• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp các mod cho SPB Mobile Shell S60v5

Status
Không mở trả lời sau này.

galabuon

5. Mod Full HTC clock+weather+calendar

sài gòn hôm nay mưa kẻm sấm sét ghia qué :p

@ : cái này chưa mưa, sắp mưa và có thể có giông ;;)

Chỉnh sửa cuối:

jackpham

@Panrai: Biểu tượng mưa khác mà em. Đây chỉ là mới kéo mây đen, sấm chớp thôi. 2-3 ngày nay bầu trời SG thế đấy.

galabuon

đã tìm cách chạy được tiếng việt , 3D crousel , ko biết có ok ko nhỉ ;;)

Chỉnh sửa cuối:

qhuyvt

Làm sao để có htc clock đây anh jack, em đã copy vào private rùi và cũg reset máy rùi :(

jackpham

Làm sao để có htc clock đây anh jack, em đã copy vào private rùi và cũg reset máy rùi :(

Nếu e đã copy hết rồi thì vào bố trí lại, thay đổi giao diện đồng hồ, lịch và thời tiết lại cho giống HTC, phải ghép 3 widget này lại thì mới có HTC đồng hồ thời tiết và ngày tháng

galabuon

nhờ sự help của bro thanh và ntv_97 design lại con số đúng độ phân giải mới đẹp dc thôi

Ntv_79

đã tìm cách chạy được tiếng việt , 3D crousel , ko biết có ok ko nhỉ ;;)

Đâu? đâu? Đã tìm được cách mà không thấy chỉ anh em nhi!??

7. Xoay vòng 3D 5800 cấu hình phần cứng ko chịu nổi. Jack không khuyến khích xài, rất chậm máy
Cái này mình thắc mắc mãi. Giờ thì có rồi! N97 chạy được. Nhưng có cách nào để tắt hoặc mở tính năng này nhanh không nhỉ! Giống như một mục trong cài đặt chẳng hạn?

@: Mà topic này để trọng FIRMWARE không tiện lắm vì nhiều anh em ít khi vào đây! Nên chuyển sang ỨNG DỤNG CHUNG thì mọi người tiện theo dõi và thảo luận hơn!

Chỉnh sửa cuối:

kienvp

Đâu? đâu? Đã tìm được cách mà không thấy chỉ anh em nhi!??

Cái này mình thắc mắc mãi. Giờ thì có rồi! N97 chạy được. Nhưng có cách nào để tắt hoặc mở tính năng này nhanh không nhỉ! Giống như một mục trong cài đặt chẳng hạn?

@: Mà topic này để trọng FIRMWARE không tiện lắm vì nhiều anh em ít khi vào đây! Nên chuyển sang ỨNG DỤNG CHUNG thì mọi người tiện theo dõi và thảo luận hơn!

chán nhỉ cái hay nhất thì 5800 lại xài hok ngon :-?

TruongHan

Super V.I.P

Xài V5 thì phải vào Box FW nhiều hơn chứ?Giờ xài V5 chủ yếu là Mod và Cook mà,pm thì ít ra nhưng mod pm thì làm hoài nên Box FW sẽ sôi động hơn

bigboo

mình cài cái bản việt hóa sẵn ở box pm vh sau vào ổ e sau đó copy vào đúng e/private/20028b16 sau đó reset máy rồi mà vẫn ko đc :(
Liệu có phải do Omnia nó thế ko? :((

longtb76

Cứ cài bản chính sau đó register với key:8C59-PPVX-2BM4 này là ok. Omnia HD mh chạy vô tư mà:O. Tiếng Việt thì làm đúng như hướng dẫn ờ mục 1 là có ngay thôi!

longtb76

mình cài cái bản việt hóa sẵn ở box pm vh sau vào ổ e sau đó copy vào đúng e/private/20028b16 sau đó reset máy rồi mà vẫn ko đc :(
Liệu có phải do Omnia nó thế ko? :((

Cứ cài bản chính sau đó register với key:8C59-PPVX-2BM4 này là ok. Omnia HD mh chạy vô tư mà:O. Tiếng Việt thì làm đúng như hướng dẫn ờ mục 1 là có ngay thôi!

duongminhhien

Tốt nhất là các bạn dùng bản trial cài rồi dùng serial đăng ký nhé!

serial là số mấy ????????

Ntv_79

Xài V5 thì phải vào Box FW nhiều hơn chứ?Giờ xài V5 chủ yếu là Mod và Cook mà,pm thì ít ra nhưng mod pm thì làm hoài nên Box FW sẽ sôi động hơn

Hic, anh em 5k8 thì hay vào là đúng rồi. Chứ N97 thì vào rồi ra thôi à! Hơi buồn tí. Có khi sắm 5k8 để vọc cho khí thế!

@: galabuon có cái scr chạy giao diện tiếng việt mà không thấy chia sẻ nhỉ! PM thì việt hóa mà điện thoại lại tiếng Anh kỳ quá!

135798642

tình hình là 5230 đã cài bản trial + serial , sau đó copy file vào cả E lẫn C theo đúng đường dẫn đều không có Xoay vòng 3D,
?????????????????????

longtb76

Trời, key:8C59-PPVX-2BM4 to như cái đồng hồ HTC này mà sao không thấy bro???:-?

Status
Không mở trả lời sau này.