Member
:-?? ko ai giúp giùm phần index cho HTC clock + battery sao ? Đã có hình rồi mà

nếu viết đc index thì nó cũng ko chạy đâu bn. Khó lắm nhất là mask. Bn thử replace 1 hình ảnh đơn jản trog file dat rồi thử koi chạy ko thì biết

ngoanrazor

Well-Known Member
hothot! Sau 1 buổi ngồi ngâm cứu mjh đã tìm ra nguyên nhân tại sao mod ko hiển thị đó là do file.bmp file này fải ở định dạg từ 15 bit trở xuốg thì mới hjện, từ đây các pn có thể tự mod rồi nhá!

khuyến mãi:

down về xóa đuôi 7z! sau đó chép dô thư muc !:\private\20028b16\;;)

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Bổ sung thêm cho những bạn tự desgin hình , hình bên trái là gốc , bên phải là lớp mặt nạ ( hay mask) khi lớp mặt nạ phủ lên thì vùng càng đậm màu sẽ trong suốt . Ví dụ như xung quanh là màu đen thì nó trong suốt hoàn toàn , viền đồng hồ màu xám thì nó trong vừa vừa , và những con số màu trắng hoàn toàn nên nó giữ nguyên

Clock.bmp
Clock_m.bmp

bigboo

sao mấy cái mod kia mình copy vào đúng nơi rồi mà chẳng cái nào làm việc là sao? :-s

ngoanrazor

Well-Known Member
HTC clock- mod by me!;;)

Down về xóa 7z!sau đó chép dô thư muc !:\private\20028b16\

galabuon

- bác ngoanrazor lấy biểu tượng thời tiết của MJ Weather thế vào dc ko, cái đó nó giống HTC

- cái bản bg hơi lớn , chắc phải thu nhỏ lại cho cân đối

Status
Không mở trả lời sau này.